ผู้เขียน หัวข้อ: ***ขอพิจารณาลงรายชื่อถอดทอนนาย suwatchai***  (อ่าน 2773 ครั้ง)

TUM

• บุคคลทั่วไป
คำว่าท่านในที่นี้หมายความว่า ผมให้เกียรติอย่างสูงสุด

เนื่องท่าน suwatchai เข้ามาในเว็บไซน์แล้วสร้างปัญหาไม่รู้จักจบ ทำให้คนในเว็บมีความคิดเห็นไม่ตรงกัน
ผมไม่ทราบว่าท่าน suwatchaiจะมีความประสงค์ที่ "ดี"หรือประสงค์"ร้าย"ต่อคนในเว็บมากน้อยแค่ไหน
ถ้าท่านคิดว่าท่านเก่งดี หรือดีกว่า ขอให้ท่านจงใช้ความดีความเก่งของท่านในด้าน + สิอย่างมาประนามกันอย่างนี้เลย
ไม่มันสมควรอยู่แล้ว ผมมาดูคำพูดที่ท่านได้โพสออกมาแต่ละครั้งของท่านเหมือนเด็กไม่รู้จักโต โต้กันไปมาพอมีเรื่องเจ็บใจก็โพสออกมาอีก
(ผมก็อายุ 25 ปีความอย่างคิดอะไรได้มากกว่านี้เลย แล้วคุณละครับคิดได้มากกว่าไม)

สรุปเลยแล้วกัน
   ท่านใดมีความประสงค์จะให้ท่าน suwatchai ถอนทอนจากกันใช้สิทธิในเว็บก็ขอให้ลงนานได้เลยครับ ถ้าได้
ถึง 100 รายชื่อก็ให้นำรายชื่อเหล่านี้เสนอต่อประธานและคณะกรรมได้เลยครับพิจารณาอีกทีครับ

ผมขอใช้คำสั้น ๆ หยุดเถอะ ผมอยากเจอท่าน suwatchaiในรูปโฉมใหม่ครับ (อาจจะเข้ามาสมัครตั้งจิตใจให้ดี คิดใหม่ทำใหม่)
ถ้าท่านยังทำแบบนี้อีกก็เหมือคำที่ว่า ไม่อ่อนดัดง่าย ไม้แก่ดัดยาก ครับ ขอให้จงอยู่อย่างสงบสุขแล้วจะมีคนที่รักท่านมากยิ่งขึ้นและสังคมของท่านก็จะกว้างกว่านี้ครับ

ปล1.ถึงท่านประธานครับเนื่องจากความทนไม่ไหวต่อประพฤติของท่าน suwatchai ที่มีประพฤติอะไรบางอย่างส่อไปทางไม่เคารพซิ้งกันและกัน
ผมจึงขอท่านตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา เพื่อจะให้ได้จบเรื่องกันไปซะทีครับ ผมก็ไม่ได้อยู่ในคณะกรรมนะแต่ผมคิดว่ากันตั้งกระทู้อย่างนี้ก่อนที่จะได้
พิจารณาก่อนมันไม่สมควรอยู่แล้วผมก็ขอให้ท่านกรรมการทุกท่านให้อภัยผมในคราวนี้ด้วยครับ ผมก็คนผู้น้อย ในเว็บครับ แต่ผมรักเว็บนี้ด้วยหัวใจ
จริง

ปล2.ถึงท่าน suwatchai ให้่ท่านคิดให้ดีก่อนครับอันที่ผิดไปแล้วก็ขอให้เป็นครูสอนเราครับ เว็บวัดบางพระยินดีตอนรับทุกท่านเสมอขอให้โชคดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ก.ค. 2552, 01:11:31 โดย ตั้ม/พรหมนิมิตร »

ออฟไลน์ ก้านยาว

• เพราะชีวิตขาดหวานไม่ได้
  • สัตตมะ
  • **
ตอบ: ***ขอพิจารณาลงรายชื่อถอดทอนนาย suwatchai***
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 ก.ค. 2552, 01:48:51 »
ผมเสนอให้ถอดทอนครับ กิริยาไม่เหมาะสม :043:
[shake]ชีวิตนี้บางทีก็น้อย คิดไปทำไม ชีวิตนี้บางวันก็เยอะ ถือเป็นกำไร
ชีวิตเราก็เท่านี้ ความสุขที่หัวใจต้องการสุดท้ายมันอยู่ไม่ไกล
ค้นลงไปข้างในจิตใจ ใครๆ ก็พบมัน
[/shake]

ออฟไลน์ ขุนกระบี่

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: ***ขอพิจารณาลงรายชื่อถอดทอนนาย suwatchai***
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 ก.ค. 2552, 02:27:16 »
เรื่องนี้ยังไม่จบอีกหรือครับ  ผมว่าน่าจะจบได้แล้วนะครับ  คุณSUWATCHAI  ก็ไม่ต้องเข้ามาในเว๊บนี้ก็ได้นี่ครับ  ไม่มีใครเอาปืนไปจ่อหัวแล้วบังคับให้เข้ามาในเว๊บนี้หรอกครับ  คือเรื่องแบบนี้เป็นวัฒนธรรม   ความเชื่อ  ประเพณี  มาตั้งแต่โบราณกาลแล้ว  คุณSUWATCHAI  อาจจะเป็นพวกหัวสมัยใหม่  ก็ไปหาเว๊บเกี่ยวกับเทคโนโลยี  หรือมือถือ  คอมพิวเตอร์ก็ได้ครับ  ไม่ต้องมาน้อยอกน้อยใจประกาศถอนตัวออกจากสมาชิก  หากกลับตัวกลับใจยอมรับได้ทางเว๊บก็น่าจะให้อภัย  ในส่วนเรื่องการประกาศรวบรวมรายชื่อผมว่าอย่าไปทำเลยครับ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 ก.ค. 2552, 02:51:48 »
ปล่อยวางกันเสียบ้าง ใครแรงมาก็เบาลงบ้างครับ ขอให้เป็นสุขนะครับ ...  :114:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 ก.ค. 2552, 04:54:16 »
...รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย จะเกิดชาติไหน ก็ไทยด้วยกัน...

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 ก.ค. 2552, 06:09:52 »
          ผมว่าไม่ได้แก้ปัญหาได้และทำทำอะไรให้ดีขึ้นมาได้หรอกครับ ถอดทอนไปก็สมัครใหม่ได้ ยิ่งกลายเป็นมีรายชื่อซ้ำซ้อน ในตอนนี้ บางท่านยังมีหลายชื่อเลย กลุ่มนี้ก็สร้างปัญหาไม่น้อย

ออฟไลน์ แบงค์ตลาดพลู

• ถึงเมาเหล้าแต่เรายังเมารัก สุดจะหักห้ามจิตคิดไฉน ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็หายไป แต่ เมาใจนั้นประจำทุกค่ำคืน...
  • ตติยะ
  • แบงค์ตลาดพลู
    • MSN Messenger - thanaruk-dekhong_thekops@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 ก.ค. 2552, 06:48:52 »
สิ่งไหนเรารัก เราศรัทธา ใครมาว่า  ผมคนนึงแหละที่ไม่ชอบ  แต่ก็การอภัยให้กันเป็นสิ่งที่ดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ก.ค. 2552, 06:51:03 โดย แบงค์ตลาดพลู »
อตฺตา หเว ชิตํ เสยฺโย     ชนะตนนั่นแหละ เป็นดี

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 ก.ค. 2552, 08:34:19 »
ดูเหมือนจะมีกระทู้ต่อว่ากันไปเเล้วนี่ครับ
ยังมีพฤติกรรมแบบเดิมๆ อีก หรือครับ
หากถอดถอนชื่อไปเเล้วจะใช้ชื่ออื่นเข้ามาป่วนอีกหรือเป่า
ตามที่พี่ท่านชลาพุชะตั้งข้อสังเกตุนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 ก.ค. 2552, 08:58:40 »
เห็นด้วยกับหลายท่านครับ บางครั้งการแบน ก็ช่วยอะไรไม่ได้มากมาย

....การเปลี่ยนชื่อปลอมตัวเข้ามาป่วนบอร์ด ก็ยังมีอยุ่มากมาย....

....บ้างครั้งก็ถึงกับเป่าหูปลุกปั่นผู้อื่น ให้มาทะเลากันก็มี (ถึงกับเอ่ยชื่อผู้บงการออกมาก็หลายครั้ง)....

...ไปลากพวกมาจากเว็บอื่นมาเป็นพวกช่วยกันป่วนบอร์ดก็มีหลายครั้ง...

...เพียงเพราะคิดว่าตัวเองโดนทำร้าย ตัวเองต้องแก้แค้น...

...ทำเพื่ออะไรกันครับ ทำแล้วได้เพียงแค่ความสะใจ...

....ทุกอย่างมันอยุ่ที่สำนึกของความเป็นคนครับ....

....ถ้าพวกเรารักเว็บวัดบางพระด้วยหัวใจจริงๆ

ปราถนาที่จะให้เว็บวัดบางพระของพวกเราเติบโตขึ้นอย่างมีคุณภาพ....

....ก็หยุดดำเนินการต่างๆที่ทำให้เว็บบอร์ดปั่นป่วนเถิดครับ....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 26 ก.ค. 2552, 08:59:38 »
ลองมองข้ามแบบไม่ต้องคิดอะไรดูนะครับ  เพื่ออะไรจะดีขึ้น :015:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 26 ก.ค. 2552, 09:13:33 »
เขามีส่วนเลวบ้างช่างหัวเขา ทำตัวเราในวันนี้ให้ดีก่อน...........
คำสอนของท่านพุทธทาสครับผม
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ suwatchai

• การนิ่งเงียบต่อคนโง่คนสามหาว เป็นทางยาวสู่เกียรติที่ใฝ่ฝัน ทั้งรักษาในศักดิ์ศรีเป็นเกราะกัน ไม่หุนหันฉันท์หมาวัดที่จัญไร เราจงดูราชสีห์น่าเกรงขาม ทุกผู้นามเกรงกลัวได้ไฉน ไม่เคยเห่าเคยหอนไล่ผู้ใด แล้วไซร้ใยมีเกียรติเป็นราชันต์...
  • สมาชิกที่ถูกแบน
  • **
  • Death Is Beautiful & Sweet ....
    • MSN Messenger - suwatchai.com@windowslive.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 26 ก.ค. 2552, 11:26:15 »
เรื่องนี้ยังไม่จบอีกหรือครับ  ผมว่าน่าจะจบได้แล้วนะครับ  คุณSUWATCHAI  ก็ไม่ต้องเข้ามาในเว๊บนี้ก็ได้นี่ครับ  ไม่มีใครเอาปืนไปจ่อหัวแล้วบังคับให้เข้ามาในเว๊บนี้หรอกครับ  คือเรื่องแบบนี้เป็นวัฒนธรรม   ความเชื่อ  ประเพณี  มาตั้งแต่โบราณกาลแล้ว  คุณSUWATCHAI  อาจจะเป็นพวกหัวสมัยใหม่  ก็ไปหาเว๊บเกี่ยวกับเทคโนโลยี  หรือมือถือ  คอมพิวเตอร์ก็ได้ครับ  ไม่ต้องมาน้อยอกน้อยใจประกาศถอนตัวออกจากสมาชิก  หากกลับตัวกลับใจยอมรับได้ทางเว๊บก็น่าจะให้อภัย  ในส่วนเรื่องการประกาศรวบรวมรายชื่อผมว่าอย่าไปทำเลยครับ 
  คุณเข้าใจผิดแล้วครับ เขากำลังล่ารายชื่อไล่ผมออกจากสมาชิกเว็บนี้ครับ ไม่ใช่ผมน้อยอกน้อยใจประกาศถอนตัวครับ คนอย่างผมไม่ทำอย่างนั้นอยู่แล้วครับ...... Childๆๆๆๆ :004:

ออฟไลน์ suwatchai

• การนิ่งเงียบต่อคนโง่คนสามหาว เป็นทางยาวสู่เกียรติที่ใฝ่ฝัน ทั้งรักษาในศักดิ์ศรีเป็นเกราะกัน ไม่หุนหันฉันท์หมาวัดที่จัญไร เราจงดูราชสีห์น่าเกรงขาม ทุกผู้นามเกรงกลัวได้ไฉน ไม่เคยเห่าเคยหอนไล่ผู้ใด แล้วไซร้ใยมีเกียรติเป็นราชันต์...
  • สมาชิกที่ถูกแบน
  • **
  • Death Is Beautiful & Sweet ....
    • MSN Messenger - suwatchai.com@windowslive.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 26 ก.ค. 2552, 11:41:01 »
          ผมว่าไม่ได้แก้ปัญหาได้และทำทำอะไรให้ดีขึ้นมาได้หรอกครับ ถอดทอนไปก็สมัครใหม่ได้ ยิ่งกลายเป็นมีรายชื่อซ้ำซ้อน ในตอนนี้ บางท่านยังมีหลายชื่อเลย กลุ่มนี้ก็สร้างปัญหาไม่น้อย
    สบายใจได้ครับคุณชลาพุชะ คนอย่างผมถ้าต้องถูกขับออกจากเว็บนี้จริงและ/หรือถอนตัวออกจากเว็บนี้จริง ผมจะไม่มีวันหน้าด้านกลับมาสมัครใหม่หรือทำตัวเป็นอีแอบมาสมัครโดยใช้ชื่อซ้ำซ้อนอะไรทั้งนั้น บอกแล้วว่าผมเป็นลูกผู้ชายพอ ทำอะไรก็ทำอย่างซึ่ง ๆ หน้า ไม่ลับหลังครับ ผิดก็ยอมรับผิด แต่ถ้าประเภทมาโพสด่าผมปาว ๆ ขึ้นมึงขึ้นกู หลับหูหลับตาเล่นพรรคเล่นพวก กล่าวร้ายป้ายสีเพราะผมมีความคิดไม่เห็นด้วย 100% กับคนในเว็บนี้ คงจะยอมให้ผมยอมรับผิดอะไรไม่ได้หรอกครับ.... อีกอย่างผมเป็นคนที่ " ยอมหัก แต่ไม่ยอมงอ " ถ้าคิดว่าตัวเองทำในสิ่งที่น่าจะถูกต้อง ไม่ได้คิดหวังอกุศลหรือคิดทำร้าย เบียดเบียนผู้หนึ่งผู้ใดในทางที่มิชอบแล้ว จะไม่มีวันถอยอย่างเด็ด นอกเสียจากจะ " ทำลาย " ผมทิ้งซะ...

ออฟไลน์ นอมอท้อผิด

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - pan-lop@hotmail.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 26 ก.ค. 2552, 11:42:17 »
เห็นด้วยคร๊าบบบ

ถอดถอนออกไปเยย

อิอิ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 27 ก.ค. 2552, 01:03:26 »
ผมว่า มันก็ไม่สมควรเท่าไรหรอกครับ  :050:

ถึงขับไล่ก็เหมือน ปฏิเสธคนๆ หนึ่งออกจากกลุ่มหรือสังคมไป ซึ่งผมว่า ทุกกลุ่ม ทุกแก๊งค์ หรือทุกสังคมก็ต้องมีคนที่ดีและไม่ดี
ถ้าคิดว่า คนที่ดี ก็อยู่ได้ อยู่ต่อไป แล้วคนที่ไม่ดีจะไปอยู่ไหน
มันก็เหมือนสังคมไทยที่กีดกั้นกลุ่มคนที่เคยทำผิด เคยทำไม่ดี เรียกง่ายๆ ก็เคยเข้าคุก ทำงานบางที่ยังไม่อยากจะรับเลยครับ
คนกลุ่มนี้ มันก็เป็นตาบาป อยากทำดีไม่ได้ ก็เป็นโจรกันต่อไปซิครับ  :043:

แล้วถ้าคุณเป็นคนหนึ่งในกลุ่มที่คนอื่นมองว่า เป็นกลุ่มคนไม่ดีหละ คุณจะทำอย่างไร
และคุณอยากให้คนอื่นมาตัดสินคุณนั้นหรือ (ไม่ใช่บ้าน AF นะครับ  :006:)

และอยากจะแนะนำว่า ถ้ารู้ตัวว่าผิด ก็อยากให้ปรับตัว แก้ไข สิ่งที่ได้เคยทำผิดไป หรือไม่เจตนาจะทำผิด
ผมว่า สังคมทุกสังคมก็ให้โอกาสอยู่เสมอหละครับ  :050:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ก.ค. 2552, 01:21:00 โดย SIC »

ออฟไลน์ Pig_Never_Die

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 27 ก.ค. 2552, 01:15:43 »
ตอนแรกผมก็คิดเหมือนเจ้าของกระทู้นะครับ แต่พอคิดให้ดีแล้ว มันจะได้อะไรขึ้นมา นอกจากการเพิ่มศัตรู ผมเลยว่าเอาอย่างนี้ก็แล้วกัน ถ้าเข้าโพสอะไรที่ไม่ดีอีก ผมก็จะไม่โพสตอบ ไม่สนใจ เมื่อไม่มีคนโกรธ หรือให้ความสำคัญกับข้อความของเขาแล้ว เขาอาจจะคิดได้ และกลับต้วให้กับสังคมของเราได้ อันนี้ไม่ได้หมายความว่ากลับตัวเป็นคนดีนะครับ เพราะผมก็ต้องให้ความเคารพในความคิดเห็นของเขาครับ เพราะฉะนั้นผมจะไม่ว่าเขาว่าเป็นคนไม่ดี แต่ถ้าปรับตัวไม่ได้ท้ายที่สุดเขาก็คงออกไปจากสังคมของเราเองครับ ผมว่ายิ่งไปโพสข้อความต่อว่าเขา เขายิ่งชอบนะครับ แสดงว่ามีคนสนใจเขาเยอะดี ลองดูครับอ่านแล้วปล่อยวาง ถ้าแย่มากก็ตัดทิ้ง ผมก็จะทำอย่างนั้นเหมือนกันครับ  :002:

ออฟไลน์ เว็บมาสเตอร์...

• ผู้ดูแลระบบ
    • www.bp.or.th
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 27 ก.ค. 2552, 01:38:17 »
ไม่ต้องรอให้ถึงร้อยท่านหลอก  กว่าจะถึงร้อยไม่รู้ว่าจะเกิดปัญหาอะไรตามมาอีกมากมาย

พอถึงตอนนั้นอาจจะสายเกินไป เอาเป็นว่าขอล็อกกระทู้นี้เลยก็แล้วกัน

จริงๆ ก็เป็นเพื่อนร่วมเกิด ร่วมแก่ ร่วมเจ็บ ร่วมตาย ด้วยกันทั้งนั้น จะอยู่บนผืนโลกนี้กันคนละกี่ปีกัน

ลองมองเขา มองเรา มองทุกคน ด้วยความเมตตา มองด้วยความเห็นอกเห็นใจสิ แล้วเราจะเข้าใจชีวิตเขาและเรา มากยิ่งขึ้น

และเมื่อเราเข้าใจชีวิตเขา ชีวิตเรา เราก็จะรู้จักการให้อภัยซึ่งกันและกัน แล้วเราก็จะอยู่ด้วยกันอย่างสงบสุข