ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามพี่ๆข้างวัด  (อ่าน 1324 ครั้ง)

ออฟไลน์ ฅนอยุธยา

• ตติยะ
เรียนถามพี่ๆข้างวัด
« เมื่อ: 28 ก.ค. 2552, 09:50:22 »
ผมจะไปสักกับหลวงพี่ญา วันพฤหัสบดีที่ 30 นี้
ผมอยากทราบว่า ในวันที่ 30 หลวงพี่ว่างหรือปล่าวครับ  (กลัวติดนิมนต์)
ถ้าผมจะขอเบอร์ของหลวงพี่ญาตอนไปสักกับท่าน(ไม่กล้าขอผ่านคนอื่นกลัวท่านจะว่าไม่มาขอเอง)  จะเป็นการล่วงเกินหลวงพี่เกินไปหรือไม่ครับ กลัวจะไม่เหมาะสม 
คือ อยากได้ไว้เพื่อโทรถาม จะได้ไปไม่เสียเที่ยวอ่ะครับ  บ้านไกลแต่ใจไปอยู่วัดบางพระตลอด

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: เรียนถามพี่ๆข้างวัด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 ก.ค. 2552, 10:44:54 »
ถึงผมจะไม่อยู่ข้างๆวัดก็จะตอบให้นะครับ ผมว่าลองไปดูครับ พฤหัสนี้น่าจะอยู่นะครับ

ส่วนเบอร์โทรเรียนถามเองดีที่สุดครับ คนอื่นมาให้จะไม่เหมาะสมเพราะเบอร์ของหลวงพี่

อยากได้ก็ขอเองนะครับ ผมว่าไปวัดบางพระ ถึงจะไม่เจอหลวงพี่ญา ก็ไปกุฏิอื่นก็ได้นิครับ

สักได้เหมือนกันครับหรือไปทำบุญก็ได้ครับ แล้วแต่ครับ ขอให้สมหวัง สาธุ  ...  :089:

ออฟไลน์ พุงโต

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 ก.ค. 2552, 09:24:50 »
เห็นด้วยกับคุณ โจรสลัด ครับ ถึงแม้หลวงพี่ญาไม่อยู่ก็มี หลายกุฏิครับ
ตายแน่ ตายแน่ สักวันหนึ่งฉันต้องตาย กลายเป็นผี เหมือนพวกนี้แน่ ๆ

ออฟไลน์ ....

• อดทนต่อความเจ็บใจ
  • จตุตถะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 ส.ค. 2552, 04:01:30 »
แต่ละกุฏก็มีของดีทั้งนั้นครับสุดยอดทุกกุฏิถ้าบ้านไกลไปวันเดียวก็เวียนให้ครบเลยครับ
[shake]รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต[/shake]

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 ส.ค. 2552, 05:20:31 »
ไม่ต้องคิดมากครับ ไปวัดแล้วไม่ต้องห่วงนะครับ ได้สิ่งดีๆกลับไปแน่นอน อาจารย์ท่านอื่นๆก็มีเมตตาทั้งนั้นครับ วันหน้าวันหลัง ยังมี รับรองได้พบท่านแน่นอนครับ กว่าจะเต็มหลัง ต้องใช้เวลาอีกยาวไกลครับ แต่ก็ขอให้โชคดีได้พบหลวงพี่ญาเลยนะครับ :052:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 ส.ค. 2552, 07:22:09 »
ถ้าหลวงพ่อยาไม่อยู่ก็กุฎิไหนก็ได้อาจารย์เดียวกันครับ
รักและศรัทธา