ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพี่ญาท่านเมตตาอีกแล้วครับ มาชมกันครับ  (อ่าน 4119 ครั้ง)

ออฟไลน์ ไทยแท้

• จตุตถะ
ผมได้ไปวัดบางพระมา หลวงพี่ญาท่านเมตตาให้มาครับ
มาชมกันน่ะครับ
สำหรับคุณพี่ต้นน้ำ วันนั้นเราเจอกันแล้วครับ
ผมกับพี่คงได้เจอกันอีกแน่นอนครับ

^,^

ใกล้อีกนิดๆ
เงินหมด ยศยังอยู่

ออฟไลน์ ไทยแท้

• จตุตถะ
ในตอนนี้ ผมสักมาได้ซัก 1อาทิตย์ ครับ แต่ทว่ารอยสักยังไม่เลือนหายไปเลยครับ

ยังเห็นเป็นรูปอยู่เลยครับ

ผมยังงงๆ ทำไมไม่หายไปซักที เพื่อนที่ไปสักด้วยกัน หายกันหมดแล้วครับ แต่ผมไม่หายซักที

เพื่อนบอกว่า สงสัยหลวงพี่ญาท่านคงทิ่มแรง
-.-

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
ขนาดสักน้ำมันหนุมานเชิญธง ยังงดงามขนาดนี้ :015:

"สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ยินดีด้วยนะครับ ไว้มีโอกาศเจอกันใหม่

ออฟไลน์ พ่อขุนผาเมือง

• สัปปิติโย วินัสตูมาเต๊
  • จตุตถะ
  • ร่วมกันเชิดชูธง เพื่อเสรีภาพและประชาธิปไตย
    • อีเมล
สวยงามครับ
ความสุขจงเกิดกับคนทั้งประเทศเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ตัวรอยมันจางไปเองครับผม
บางคนก็เร็ว บางคนก็ช้า
ประมาณอาทิตย์ - 2 อาทิตย์ ตัวรอยแผลก็จางหายไป

แต่ตอนที่ผมลงแปดทิศกับหลวงพี่ญา กว่าสกัดจะหลุดออกหมด ล่อไปเกือบๆ 3 อาทิตย์ได้

ออฟไลน์ หนุมานตัว9

• ครั้งหนึ่งในชีวิตลูกผู้ชาย
  • จตุตถะ
  • ศิษย์มีครู
    • อีเมล
รอยที่ผมสักน้ำมันยังมีถึงทุกวันนี้เลยครับผ่านไปเป็นปีแต่ถ้าไม่ดูดีๆก็ไม่เห็นนะครับ
ถ้าไม่สู้จะรู้ได้ไงว่าแพ้

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
หลวงพี่ญาท่านเมตตาครับผม งามมากเลยนะครับ อีกไม่นอนคงจางไปเองนะครับ :114:

TUM

• บุคคลทั่วไป
รับลองได้ครับ หาย ผมก็เป็นประมาณ 3 อาทิตย์ แต่หลังจาก 3 อาทิตย์ จะมีอาการคัน ๆ อย่าไปเกาละครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ได้ของดีเลยครับ....สักน้ำมันดีครับ พอลายหายหมดก็ไม่มีใครเห็นแล้ว..

....เป็นเสือซ่อนเล็บ อิอิ.... :093:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ยินดีด้วยนะครับ ได้ของดีมาอีกและครับ สุดยอด ครับ
หลวงพี่ญาท่านเมตตาศิษย์ทุกคนเสมอ ครับ

ออฟไลน์ champ_za

• Champ_zA
  • จตุตถะ
    • comsgu
สวยดีครับ หนุมานเชิญธงเช่นกัน  หายคันยังครับ 55+   :011: :011:

[shake]เรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก...[/shake][/size]

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ยินดีด้วยที่ได้ของดีอยู่คู่กายไปตลอดชีวิตครับ

ออฟไลน์ to

• สัตตมะ
  • **
ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ได้ของดีกันไปแล้วอย่าลืมรักษา .........มั่นสวดมนต์ไหว้พระนะครับ
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ได้เหมือนกันเลย  :095: :095: :095:

ออฟไลน์ ....

• อดทนต่อความเจ็บใจ
  • จตุตถะ
อยากได้บ้างจัง
[shake]รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต[/shake]

ออฟไลน์ rpca65

• พิกุลบุนนาคบาน กลิ่นหอมหวานซ่านขจร แม้นุชสุดสายสมร เห็นจะวอนอ้อนพี่ชาย เต็งแต้วแก้วกาหลง บานบุษบงส่งกลิ่นอาย หอมอยู่มิรู้หาย คล้ายกลิ่นผ้าเจ้าตราตรู มลิวันพันจิกจวง ดอกเป็นพวงร่วงเรณู หอมมาน่าเอ็นดู ชูชื่นคิดวนิดา.........
  • จตุตถะ
    • อีเมล
สวยงามครับ
คือรูปรสกลิ่นเสียงไม่เที่ยงแท้
ย่อมเฒ่าแก่เกิดโรคโศกสงสาร
ความตายหนึ่งพึงให้เห็นเป็นประธาน
หวังนิพพานพ้นทุกข์สนุกสบาย
.
ซึ่งบ้านเมืองเคืองเข็ญถึงเช่นนี้
เพราะโลกีย์ตัณหาพาฉิบหาย
อันศีลห้าว่าอย่าทำให้จำตาย
จะตกอบายภูมิขุมนรก
..............................

ประการหนึ่งซึ่งขาดพระศาสนา
ทั้งโลกาเกิดทุกข์ถึงยุคเข็ญ
ซึ่งจะหลับดับร้อนให้ผ่อนเย็น
ก็ต้องเป็นไมตรีปรานีกัน

ออฟไลน์ eak15

• จตุตถะ
  • อย่ากลัวการทำดี
    • MSN Messenger - eak.thai@hotmail.com
ยินดีด้วยนะครับ หลวงพี่ญาท่านใจดีครับ รักษาความดีไว้เยอะนะครับ สวยดี :015:
จงกระทำความดีอย่าท้อถอย วันละน้อยค่อยๆเป็นค่อยๆไป
การทำดีที่ได้อยู่ที่ใจ ทยอยใช้กรรมเถอะจะเกิดดี

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
งดงาม
รักและศรัทธา