ผู้เขียน หัวข้อ: สะพานหัวเดียวคืออะไรคับ เชิญ....  (อ่าน 8560 ครั้ง)

ออฟไลน์ นรก

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
สะพานหัวเดียวคืออะไรคับอธิบายให้ผมเข้าใจหน่อย

ขอบคุณครับ :053:

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
ตอบ: สะพานหัวเดียวคืออะไรคับ เชิญ....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 พ.ย. 2549, 06:05:40 »
คุณรู้จักท่าน้ำ ริมคลองมั้ยคับ ที่เขาไว้ล้างจาน  ซักผ้าอ่าครับ  ในสมัยแต่ก่อนเยอะแยะ ปัจจุบันก้อมีให้เหน.....

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

sjakrawoot

• บุคคลทั่วไป
ตอบ: สะพานหัวเดียวคืออะไรคับ เชิญ....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 พ.ย. 2549, 01:18:53 »
สะพานที่ไปไม่ถึงอีกฝั่งนึงครับ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 พ.ย. 2549, 06:50:50 »
แล้วท่าเรือ เกี่ยวกันเปล่า
พอดีกลับเรือด่วน ทุกอาทิตย์

ออฟไลน์ HS4PUU

• ตติยะ
  • หนุ่มน่อยหน้ามล คนผมยาว ลูกศิษย์อาจารย์ อ๊อด
    • MSN Messenger - hs4puu@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 ธ.ค. 2549, 02:54:32 »
สะพานข้ามคลองเล็กๆอ่ะครับ
แล้วเอา ไม้ มาพาดไว้เดินข้ามอ่ะครับ
ห้ามลอด
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์:::: ขอลอกพี่ตั้มนะ ครับ ศิษย์ครูเดียวกัน