หมวด ข่าวสาร.., คู่มือ.., แจ้งปัญหาและเสนอแนะต่างๆ > คู่มือกระดานสนทนา

แนะนำวิธี Resize รูป เพื่อความเหมาะสมสำหรับโพสในเว็บบอร์ดครับ

<< < (6/6)

pang46:
ขอบคุณครับ  :054:

Amazonpretty:
 :052: :015: :054:ขอบคุณค่ะ แต่ เราย่อจากไอโฟน และ ก็ยังอัพไม่ได้ สงสัยต้องลอง กับพีซีเพื่อย่อรูป แล้ว ตามคำแนะนำ ขอบคุณมากๆค่ะ

โคมแก้ว:

--- อ้างจาก: Amazonpretty ที่ 04 เม.ย. 2556, 07:23:17 --- :052: :015: :054:ขอบคุณค่ะ แต่ เราย่อจากไอโฟน และ ก็ยังอัพไม่ได้ สงสัยต้องลอง กับพีซีเพื่อย่อรูป แล้ว ตามคำแนะนำ ขอบคุณมากๆค่ะ

--- End quote ---

เอารูปจาก Camera Roll ใน iPhone ลงไปไว้ในคอมก่อนครับ แล้วค่อย Resize ครับ

chinbee:
ไม่มี  ACDSee  ทำงัยคับ

samati:
..ผมคนหนึ่งที่ยังโพสท์รูปลงไม่ได้เพราะรีไซส์รูปยังไม่เป็นกะเขา...เคยลดขนาดรูปที่ตัวกล้องถ่ายรูปลงเป็นขนาดไซส์S.เละ.XS แต่ก็ยังโพสท์ลงไม่ได้...เป็นลูกศิษย์หลวงพ่อและสะสมวัตถุมงคลท่านมานานก็อยากโพสท์ลงแจมกับเพื่อนๆบ้าง...แต่ก็ยังทำไม่เป็นซักที....

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version