ผู้เขียน หัวข้อ: มีอะไรจะถามน่อยครับ  (อ่าน 2182 ครั้ง)

ออฟไลน์ BananaX

• ทุติยะ
  • **
มีอะไรจะถามน่อยครับ
« เมื่อ: 01 ธ.ค. 2549, 10:39:39 »
 :017:คือผมอยากถามว่า ผมไปสักมาอ่ะครับแล้วทีนี้ที่บ้านผมเป็นบ้านไม้3ชั้รรวมใต้ถุนบ้านและบ้านที่ผมพูดถึงเป็นบ้านเช่าอ่ะงับ เวลาผมจะอาบน้ำ ต้องอาบใต้ถุนบ้านอ่ะครับซึ่งเป็นบ้านเช่า อยากจะรู้ว่าขอจะเสื่อมหรือป่าวครับและมีวิธีการแก้ไขยังไงหรือเปล่เพื่อไม่ให้ของเสื่อมอ่ะครับ
อ่อ อีกอย่างหนึ่ง คือผมอยากรู้ว่า หนุมาน ร่ายมนต์ เนี่ย คาถาของหนุมานร่ายมนต์ คืออะไรหรอครับ แล้วเวลาของเสื่อมต้องทำยังไงไห้ของกลับคืนมาหรอครับ รบกวนด้วยครับ  :092:

ออฟไลน์ ยียวน

• ตติยะ
ตอบ: มีอะไรจะถามน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01 ธ.ค. 2549, 05:44:24 »
ไม่เสื่อมหรอกครับ อยู่จิตใจเรา ศัทรา บ้านผม 2 ชั้นตากผ้าชั้นบนตรงระเบียงเดิน ออก นอกบ้านก็ต้องผ่าน
ของแบบนี้อยู่ที่ใจ และความเชื่อมั่นครับ เพราะโลกมันเปลื่ยนไป แล้ว แค่เป้นคนดีก็พอ

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01 ธ.ค. 2549, 06:52:29 »
ฟังเท่านี้ก้อสบายใจขึ้นเยอะ

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ BananaX

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 ธ.ค. 2549, 02:56:24 »
 :017:ขอบคุณเป็นอย่างสูงคร้าบที่มาบอก
ส่วนคาถาของ หนุมาน ร่ายมนต์นี่พอจะรู้มะงับ เป็นรูป หนุมานนั่งสมาธิแล้วพนมมืออ่ะงับ  ตอบไห้ด้วยนะจ๊ะ
    ขอบคุณครับทุกๆท่าน

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 ธ.ค. 2549, 05:43:37 »
ไอ้ หนุมานร่ายมนต์ที่คุณพูดถึงอ่ะ  มานเปนยันต์สำนัก อ.หนูไม่ใช่หรอครับ ที่วัดบางพระเราไม่มีหรอกคับ คุณต้องไปถามที่ๆคุณไปสักมาเองนะครับ