ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องค่าครูหน่อยคับ  (อ่าน 2890 ครั้ง)

ออฟไลน์ lovelyony

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ขอถามเรื่องค่าครูหน่อยคับ
« เมื่อ: 03 ก.ย. 2552, 01:30:07 »
พี่คับ  กวางเหลียวหลังถ้าสักน้ำมันค่าครูเท่าไหร่คับ กวางเหลียวหลังมันมีพุธคุณอย่าไงคับ

และก็ การลง น หน้าทองต้องเตรียมอะไรไปบ้าง และค่าครูเท่าไหร่คับ ที่วัดบางพระ

รับสักและลงทุกวันหรือเปล่า

ออฟไลน์ ....

• อดทนต่อความเจ็บใจ
  • จตุตถะ
ตอบ: ขอถามเรื่องค่าครูหน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 ก.ย. 2552, 01:45:57 »
ทุกยันต์ค่าครู25บาทพร้อมดอกไม้และบุหรี่ 1 ซองถ้าไม่ได้เตรียมไปหาซื้อที่วัดได้
มีขายเป็นชุดชุดละ 80 บาทโดยประมาณและไม่สามารถเลือกลายยันต์ได้ต้องเริ่ม
จากยันต์ครูก่อนส่วนยันต์กวางเหลียวหลังพุทธคุณด้านเมตตาครับและพระอาจารย์
ท่านเมตตาสักให้ลูกศิษย์เฉพาะวันที่ท่านอยู่วัดครับส่วนเวลานั้นควรเลือกเวลาที่เหมาะสม
ในการไปขอเมตตาจากท่าน เช่น เวลาฉันภัตาหาร และ เวลาจำวัดนั้นมิควร
[shake]รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต[/shake]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: ขอถามเรื่องค่าครูหน่อยคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03 ก.ย. 2552, 04:33:19 »
การลง นะ หน้าทองที่กุฏิใหญ่ริมน้ำก็มีนะครับ ค่าพานครู 20 ใส่ซองตามกำลัง

ส่วนสักยันต์นั้นค่าครู 25 บาท ค่าพานครู ดอกไม้ธูปเทียนบุหรี่ หน้ากุฏิใหญ่ริมน้ำ

มีให้อยู่ในราคาชุดละ 50 บาท ช่วยทำบุญเอาเงินเข้าวัดนะครับ ......  :089:

PS. ทางวัดบางพระ ไม่ได้เลือกสักได้เลยนะครับผม ควรค่อยๆ เป็นค่อยๆ ไปเรื่อยๆ
ต้องใจเย็นๆ ไม่รีบไม่ร้อน ศึกษาไปเรื่อยๆ แล้วจะดีเอง ขอบคุณครับผม ...  :114:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03 ก.ย. 2552, 06:13:54 »
ค่อยเป็นค่อยไป ถึงเวลาที่เหมาะสมทุกอย่างจะมาเองครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03 ก.ย. 2552, 09:09:07 »
นับแต่โบราณกาลตามธรรมเนียมของการเป็นศิษย์วัดบางพระ ไปถึงวัดเมื่อเริ่มสักศิษย์จะถอดเสื้อหันหลัง
แล้วพระอาจารย์ท่านจะเมตตาสักยันต์ที่ท่านเห็นว่าเหมาะสมและสมควร
กับศิษยานุศิษย์ให้เองครับ  บางทีไปถึงอาจจะบอกท่านเกีี่ยวกับหน้าที่การงาน
และปัญหาของเราให้ท่านรับทราบ ท่านก็จะช่วยสงเคราะห์ให้ได้บ้างตามสมควรโดยการสักยันต์
หรือลงนะหน้าทองที่ท่านเห็นว่าพอจะสร้างขวัญกำลังใจให้แก่ศิษย์ได้บ้างครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ lovelyony

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 ก.ย. 2552, 01:42:49 »
ไม่ทราบว่า พระที่สักกวางเหลียวหลัง ณ ปัจจุบัน ท่านชื่ออะไรคับ พอดีอยู่ที่นครศรีธรรมราชคับ อยากไปสักกับลงหน้าทองคับ ทำยังไงดีคับ

อยากไปที่นี่มากเลยคับ อยากสักจริงๆคับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 ก.ย. 2552, 09:29:13 »
ค่าครู25บาทครับบุหรี่1ซอง+ดอกไม้ธูปเทียนครับ :001:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ oakkyoakz999

• เด็ก กรุงเทพ
  • จตุตถะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 ก.ย. 2552, 02:52:53 »
ผมรบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ

ผมอยากไปลง นะหน้าทอง กับพระอาจารย์ติ่ง
ผมต้องเตรียมอะไรไปบ้างครับแล้วต้องไปถึงวัดปรามานกี่โมงครับ
แล้วพานครูที่วัดมีขายมั้ยครับแล้วต้องไปซื้อที่ไหนรึว่าซื้อที่หน้ากุฏิอาจารย์ติ่งได้เลยครับ

รบกวนหน่อยนะคร้าบ คือผมไม่เคยสักที่ไหนมาก่อนด้วยอะครับ

รบกวนแนะนำข้อควรรู้หั้ยด้วยนะคร้าบบบบบบ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ปิโยเทวา มนุษานัง ปิโยพรหมา นะมุตตโม ปิโยนาคะ สุปันนานัง ปินินทะริยัง นะมามิหัง

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06 ก.ย. 2552, 07:15:10 »
ผมรบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ

ผมอยากไปลง นะหน้าทอง กับพระอาจารย์ติ่ง
ผมต้องเตรียมอะไรไปบ้างครับแล้วต้องไปถึงวัดปรามานกี่โมงครับ
แล้วพานครูที่วัดมีขายมั้ยครับแล้วต้องไปซื้อที่ไหนรึว่าซื้อที่หน้ากุฏิอาจารย์ติ่งได้เลยครับ

รบกวนหน่อยนะคร้าบ คือผมไม่เคยสักที่ไหนมาก่อนด้วยอะครับ

รบกวนแนะนำข้อควรรู้หั้ยด้วยนะคร้าบบบบบบ

ที่วัดมีพานครูและชุดการลงนะหน้าทองให้ทำบุญอยู่แล้วครับ แบ่งเป็นชุดใหญ่กับเล็ก
และพานครูสำหรับสักยันต์ บริเวณแถวกุติหลวงพี่ติ่งท่านก็มีจำหน่ายครับ หาไม่ยาก
ควรไปถึงวัดซักเช้าๆหน่อยก็ดีครับ ประมาน8-9โมง
ที่สำคัญที่สุดของการลงนะหน้าทองหรือการสักยันต์
คือ ควรศึกษาถึงข้อห้ามและถามตัวเองก่อนว่า
สามารถปฏิบัติตามได้หรือไม่???ครับ

ออฟไลน์ oakkyoakz999

• เด็ก กรุงเทพ
  • จตุตถะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 06 ก.ย. 2552, 07:30:26 »

ที่วัดมีพานครูและชุดการลงนะหน้าทองให้ทำบุญอยู่แล้วครับ แบ่งเป็นชุดใหญ่กับเล็ก
และพานครูสำหรับสักยันต์ บริเวณแถวกุติหลวงพี่ติ่งท่านก็มีจำหน่ายครับ หาไม่ยาก
ควรไปถึงวัดซักเช้าๆหน่อยก็ดีครับ ประมาน8-9โมง
ที่สำคัญที่สุดของการลงนะหน้าทองหรือการสักยันต์
คือ ควรศึกษาถึงข้อห้ามและถามตัวเองก่อนว่า
สามารถปฏิบัติตามได้หรือไม่???ครับ

ขอบคุนมากคร้าบบบบบ
แล้วผมจะไปคร้าบบบบบ

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 07 ก.ย. 2552, 11:29:20 »
ไปถึงวัดแล้วอย่าลืมไปกราบสังขารของหลวงปู่ท่าน แล้วขอฝากตัวเป็นศิษย์หลวงปู่ด้วยน๊ะครับ  :016: