ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้จะหาบูชาวัตถุมงคลหลวงปู่รุ่นไหนดีครับ  (อ่าน 2354 ครั้ง)

ออฟไลน์ oat7293

• จตุตถะ
    • อีเมล
เพิ่งไปสักมาอยากจะหาวัตถุมงคลที่ทันหลวงปู่ไว้บูชา อยากให้พี่ๆแนะนำรุ่นที่ราคาไม่แพง และไม่มีปลอมหน่อยครับ
ตอนนี้ที่วัดบางพระกับวัดนกยังพอมีไหมครับ วันที่ไปสักก็ไม่ทันได้คิดไปดู อุส่าไปตั้งไกล

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
แล้วแต่ศรัทธาครับขอให้มาทำบุญที่วัดโดยตรงไม่คำว่าปลอมครับ วัตถุมงคลที่ทันหลวงพอเปิ่นยังมีให้บูชาอยู่ครับ.

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ถามหลวงพี่เชษฐ์ ท่านดูว่าองค์ไหนทัน ไม่ทันหลวงพ่อ
วัดนก ออกให้บูชาเฉพาะ วัดถุมงคลที่ทันหลวงพ่อเท่านั้น :114:
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
วัตถุมงคลหลวงพ่อเปิ่นนั้นแขวนได้ทุกรุ่นครับ ล้วนดีเหมือนกันหมดหลวงพ่อเมตตาศิษย์เสมอ สาธุ ...  :089:

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ของหลวงปู่เปิ่น ขอบอกเลยครับว่าดีทุกรุ่น ลองมากุฐิใหญ่วัดบางพระครับ มีให้เลือกชมหลายรุ่นครับ สวัสดีครับ.. :016:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ยังพอมีอยู่ครับที่วัดนกใกล้ๆนี่เองครับแต่วัดบางพระก็มีครับราค :015:าบูชาก็300-500บาทครับแผงที่วัดครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ wolfpack

• สัตตมะ
  • **
เองก็เป็นอีกคนที่อยากเหรียญหลวงปู่ไว้แขวนน่ะครับ มีเหรียญนั่งพานไว้แล้ว เลยอยากถามว่าแผงที่ข้างลานพ่อแก่ พอไว่ใจได้ไหมครับ อยากได้รุ่นปี20 คร่อมเสือน่ะครับ และขอวิธีสังเกตรุ่นนี้ด้วยครับ ขอไว้เป็นวิทยาทานด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ของหลวงปู่ดีทุกรุ่นครับ ถ้าใจคุณศรัทธา ผมว่ารุ่นไหนก็ได้ครับ

ออฟไลน์ sudfish2499

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ใช่ครับ ผมเห็นด้วยกับทุกกระทู้ครับ รุ่น ไหน ปี ไหน ก้อได้ ของหลวงปู่ ถ้าเราศรัทธาด้วยความจริงใจ

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
ถูกต้องทุกกระทู้ คร้าบ ของหลวงปู่ดีทุกรุ่น คร้าบ
ผมก็ เป็นคนนึงล่ะ ที่ตอนนี้กำลังตามเก็บของหลวงปู่ครับเจอบ้านใหนหยิบใส่กระเป๋าเลยไม่ขอด้วย :095:
(ปล.บ้านญาติอ่าน้ะครับ ลองไปหยิบบ้านไม่รู้จักมีหวังติดคุก แน่ :095:)

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
ถูกต้องทุกกระทู้ คร้าบ ของหลวงปู่ดีทุกรุ่น คร้าบ
ผมก็ เป็นคนนึงล่ะ ที่ตอนนี้กำลังตามเก็บของหลวงปู่ครับเจอบ้านใหนหยิบใส่กระเป๋าเลยไม่ขอด้วย :095:
(ปล.บ้านญาติอ่าน้ะครับ ลองไปหยิบบ้านไม่รู้จักมีหวังติดคุก แน่ :095:)
อยากจะชวนมาเที่ยวบ้านตอนนี้เปลี่ยนใจแล้ว  :045::069: ล้อเล่นน่า! 24;....ลุงต้อเอง...........

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ขออนุญาติแนะนำรุ่นที่วัดบางพระยังพอมีนะครับ ไปที่ตู้ที่กุฏิใหญ่ที่หลวงพี่เชษดูแลอยู่ รับรองเจอ
เหรียญ ก็มี เหรียญเสือน้ำเต้า ปี 36 (รูปทรงสวยงามแปลกตาดี)
เหรียญหล่อคอน้ำเต้า ปี 36
เหรียญฉลองพัดยศเนื้อเงิน ปี 37
เหรียญฉลองอายุ 76 ปี 2541

พระผง ก็มีรุ่น อาเสี่ย โดยเฉพาะพิมพ์เล็ก ที่ประสบการณ์มากมาย
และยังมีรุ่นอีกมาก

หากต้องการรุ่นเก่าๆ หน่อยให้สอบถามหลวงพี่เชษได้ครับ ท่านช่วยได้ 

ยังงัยก็ดีทุกร่นครับ แล้วแต่ว่าท่านชอบแบบไหน 
รับรองท่านอดใจไม่ไว้อยู่หรอก ไปครั้งนึงคงได้มาเพียบ
อิ อิ ของดีๆ น่าเช่าบูชาทั้งน้าน 
ขึ้นคอองค์เดียวได้เลย
พระหลวงพ่อเปิ่น ราคาหลักร้อยแต่พุทธคุณหลายล้าน!!

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
น่ากลัวแฮะ!  :070: เราต้องเอาม่าง..  :009:

cho presley       

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
ตั้งใจหน่อย ไล่เก็บเนื้อเงินเถอะค่ะ... จัด...มาก!

สวยแทบทุกรุ่นนะคะ.. ลองใช้ search ค้นหา กระทู้ในนี้ดูค่ะ.. มีผู้มีพระคุณกรุณาถ่ายภาพเพื่อนำมาวิทยาทานมากมาย!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ก.ย. 2552, 05:08:21 โดย cho presley »

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
รุ่นไหนๆ ไม่ว่าจะทันหรือไม่ทัน ต่อให้เป็นรูปถ่ายที่ตัดมาจากหนังสือพระเครื่อง
แต่ถ้านับถือด้วยใจศรัทธา บารมีหลวงปู่ท่านย่อมคุ้มครองศิษย์อยู่แล้วครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ Thehangup

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อยากมีไว้เหมือนกกันครับ ถ้าไปชวนมั่งนะ จขกท

ออฟไลน์ cellszaru

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ดีทุกรุ่นคับ