ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคาถา แดง เกเร หน่อยครับๆ  (อ่าน 18275 ครั้ง)

ออฟไลน์ bankman

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอคาถา แดง เกเร หน่อยครับๆ
« เมื่อ: 12 ก.ย. 2552, 09:48:16 »
ใครมีคาถาแดงเกเร มั้งครับ เอาของวัดบางพระนะครับๆ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ก.ย. 2552, 09:48:31 โดย bankman »

ออฟไลน์ ชลาพุชะ

• เราอาจไม่รู้มากนัก แต่เรารู้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร
  • อัฏฐมะ
  • ที่นี่คือเว็บวัดบางพระ เราก็ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ขอคาถา แดง เกเร หน่อยครับๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 ก.ย. 2552, 10:17:23 »
ตั้งนโม 3จบ กะระมะธะ กิริมิธิ กุรุมุธุ เกเรเมเถ เถเกเรเม อะหังนุกา กันหะเนหะ มะอะอุ

ทำใจให้เป็นสมาธิก่อนใช้หรือก่อนท่องจะได้ผลมากๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ก.ย. 2552, 10:23:04 โดย ชลาพุชะ »

ออฟไลน์ bankman

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: ขอคาถา แดง เกเร หน่อยครับๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ก.ย. 2552, 12:38:08 »
โทดนะครับ นี้ คาถา บูชา ใช่ปะครับ ไม่ใช่ คาถาปลุกใช่ปะครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 ก.ย. 2552, 02:45:40 »
ถ้าเอาแบบที่เป็นของวัดบางพระ ผมแนะนำว่าให้สวดคาถาบูชาหลวงปู่เปิ่นแทนก็ได้ครับ
เพราะถ้าสวดคาถาบูชาหลวงปู่ ผู้เป็นบูรพาจารย์ในการสักยันต์ของวัดบางพระเรา
ไม่ว่ายันต์ไหนๆ พุทธคุณเน้นหนักไปทางใด ก็บังเกิดความเข้มขลังและอิทธิคุณเพิ่มมากขึ้นอยู่แล้วครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ YiSan

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 ธ.ค. 2552, 02:51:54 »
วิธีที่ 1 ทำจิตเป็นสมาธิ ครับ นั่งขวาทับซ้าย พนมมือ หลับตา ท่อง นะโม 3 จบ  สุดหายใจข้าลึกๆ ไปเรื่อยๆจนขึ้นเองครับ
อาการจะขึ้นเป็นอาการชาๆ ครับ

วิธีที่ 2 ทำจิตเป็นสมาธิ ครับ นั่งขวาทับซ้าย พนมมือ หลับตา ท่อง เกเรเมเถ 3 จบ  สุดหายใจข้าลึกๆ ไปเรื่อยๆจนขึ้นเองครับ
อาการจะขึ้นเป็นอาการชาๆ ครับ