ผู้เขียน หัวข้อ: ++++ สอบถามเรื่องยามอุบากองครับ +++  (อ่าน 999 ครั้ง)

ออฟไลน์ ww3913

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
รบกวนถามผู้รู้เรื่องยามอุบากองครับ
ตอนนี้ผมได้เดินทางมาอยู่ที่ออสเตรเลียอยากจะรบกวนสอบถามว่า เวลาที่ใช้ดูในยามอุบากองจะใช้เวลาที่ไหนเป็นที่อ้างอิงครับ
เวลาที่ไทยหรือเวลาที่ประเทศนั้นๆที่เราอยู่
ขอบคุณครับ :001:

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
ตอบ: ++++ สอบถามเรื่องยามอุบากองครับ +++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 ก.ย. 2552, 10:32:03 »
รบกวนถามผู้รู้เรื่องยามอุบากองครับ
ตอนนี้ผมได้เดินทางมาอยู่ที่ออสเตรเลียอยากจะรบกวนสอบถามว่า เวลาที่ใช้ดูในยามอุบากองจะใช้เวลาที่ไหนเป็นที่อ้างอิงครับ
เวลาที่ไทยหรือเวลาที่ประเทศนั้นๆที่เราอยู่
ขอบคุณครับ :001:
การดูยามอุบากองนั้น เราเอาเวลา ณ สถานที่ที่เราอยู่ในปัจจุบัน มาใช้ในการดู
ถ้าคุณอยู่ที่ออสเตรเลียก็ใช้เวลาของที่นั่นมาเป็นเกณฑ์และควรใช้ประกอบกับตำราเทวดาประจำกาย
เพื่อประกอบในการดูว่าวันนั้น เวลานั้นเราควรจะไปทำอะไร หรือไปติดต่อเรื่องอะไร
ให้ไปลองค้นดูกระทู้เทวดาประจำกายที่เคยโพสเอาไว้ เอามาใช้คู่กัน เพื่อเพิ่มความมั่นใจในฤกษ์ยาม
และให้เหมาะสมกับงานที่จะทำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.ย. 2552, 01:21:37 โดย RaveeSajja »
ใช่หวังจะดังเด่น  จึงมาเป็นสมณะ
เพียงหวังจะลดละ  ซึ่งมานะและอัตตา
เร่ร่อนและรอนแรม ไปแต่งแต้มแสวงหา
สัญจรร่อนเร่มา  ผ่านร้อยป่าและภูดอย
ลาภยศและสรรเสริญ  ถ้าหลงเพลินจิตเสื่อมถอย
พาใจให้เลื่อนลอย  จิตเสื่อมถอยคุณธรรม
       ปณิธานในการปฏิบัติธรรม