ผู้เขียน หัวข้อ: ถามหน่อยครับ  (อ่าน 694 ครั้ง)

ออฟไลน์ yuyy

• สัตตมะ
  • **
ถามหน่อยครับ
« เมื่อ: 29 ก.ย. 2552, 09:47:00 »
พี่ครับคือผมกำลังหาตะกรุดของ หลวงพ่อทองหยิบ วัดบ้านกลาง

แต่ไม่มีเวลาไปวัดเลย และผมไม่มีรถด้วย

พี่แนะนำหน่อยได้ไหมว่าควรหาจากทางไหนดีครับ

อีกข้อครับ คือผมอยากได้ตะกรุดดังๆในยุกเก่าๆ แต่มีคนสืบทอดต่อมา

มีของอาจารอะไรบ้างครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ตอบ: ถามหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 ก.ย. 2552, 07:23:03 »
โหถ้ายุคเก่าๆ ราคาจะเล่นหากันสูงมากครับ

เช่นตะกรุดคอหมารุ่นเก่าๆ ตอนนี้เล่นหากัน 5พัน-7พัน บาท ตามสภาพครับ.. :016:

หลวงพ่อทองหยิบรู้สึกว่าท่านจะอยู่ วัดบ้านกลาง อ.โพธิ์ทอง จ.อ่างทอง ครับ

ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพ.. :089: