ผู้เขียน หัวข้อ: ปลัดขิกที่พึ่งได้มา........  (อ่าน 17021 ครั้ง)

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
ปลัดขิกที่พึ่งได้มา........
« เมื่อ: 30 ก.ย. 2552, 12:28:00 »
 พอดีพึ่งจะได้มาครับ ไม่แน่ใจว่าจะทันหลวงพ่อหรือเปล่า .......รบกวนท่านที่ชอบสะสมสายนี้ช่วยดูว่า แท้ หรือ ไม่แท้ครับ ขอบคุณครับ

ปลัดขิกหลวงพ่อยิด วัดหนองจอก

ปลัดขิกหลวงพ่อเส็ง วัดบางนา

ชิ้นนี้ไม่ทราบที่ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ก.ย. 2552, 12:34:20 โดย chatsmm »
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ตอบ: ปลัดขิกที่พึ่งได้มา........
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 ก.ย. 2552, 12:53:25 »
สุดยอเลยครับพี่ชาติ พักนี้ว่าหายไปไหนออกตะเวนหาของดีนี่เอง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: ปลัดขิกที่พึ่งได้มา........
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 ก.ย. 2552, 01:10:42 »
ได้ของดีเพียบเลยครับ หลวงพ่อยิด วัดหนองจอก ประจวบคีรีขันธ์ เนื้อปีกเครื่องบิน

ลิงเกาะปลัด หลวงพ่อเส็ง วัดบางนา ปทุมธานี

ลิงเกาะปลัดหลวงพ่อกลั่น วัดอินทราวาส อ่างทอง

....แท้ไม่แท้ไม่ทราบครับ แต่ชอบปลัดมากครับ.... :002: :002: :002:

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 ก.ย. 2552, 07:15:15 »
โอ้โห ท่านปลัดสุดยอดจริงครับ.. :073:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 ก.ย. 2552, 11:34:47 »
ได้ของดีเพียบเลยครับ หลวงพ่อยิด วัดหนองจอก ประจวบคีรีขันธ์ เนื้อปีกเครื่องบิน

ลิงเกาะปลัด หลวงพ่อเส็ง วัดบางนา ปทุมธานี

ลิงเกาะปลัดหลวงพ่อกลั่น วัดอินทราวาส อ่างทอง

....แท้ไม่แท้ไม่ทราบครับ แต่ชอบปลัดมากครับ.... :002: :002: :002:

แหม คนชอบปลัด มาตอบเองเลย ...  :095:    ขอบคุณพี่ชาติที่นำมาให้ชมนะครับ ...  :016:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 ก.ย. 2552, 11:53:08 »
ได้ของดีเยอะนะคะ พี่ชาติ   :016:
ชอบค่ะ ปลัด มีสะสมกับเขา เหมือนกัน  :077:
ขอบคุณนะคะ ที่นำมาให้ชม

:054:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 ก.ย. 2552, 12:58:33 »
สุดยอดมากครับพี่ตั้ม ผมเองก็ชอบปลัดครับ แต่มีน้อยนิด อิอิ

ออฟไลน์ kill

• สมาชิกที่ถูกแบน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 ก.ย. 2552, 07:24:05 »
แจมด้วยปลัด อ.ชุม

ฆ่ากิเลสให้หมด แล้วจะหมดทุกข์

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 30 ก.ย. 2552, 08:32:46 »
ร่วมแจมครับ พอมีบ้างครับไม่เยอะ

• ผู้คุมกฎ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 30 ก.ย. 2552, 08:37:39 »

ปลัด งานปิดทองฝังลูกนิมิตร วัดชลวารีบ้านเล้อ อ.พนมสารคาม จ.ฉะเชิงเทรา

ปลัด พระอาจารย์ซ่วน ออกที่วัดสนามช้าง จ.ฉะเชิงเทรา ปลัดของท่านดังมากๆครับในพื้นที่

ปลัดกันงู ไม้เขยตาย หลวงปู่เมฆ วัดลำกระดาน หนองจอก กทม. กันงูได้ชะงักเป็นที่เลื่องลือ แม้แต่คนอิสลามในพื้นที่หนองจอกยังพกติดตัว

• ผู้คุมกฎ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 30 ก.ย. 2552, 08:41:43 »

ปลัดงาแกะและปลัดไม้ หลวงพ่อกลั่น วัดอินทราวาส อ่างทอง

1.ปลัด พระอาจารย์ต้อยเมตตาให้มาบูชาครับ

2.ปลัดหลวงพ่อเพี้ยน วัดเกริ่นกฐิน

3.ปลัดหลวงพ่อยิด วัดหนองจอก ประจวบคีรีขันธ์

4.และ5 ปลัดหลวงพ่อตัด วัดชายนา เพชรบุรี

• ผู้คุมกฎ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 30 ก.ย. 2552, 08:49:30 »

1.ปลัดเนื้อตะกั่ว (บางท่านว่า เป็นของหลวงพ่อกวย วัดโฆษิตาราม) ได้มาจากตาตั้งแต่เล็กๆครับ

2.ปลัดเนื้อปีกเครื่องบิน และปลัดปุ้มปุ้ยเนื้อทองเหลือง หลวงพ่อยิด วัดหนองจอก

3.ปลัดหนุมานเกาะลูกปืน (ในหลอด) จำวัดไม่ได้ครับ ได้จากท่านโองการยันนะรังสี ในงานไหว้ครู พระอาจารย์สุวิทย์ วัดห้วยขวาง

4.ปลัดกัลปังหาดำ หลวงพ่อสิน วัดละหารใหญ่ จ.ระยอง ท่านโจรสลัดให้มาบูชาครับ

5.ปลัดจารลายเสือ หลวงพ่อชม วัดหลักสอง (ตอนนี้ท่านอยู่ที่ วัดกลางขุนแผน อยุธยา)

6.ปลัดลงอักขระมอญ อ.ประคอง รุ่นเจริญ

ปลัดหัวเสือตัวนี้ไม่ทราบที่ครับ มีใครทราบ ขอรายละเอียดหน่อยนะครับ...

ปลัดเขาควายเกาะกับปลัดจิ้งจกคู่ ของวัดบางพระ พี่ชายยึดไปแล้วครับ เลยไม่ได้ถ่ายภาพมาให้ชม... :092:

ออฟไลน์ ราหู

• Till death do us parts....
  • ผู้ดูแล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 30 ก.ย. 2552, 08:51:38 »
ท่าน ack01 ครับ..... เหลืออีกไม่กี่ที่ก็ครบสุดยอดปลัดแล้วครับ เมตตาดีจริงๆ   25;
นตฺถิ ปญฺญาสมา อาภา.......แสงสว่างเสมอด้วยปัญญา ไม่มี
สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม คนหนึ่งตาแหลมคม เห็นดวงดาวอยู่พราวพราย..

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 30 ก.ย. 2552, 09:19:43 »
พี่ ack01 เจ้าพ่อปลัดตัวจริง ว่าแต่คงไม่อยากได้ปลัดตัวไหนไปเสริมอีกแล้วกระมั้ง ...  :095: :095: :095:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 30 ก.ย. 2552, 10:36:31 »
สุดยอดมากครับพี่เอ็กซ์ สงสัยผมต้องไปหามาบ้างและครับ  :015:

ออฟไลน์ แหวกบาดาล

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 01 ต.ค. 2552, 12:25:33 »
สุดยอดเลยครับ พี่เอ็กซ์ ที่ขาก็ยังมีพี่ปลัดอีกด้วยใช่ไหมครับ :053: ส่วนตัวชอบปลัดของหลวงพ่อกลั่นมากๆเลยครับเมตตาดีจริงๆครับ :054:
[shake]โย่วๆๆๆๆ เวลาที่อยู่ในระบบ: ๑๐ วันแล้ว อยากเป็น ก้นบาตร จัง 555+[/shake]

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 01 ต.ค. 2552, 04:43:55 »
  :015:ตัวจริงเสียงจริงเรื่องปลัดเลย........ตาคนนี้  :015: