ผู้เขียน หัวข้อ: วนสักได้ไหมครับ  (อ่าน 1996 ครั้ง)

ออฟไลน์ akhundee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
วนสักได้ไหมครับ
« เมื่อ: 26 ธ.ค. 2549, 07:23:34 »
เราสามารถที่จะวนสักกับอาจารย์ ในวัดบางพระ  ในวันเดียวทุกคนได้ไหมครับ
อาจารย์จะว่าอะไรไหม  นาน ๆ ไปทีนะครับ

เคยสักกับหลวงพี่ญาคนเดียวแล้วก็กลับไปทำงานต่อเลย ลางานมาช่วงเช้าครับ

อยู่วัด001

• บุคคลทั่วไป
ตอบ: วนสักได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 ธ.ค. 2549, 08:01:12 »
ได้ครับ ถ้าทนไหว ไปทุกกุฏิก็ได้ครับ
ได้ช้าได้เร็ว อยู่ที่คนน้อยคนมากครับ
เพื่อนผมวนทุกที่เลยครับ

ออฟไลน์ นายตุ้ย

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - Mr.chatri@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - Mr.chatri@yahoo.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 ธ.ค. 2549, 02:47:09 »
ได้ครับ เพราะคนส่วนใหญ่ที่ไปสักที่อยู่ไกลจะใช้วิธีนี้ครับจะได้ไม่เสียเที่ยว แต่ระวังเป็นไข้ด้วยนะครับถ้ามากเกินไป(เลย6-7ครั้งขึ้นไปควรกินยาแก้ไข้ก่อนนอนนะครับ) :D :D :D

Shot at 2007-06-26

ออฟไลน์ ออมสิน

• ตติยะ
  • หวัดดีก๊าบ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 ธ.ค. 2549, 09:06:01 »
สักแล้วเป็นไข้ด้วยหรอครับ สงสัยเสียเลือดมากรึป่าวอะ  ผมไปสักมาเมื่อวานซืน กลับมาไข้ขึ้นเลยอะ  หลังก้อปวดแบบว่าเหมือนกับอะไรมันทับเส้นประสาท  ก้อเลยนอนทั้งวันเลยอะ T T

อยากไปSomeMonk Temple

ออฟไลน์ tumkk

• ปัญจมะ
  • อิเล็กทรอนิกส์อุตฯ
    • MSN Messenger - mama.ka@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 ธ.ค. 2549, 06:13:29 »
เป็นไข้แล้วไปสักหรือเปล่าครับเลยทำให้ไข้ขึ้น ถ้าสักเยอะช่วงนี้อากาศมันเย็นอาขทำให้ปวดก็ได้ตรับเพราะเวลาที่เราสักหลังเราจะเป็นแบบตึงๆครับ   :001:
การสงคราม
ยิ่งไม่ใช้กำลังยิ่งวิเศษ
พึงใช้สติปัญญาให้มากกว่าใช้กำลัง

ออฟไลน์ akhundee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 ธ.ค. 2549, 09:15:02 »
เมื่อวานไปมาครับ27 ธ.ค.49  วนซะ 3 อาจารย์   อาจารย์ญา,อาจารย์นัน,อาจารย์ต้อย  กะไปหาหลวงพี่แป๊วอีกที แต่ มันแหยง เข็ม เลยเผ่นกลับก่อน

กลับมา เจ็บหลังแทบแย่  ซัดพราราไป 2 เม็ด นอน 30 นาที 

พอไหวครับ