ผู้เขียน หัวข้อ: บรรยากาศงานทำบุญครบรอบ๑๗ปี หลววงพ่อฤาษีลิงดำ  (อ่าน 10136 ครั้ง)

ออฟไลน์ chabaprai

• ทุติยะ
  • **

27 ก.ย. 2552 เวลา 09.00น.

บริเวณเต้นท์โรงทาน มีอาหารอร่อยๆมากมายเพียงพอกับผู้คนที่มาร่วมทำบุญในวันนี้

ร่วมกันถวายสังฆทานด้วยพระพุทธรูปองค์ใหญ่ ใบหน้าทุกคนปิติเปี่ยมบุญ

ประสาททองคำ มิอาจเห็นได้ในเมืองมนุษย์ แต่อยู่บนวิมานชั้นฟ้า

เปิดให้ชมเฉพาะวันนี้เท่านั้น และในเวลาอนุญาติ ถ่ายรูปได้เพียงครึ่งชั่วโมง----เป็นบุญแท้ๆ

ครั้งหนึ่งในชีวิต

:114:คณะที่ไปทำบุญ ได้อนุโมทนาบุญให้แก่สมาชิกWEBทุกท่าน
:114:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 ต.ค. 2552, 05:55:49 โดย chabaprai »

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณครับที่เก็บภาพมาให้ชมครับ  :114:

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
ไกลแค่ไหน..ผู้การเสือ..ของพวกเราก็จะตามไป......ทำบุญ... :058:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณมากนะครับที่นำภาพบรรยากาศในงานและบริเวณวัดมาให้ชม

อนุโมทนาบุญกับ ท่านผู้การเสือ ท่านเจ้าของกระทุ้ และผู้ร่วมงานทุกท่านครับ....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
อนุโมทนาบุญกับผู้การเสือด้วยนะครับ ขอบคุณที่นำภาพมาให้ชมนะครับ ...  :016:

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
งดงามมากๆ จนสุดคำบรรยายเลยครับ

ขอบคุณพี่สาวๆมากๆนะครับ

ที่นำภาพมาแบ่งกันชม.....
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
ขอบคุณสำหรับ ภาพ บรรยากาศคร้าบ อนุโมทนาบุญด้วยครับ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศมากๆนะครับ
ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับผม
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ขอบคุณครับท่าน ที่เก็บภาพบรรยากาศมาให้ชมครับ
วัดหลวงพ่อฤาษีลิงดำ งดงามมากครับ ทั้งภายนอกและภายในเลยครับ

ผู้การเสือก็ไปด้วย
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ kengkun

• ตติยะ
    • อีเมล
อนุโมทนาครับ สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
กราบนมัสการสมเด็จองค์ปฐมและหลวงพ่อพระราชพรหมยาน (พระมหาวีระ ถาวโร)

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
 ขอบคุณภาพบรรยากาศ และ ขอบคุณสำหรับน้ำมนต์ วัดบวร ครับ
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศนะครับ

สวัสดีคุณลุงหนึ่งด้วยนะครับ ลืมเอาน้ำมนต์วัดบวรที่ลุงหนึ่งเลยอ่ะครับ
:075:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณครับสำหรับภาพบรรยากาศ ร่วมอนุโมธนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ

ออฟไลน์ พุงโต

• ปัญจมะ
อนุโมทนาสาธุ ๆ ด้วยครับ ชีวิตนี้อยากไปบวชและฝึกมโนมยิธิที่วัดของหลวงปู่ให้ได้ ครับ

:054: :054: :054:
ตายแน่ ตายแน่ สักวันหนึ่งฉันต้องตาย กลายเป็นผี เหมือนพวกนี้แน่ ๆ

ออฟไลน์ Toyy

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - toyy-1980@hotmail.com
ขอบคุณมากนะครับที่นำภาพมาให้พวกเราใด้ชมกัน
๏ เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

ออฟไลน์ กวงเจา

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นองค์เดียวกัน
กราบนมัสการพระมหาวีระ ถาวโร (หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ) แห่งวัดท่าซุง จ.อุทัยธานี และร่วมอนุโมทนากับท่านผู้การเสือและคณะด้วยครับ  :054:

ออฟไลน์ bamisak

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สาธุๆๆ ขอโมทนาบุญด้วยครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ นามมงคล

• บางคนฝันที่จะประสบความสำเร็จอย่างสวยหรู ในขณะที่บางคนกำลังลงมือกระทำ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ดีชั่ว อยู่ที่ตัวทำ
ขอบคุณมากครับสำหรับบรรยาย กาศ

เขา..ผู้สูญสิ้นทรัพย์สินไป           เขา..สูญเสียมากเหลือเกิน
เขา..ผู้สูญสิ้นเพื่อนไป               เขา..สูญเสียมากกว่า
เขา..ผู้สูญสิ้นความศรัทธา           เขา..ผู้นั้น.. สูญเสียยิ่งกว่าใครๆ

ออฟไลน์ knowsin

• ปฐมะ
  • *
  • ลูกพระธรรม
อนุโมทนาบุญด้วยครับ
   ลูกพระธรรม

ออฟไลน์ arsenal

• ตติยะ
อนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ เป็นบุญตาที่ได้เห็น ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ chairut3579

• ปัญจมะ
  • ขอเคารพบูชาครูทุกท่านที่ได้ประสิทธิ์ประสาทวิชา
    • อีเมล
ขออนุโมทนาบุญครับ ปัจจุบันผมยังไปฝึกมโนยิทธิบ้านสายลมอยู่เลยครับ

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
กราบนมัสการ...หลวงพ่อฤาษีลิงดำครับ :054: และขอขอบพระคุณที่นำภาพบรรยากาศงานทำบุญมาฝาก                                                                                                 ขออนุโมทนาสาธุครับ...

ออฟไลน์ pizza racing

• ตติยะ
อนุโมทนาสาธุครับ

ออฟไลน์ ศิษย์อาศรม

• ตติยะ
  • ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม
ขอบคุณมากนะครับที่นำภาพมาให้ชมกัน

ออฟไลน์ ศิษย์΄βP΄Θยกบ้าน

• จตุตถะ
ขอบคุณมากค่ะสำหรับภาพบรรยกาศงานบุญ
สาธุขออนุโมทนาบุญด้วยคนค่ะ
[shake]เขามีส่วน>เลว<บ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วน>ดี<เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้างยังน่าดู
ส่วนที่>>ชั่ว<< อย่าไปรู้ของเขาเลย...
^^จริงๆนะ
[/shake]

ร่วมรณรงค์ในการ พูด อ่าน เขียน ภาษาไทยให้ถูกต้องค่ะ