ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสักครับยังไม่เคยยย  (อ่าน 3969 ครั้ง)

ออฟไลน์ Phattalung

• ตติยะ
    • อีเมล
อยากสักครับยังไม่เคยยย
« เมื่อ: 21 ต.ค. 2552, 03:02:34 »
คือ เร็วๆนี้ผมจะเดินทางไปที่วัดบางพระ  ไปสักอ่ะครับ  ผมอยากสักหนุมาน  ไม่ทราบว่าาต้องหนุมานแบบไหนครับ

และก้ออย่างแรกต้องสัก เก้ายอดก่อนช่ายป่าวครับ   จะสักวันเดียวกันเรยได้มั๊ญครับ  พอดีไม่ค่อยว่างอ่ะคับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: อยากสักครับยังไม่เคยยย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 ต.ค. 2552, 03:22:26 »
หนุมานแต่ละแบบ ก็เหมือนกันครับ คือหนุมาน

ถ้าสักหมึกส่วนมากต้องสัก 9 ยอดก่อน  และไปตามลำดับ

ถ้าอยู่ไกลลองบอกและขอพระอาจารย์ดูครับ ถ้าคนไม่เยอะ ขอสมหวังขอให้โชคดีครับ

แนะนำให้ไปวันธรรมดาครับเช้าๆหน่อย คนไม่เยอะมาก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ต.ค. 2552, 03:23:22 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 ต.ค. 2552, 03:25:06 »
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 ต.ค. 2552, 04:15:29 »

ถ้าลงเก้ายอดแล้วขอหนุมานได้ครับแต่ไม่ทราบว่าหลวงพี่ท่านจะเมตตาให้หรือเปล่านะครับ  ไม่รับยันต์ครูให้ครบเลยล่ะครับ ถ้าอยู่ไกลสักยันต์ครู เก้ายอด แปดทิศ งบน้ำอ้อย  แล้วลองขอหนุมานเลยครับ สำคัญที่ว่าทนได้ไหมครับ (สักวันเดียวกันได้ครับ) แต่ไปวันจันทร์-ศุกร์นะครับคนจะไม่เยอะมาก ถ้าอยู่ไม่ไกลมากผมว่าค่อยเป็นค่อยไปดีกว่าครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 ต.ค. 2552, 05:37:35 »
ตามพี่คนรักษ์พระด้วยอีกคนครับ :004:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 ต.ค. 2552, 05:50:49 »
ผมว่าเรื่อยๆ ค่อยเป็นค่อยไปจะดีกว่านะครับ

หักโหมมาก เดี๋ยวเป็นเหมือนพี่ชลาพุชะ  :095:

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 ต.ค. 2552, 06:04:13 »
ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำดีๆ  ถ้า เอาเป็นสักยันต์ครูให้ครบก่อนนี้  เก้ายอด  งบน้ำอ้อย  แปดทิศ  เนี่ย พระอาจารย์จะสักให้วันเดียวเรยใช่ป่าวครับ  แล้วมีพระอาจารย์คนไหนที่แนะนำบ้างครับ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 ต.ค. 2552, 06:31:08 »
http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,4508.html

ลิ้งรูปและชื่อพระอาจารย์ ที่สักอยู่วัดบางพระ ครับ  

รูปไหนก็ได้ครับ ตามศรัทธาเลย ครับ

(หลวงลุงติ่งสักแต่น้ำมันนะครับ)

หรือตามรูปด้านล่างครับ

อยากทราบเกี่ยวกับข้อมูลเพิ่มเติม ตามลิ้งด้านล่างนะครับ

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,358.html

ขอให้เดินทางปลอดภัยสมหวัง ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ต.ค. 2552, 06:36:07 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 ต.ค. 2552, 06:53:56 »
คือผมไม่อยากสักเยอะอ่า อยากได้ เก้ายอด  และหนุมานอ่าคับ  พี่ๆ แนะนำ อาจารย?ท่านไหนใจดี ขอ แล้วส่วนไหญ่จะไห้บ้างคับบบ

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 ต.ค. 2552, 10:05:51 »
ขาดยันต์ครูก็เหมือนขาดเสาเอก จะเอาของแรงๆไม่มีครูคอยควบคุม
มันก็ลำบากนะครับ....................
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21 ต.ค. 2552, 10:39:28 »
โดนใจมากเลย    got
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 22 ต.ค. 2552, 01:51:37 »
ผมขอลบนะครับ
กรุณาพิมให้สุภาพด้วยนะครับ เพราะเวปบอร์ดนี้เป็นเวปของทางวัดนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ต.ค. 2552, 01:52:02 โดย gottkung »

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 23 ต.ค. 2552, 10:04:48 »
มีอยู่วันหนึ่งมีฝรั่งจะมาสักครั้งแรกกับหลวงพี่ญา ขอหนุมานตัว 9 หลวงพี่บอกว่าให้ขั้นไปชั้นสอง
ลองดูนะครับ

ออฟไลน์ emo_lek

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 23 ต.ค. 2552, 02:06:34 »
แล้วถ้าหนูจะไปสัก5แถวอย่างเดียว ไม่เอา9ยอดได้ไหมคะ ในร่างกายอยากให้มีแค่5แถวค่ะจะเป็นอะไรหรือเปล่า ไปแล้วจะได้ตามนี้ไหม

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 23 ต.ค. 2552, 02:17:11 »
แล้วถ้าหนูจะไปสัก5แถวอย่างเดียว ไม่เอา9ยอดได้ไหมคะ ในร่างกายอยากให้มีแค่5แถวค่ะจะเป็นอะไรหรือเปล่า ไปแล้วจะได้ตามนี้ไหม

ขอสัก 5 แถว ได้ ไม่ต้องลงยันต์ครูที่
พระอาจารย์นัน / พระอาจารย์คั๊ก / พระอาจาร์สมชาย ครับ
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 23 ต.ค. 2552, 02:31:47 »
แล้ว อาจารย์คนไหนสักหนุมาน มั้งอ่าคับบ  แล้ว  มหนุมานแบบไหนมั้ง  ขอรุปด้วยนะคับพี่   ขอบคุรมาก

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 23 ต.ค. 2552, 03:06:08 »
แล้ว อาจารย์คนไหนสักหนุมาน มั้งอ่าคับบ  แล้ว  มหนุมานแบบไหนมั้ง  ขอรุปด้วยนะคับพี่   ขอบคุรมาก

...พระอาจารย์ และอาจารย์ สักได้ ทุกท่านครับ...

...รูปยันต์ของวัดบางพระ ควรจะแล้วแต่พระอาจารย์ อาจารย์ ท่านเมตตาตามธรรมเนียมที่เคยปฏิบัติกันมานะครับ...

...ถ้าอยากเลือกได้ตามใจตัวเอง คงจะต้องเลือกดูสำนักต่างๆนะครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 23 ต.ค. 2552, 03:37:50 »

ครับเห็นด้วยกับพี่เอ็กครับ พระอาจารย์ทุกรูปท่านสักหนุมานได้หมดแหละครับ
เพียงแต่ธรรมเนียมของวัดบางพระเรานั้นสิ่งที่ยึดถือปฏิบัติสืบทอดกันมานั้น
พระอาจารย์จะเป็นผู้เลือกยันต์สำหรับสักให้ศิษย์เอง กว่าจะได้หนุมานหรือเสือซักตัวนั้น
ใช้เวลาค่อนข้างนานบางคนกินเวลาหลายปี
ถ้าอยากจะได้ยันต์แบบตามใจฉันนั้น ลองศึกษาดูถึงสำนักสักต่างๆดูนะครับ
เพราะหลายๆสำนักผู้สักสามารถเลือกลายสักได้เองครับ