ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุณหลวงพี่เก่ง  (อ่าน 1700 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kanya

• จตุตถะ
ขอบคุณหลวงพี่เก่ง
« เมื่อ: 28 ต.ค. 2552, 08:52:13 »
ขอขอบคุณหลวงพี่เก่งขอรับ ที่ส่งวัตถุมงคลจากแดนใต้มาให้

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ตอบ: ขอบคุณหลวงพี่เก่ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 ต.ค. 2552, 11:18:32 »
ใด้มาชุดเดียวกับผมเลย  ก็ต้องขอกราบขอบคุณ หลวงพี่เก่ง ในนี้ อีกครั้งครับ ที่เมตตา ชอบมากๆ ตะปูโบส  ของหายากจริงๆ

ผมบอกหลวงพ่อเปิ่นใว้แล้วครับ  ที่งานทอดกฐิน  ผมขอโชคลาภ ใว้ครับ  ถ้าสมหวัง ผมคงใด้เลี่ยม ขึ้นคอ อีกชิ้นครับ :050:

แล้วผม ก็ ไปพบ สิ่งที่มีค่า อีก 1 ชิ้น ที่กุฐิใหญ่  นั่นละครับ ถ้าไม่ผิดพลาดอะไร  ปีใหม่นี้ละครับ

ผมจะนำมา บูชาที่ บ้านผมครับ  ถ้าผมมีบุญพอ ที่จะใด้ครอบครองสิ่งนั้นน๊ะครับ

ขอบารมี หลวงพ่อเปิ่น จงบันดาล โชคลาภ ให้ ลูกศิษย์  วัดบางพระ ทุกๆท่านครับ

สาธุ สาธุ สาธุ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 ต.ค. 2552, 11:35:12 »
ขอบคุณท่านKANYA มาครับที่นำวัตถุมงคลที่ได้รับ มาให้ชม...

อยากได้ผ้ายันต์เท่งคุมทัพจัง... 15;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 ต.ค. 2552, 11:54:37 »
ขอบคุณ ท่าน Kanya ที่นำวัตถุมงคลมาให้ชมนะคะ  :054:

และขอกราบขอบคุณ หลวงพี่เก่ง มา ณ ที่นี่ ด้วยนะคะ
ที่มอบ ตะปูสังขวานร แบบเดียวกับท่าน Kanya มาไว้ให้บูชา 
:054:

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ กระต่ายป่า

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 ต.ค. 2552, 02:28:08 »
ใด้มาชุดเดียวกับผมเลย  ก็ต้องขอกราบขอบคุณ หลวงพี่เก่ง ในนี้ อีกครั้งครับ ที่เมตตา ชอบมากๆ ตะปูโบส  ของหายากจริงๆ

ผมบอกหลวงพ่อเปิ่นใว้แล้วครับ  ที่งานทอดกฐิน  ผมขอโชคลาภ ใว้ครับ  ถ้าสมหวัง ผมคงใด้เลี่ยม ขึ้นคอ อีกชิ้นครับ :050:

แล้วผม ก็ ไปพบ สิ่งที่มีค่า อีก 1 ชิ้น ที่กุฐิใหญ่  นั่นละครับ ถ้าไม่ผิดพลาดอะไร  ปีใหม่นี้ละครับ

ผมจะนำมา บูชาที่ บ้านผมครับ  ถ้าผมมีบุญพอ ที่จะใด้ครอบครองสิ่งนั้นน๊ะครับ

ขอบารมี หลวงพ่อเปิ่น จงบันดาล โชคลาภ ให้ ลูกศิษย์  วัดบางพระ ทุกๆท่านครับ

สาธุ สาธุ สาธุ :054: :054: :054:

อ่ะน่ะ

สวัสดีครับ

พี่ชาญครับ

ขอโชคขอลาภแบบไหนครับ

ถ้าเป็นเลขเด็ด

ผมขอด้วยคนสิครับพี่

:017:  :017:  :017:
[shake]เด็กเกษตรกลวิธาน แห่งมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ กำแพงแสน[/shake]

[shake]ชมรมฟุตบอลวิศวกรรมศาสตร์ แห่งมหาวิทยาลยขอนแก่น[/shake]

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 ต.ค. 2552, 02:43:47 »
ขอบคุณท่านKANYA มาครับที่นำวัตถุมงคลที่ได้รับ มาให้ชม...

อยากได้ผ้ายันต์เท่งคุมทัพจัง... 15;
อยากได้ชุดใหญ่ไปวัดทุ่งเว้า...แจกให้งานกฐิน...หลวงปู่ทวดทั้ง ๓ พิมพ์ ผ้ายันต์เท่งคุมทัพ ตะปูสังขวานร ดวงตราพุทโธ เล็กใหญ่
ลูกอมผสมผงหลวงปู่ทวดปี ๙๗ ตะกรุดทั่วทิศ(กันทั่วทิศ ลือทั่วทิศ ชนะทั่วทิศ) ๑ พฤศจิกายน ๒๕๕๒
ใช่หวังจะดังเด่น  จึงมาเป็นสมณะ
เพียงหวังจะลดละ  ซึ่งมานะและอัตตา
เร่ร่อนและรอนแรม ไปแต่งแต้มแสวงหา
สัญจรร่อนเร่มา  ผ่านร้อยป่าและภูดอย
ลาภยศและสรรเสริญ  ถ้าหลงเพลินจิตเสื่อมถอย
พาใจให้เลื่อนลอย  จิตเสื่อมถอยคุณธรรม
       ปณิธานในการปฏิบัติธรรม

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 ต.ค. 2552, 05:44:16 »
ขอบคุณ คุณ kanya นะครับที่นำมาให้ชมกัน

หลวงพี่เก่งท่านเมตตาจริงๆ ครับ ขอกราบนมัสการนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 ต.ค. 2552, 06:44:51 »
ช่วงนี้หลวงพี่เก่ง ท่านแจกกระจายนะครับเนี่ยะ ...  :095:

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 29 ต.ค. 2552, 01:59:48 »

อ่ะน่ะ

สวัสดีครับ

พี่ชาญครับ

ขอโชคขอลาภแบบไหนครับ

ถ้าเป็นเลขเด็ด

ผมขอด้วยคนสิครับพี่

:017:  :017:  :017:

ก็ไม่ขออะไรมากมาย หรอกครับ  ขอให้ หาเงินคล่องๆ    หรือ มีโชค ถูกเลข รางวัลกับเขาบ้าง  เพราะผม ซื้อล๊อตเตอรี่ ทุกงวดครับ

เพราะสิ่งที่ผม อยากใด้  ใช้เงินมาก พอสมควรครับ  หลักหมื่นครับ  ถ้าครบที่ผมคิดใว้ หลายหมื่น ครับ ลำพังเงินเดือนผม  ยังไม่พอค่า ขนม ลูกชาย ผมทั้งสองคนเลยครับ

ก็เป็น ความหวัง เล็กๆน้อยๆ นั่นละครับ  ที่จริงก็ บูชาใด้  อยู่หรอกครับ

แต่ช่วงนี้ ใช้เงินเยอะ ครับ  เปิดเทอม สองคน นี่ก็ ตก สามหมื่น ไม่พอครับ  ค่ารถ ค่าบ้าน  เดือนนี้ ถึงเดือนหน้า ต้องใช้เงิน หลักแสน อยู่ครับ  เหนื่อยครับ ช่วงนี้

แต่ ก็  สบายๆ ครับ  แค่ ไม่ค่อยเหลือเก็บ ก็เท่านั้นครับ

เลยต้องขอพึ่ง บุญบารมี หลวงพ่อเปิ่น นี่ละครับ  ถ้าเรายังพอมีบุญอยู่บ้าง  คงใด้ ท่านมาบูชา  ที่บ้าน สมหวัง บ้างละครับ  แต่ถ้าไม่ฟลุคอะไรเลย  ก็ ต้องรอให้ เลยๆ ปีใหม่ ไปก่อนครับ

อาจจะถึง วันไหว้ครู นั่นละครับ  น่าจะหาใด้ทัน  หลังจาก หักค่าใช้จ่าย ทุกอย่างแล้ว น่าจะพอ

สาธุ สาธุ สาธุ  บารมีหลวงพ่อเปิ่น ช่วยลูกศิษย์ คนนี้ด้วยครับ  เห็นแล้ว ของสิ่งนั้น ช่างอยากใด้ จริงๆเลยครับ อยากใด้ มาบูชา จะจัดให้ ครบเซ๊ท อย่างสวย เลยครับ :090:

ชาญ ครับ :054:

ออฟไลน์ ยอดรัก..บางแค

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - yodrak-bo@hotmail.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 29 ต.ค. 2552, 08:43:08 »
หลวงพี่เก่งใจดีจริงๆเลยครับอนุโมทนาบุญด้วยครับ ขอให้ได้บุญเยอะๆๆครับ  :054:
ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ แต่ว่าทำยังงัยถึงจะใด้กับเขาบ้างครับ :070:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 29 ต.ค. 2552, 02:02:34 »
กราบมนัสการหลวงพี่เก่ง ที่เมตตาผมเช่นกัน ครับ
ได้ความเมตตามาเพียบเลย ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงด้วยนะครับ