ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยหาคำตอบให้หน่อยครับ  (อ่าน 618 ครั้ง)

ออฟไลน์ suksit

• จตุตถะ
เมื่อ6/11/52ผมมีโอกาสได้ไปวัดบางพระครับ ตั้งใจจะไปสักพระพิฆเณศครับพอไปถึงตรงไปที่กุฎิพระอาจารย์สมชายเลยครับ เจอพระอาจารย์รูปหนึ่งคอยรอรับลูกศิษย์ที่จะไปสักอยู่ เข้าไปถึงก็แจ้งให้ท่านทราบว่าเราต้องการสักอะไร ท่านให้ถอดเสื้อดูแล้วก็ถามว่าจะปรางไหนระหว่างปรางออกศึกกับปรางเสวยสุข ผมเลือกปรางเสวยสุขครับ เสร็จแล้วขึ้นชั้น2มีคนกำลังสักอยู่2คน อาจารย์สักให้ยังอายุไม่มากแบบว่าน่าจะวัยรุ่นมี2ท่านผมสั้นกับผมยาวตอนหลังมีเณรอีก1รูปขึ้นมาช่วยสักด้วยครับ หลังจากนั้นผมก็ได้สักกับอาจารย์วัยรุ่นผมสั้นครับระหว่างที่สักนั้นมีความรู้สึกว่าเจ็บมากแทบจะทนไม่ไหวแต่ก็สำเร็จไปได้ด้วยดี
เสร็จแล้วก่อนกลับก็ไปไหว้หลวงพ่อเป็นอันกลับบ้านด้วยความสุขใจ
*ฝากถามศิษย์พี่หน่อยครับว่าอาจารย์ที่ผมสักด้วยชื่ออะไร มีประวัติไหมครับเลื่อมใสมากๆๆๆ

ออฟไลน์ suksit

• จตุตถะ
ตอบ: รบกวนช่วยหาคำตอบให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 พ.ย. 2552, 03:21:11 »
ยังรอคำตอบอยู่นะครับศิษย์พี่ๆ