ผู้เขียน หัวข้อ: คนหน้าด้าน ตัวเป็นๆ ในต่างแดน  (อ่าน 1340 ครั้ง)

ออฟไลน์ kill

• สมาชิกที่ถูกแบน

คนหน้าด้าน (ข่าวสด)

คอลัมน์ เอิ๊กอ๊ากอินเตอร์

เวลาเหนื่อย ใครๆ ก็อยากเอาน้ำเย็นชื่นใจ ล้างหน้าล้างตาคลายร้อน

แต่ "มาร์กอส อันโตนิโอ ดา ลุซ" นักแสดงข้างถนน วัย 34 ปี ชาวอาร์เจนตินา ไม่ต้องพึ่งพาน้ำซักกะติ๊ด เพราะมีความสามารถพิเศษ....ชอบเอา "ขวดแก้ว" ที่ผู้คนทิ้งขว้างมาทุบๆๆ แตกเป็นชิ้นเล็กชิ้นน้อย

จากนั้นโกยเศษแก้วขึ้นมาถู-ไถ-ขัด-ล้างใบหน้าโดยไม่มีอาการเจ็บแสบใดๆ และเปิดโชว์แบบนี้ให้ชาวบ้านดูมา 8 ปีแย้วววว์

แฮ่...ถ้าบังเอิญมีคนตั้งฉายาพี่มาร์กอส ว่า "ไอ้หน้าด้าน" คงไม่โกรธเท่าไหร่ดอกนะ เพราะมันเรื่องจริงจั๊ดๆ!

ฆ่ากิเลสให้หมด แล้วจะหมดทุกข์

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ตอบ: คนหน้าด้าน ตัวเป็นๆ ในต่างแดน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 พ.ย. 2552, 08:38:10 »
ชมภาพแล้วกำลังนั่งนึก เหลี่ยมของเศษแก้ว
ใช้เทคนิคอย่างไร ก็เก็บ ความคม ไม่หมด
ส่วนใบหน้า คนชมก็ต้องได้สัมผัสแล้ว ต้องเป็นเนื้อล้วน

งั้นขอ ยกนิ้ว ให้เลยค่ะ ว่า สุดยอด ค่ะ

ขอบคุณ คุณ kill สำหรับเรื่องราวแปลก ๆ จากต่างแดนด้วยนะคะ
:054:
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ kill

ตอบ: คนหน้าด้าน ตัวเป็นๆ ในต่างแดน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 พ.ย. 2552, 09:18:29 »

ชมภาพแล้วกำลังนั่งนึก เหลี่ยมของเศษแก้ว
ใช้เทคนิคอย่างไร ก็เก็บ ความคม ไม่หมด
ส่วนใบหน้า คนชมก็ต้องได้สัมผัสแล้ว ต้องเป็นเนื้อล้วน

งั้นขอ ยกนิ้ว ให้เลยค่ะ ว่า สุดยอด ค่ะ

ขอบคุณ คุณ kill สำหรับเรื่องราวแปลก ๆ จากต่างแดนด้วยนะคะ
:054:

สำหรับในแดนสยาม อาจ ไม่ต้องใช่เทคนิค เจ็บจริง บาดจริง กระแทกจริง หนังหน้าปุๆๆ เหี่ยวๆๆ  หมออาจไม่รับรักษา 37; 37; 37;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พ.ย. 2552, 09:19:52 โดย kill »

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 พ.ย. 2552, 09:37:10 »
ขอบคุณที่นำเสนอมากนะครับ ไม่ต้องไปพาดพิงถึงใครหรอกครับ คนนั้นเขาก็รู้เอง ผมเชื่อนะครับว่าสักวันเขาจะรู้ ..

ตอนนี้เขาบ้าอยู่  42;  ปล่อยเขาไปเถอะครับ แล้วกระทู้ต่อๆ ไปไม่ต้องไปพาดพิง เราอยู่ของเรา เขาอยู่ส่วนเขา   13;

แค่นี้ก็อยู่กันได้ด้วยดีครับ  :047:

สวัสดีครับผม ..  :054: 

ออฟไลน์ jsan.kung

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 พ.ย. 2552, 08:30:36 »
แล้วพวกหลาย id หลาย user เนี๊ย! พวกหน้าอะไรอะ "?"

40;