ผู้เขียน หัวข้อ: กราบขอบพระคุณหลวงพี่ญา ที่เมตตา ... เสมอมา  (อ่าน 1698 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "

เมื่อวานได้ไปวัดบางพระ กับพี่และเพื่อนอีกท่าน ไปถึงวัดก็ จะ 5 โมงเย็นแล้วครับ

ก็เลยเข้าไปกราบหลวงพี่ญา ก่อนหลวงพี่ญาก็แจกพระมามากมาย ขอบพระคุณครับ ...  :089:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พ.ย. 2552, 12:58:54 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "

กราบขออภัยหลวงพี่ญา เนื่องจากขากลับบ้าน วัตถุมงคลที่หลวงพี่แจกให้แด่เพื่อนของกระผม

ได้หล่นจากกระเป๋าระหว่างนั่งมอเตอร์ไซ ทำให้รถที่วิ่งมาบนถนนรัตนาธิเบตธ์ ด้วยความเร็ว

เหยียบเข้าไปหลายต่อหลายครั้งก่อนไปเก็บกู้มาได้ สภาพแตกอย่างที่เห็นนี้ล่ะครับ ...

และด้วยความมืดตะกรุดก็หายไปเสียด้วย คงเหลือแต่พระผงพุทธโธ ที่เพื่อนกระผมได้กลับบ้าน

น่าแปลกที่รถเหยียบเด้วยแรงที่เท่ากัน เพราะหล่นทั้งถุงแต่พระผงนั้นไม่แตกชำรุดแต่อย่างใด

ผมก็เลยแบ่งบัวบังใบของผมให้เขาไปอีกชิ้นนึงครับ สีผึ้งโดนรถเหยียบดังกรวบต่อหน้าต่อตา

แต่ยังโชคดีที่วัตถุมงคลผมไม่หล่นสักชิ้นเดียว ....  :089:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พ.ย. 2552, 01:06:41 โดย ~♣~โจรสลัด~♣~ »

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
 ขอบคุณที่นำมาให้ชมกันนะครับ บัวบังใบสวยงามหน้าเป็นเจ้าของนักแล.. :016:    :053: 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พ.ย. 2552, 04:36:39 โดย Wattakian »

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ขอบคุณท่านโจรสลัดมากครับทีนำมาให้ชม ได้แต่ดีๆทั้งนั้นเลย.... :016:

...ขอแสดงความเสียใจกับเพื่อนของท่านโจรสลัดด้วยครับ ต้องระวังนิดนึงนะครับ ท่านโจรสลัดชอบสวมวิญญาณ รัฐภาคย์ วิลัยโรจน์.... :095:

....แล้วไหนของผมล่ะท่านโจร.... 15;

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
บัวบังใบสวยครับผม
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ SlanOon

• ตติยะ
  • ไม่มีนกตัวใดบินสูงเกินไป ถ้ามันบินด้วยปีกของมันเอง
    • อีเมล
น่าเสียดายมากๆครับถึงสภาพจะบุบสลายแต่คุณค่าทางจิตใจที่ได้รับความเมตตาจากพระอาจารย์ยังคงมีอยู่ครับ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ได้ของดีอีกแล้วนะ ท่านโจรสลัด
ขอบคุณที่นำมาให้ชม  :114:

จริงค่ะ ท่านเอ็กซ์ ใครซ้อนท่านโจร ต้องระวังหน่อย
เร็ววว  จนยางแตก 
  :007:

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ยินดีกลับเพื่อนโจด้วยนะ
ครับ หลวงพี่ญาเมตตาเสมอครับ สาธุ  :054:

ออฟไลน์ เอก & โล้น MBK.

• ปัญจมะ
  • คิด ดี พูด ดี ทำ ดี แค่ นี้ พอ ..
    • อีเมล
 :114: ขอบคุณที่นำมาให้ชมกันนะครับ  ขอบคุณครับ