ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามเรื่องตะกรุดแดง ลพ.จำลองครับ  (อ่าน 1013 ครั้ง)

ออฟไลน์ alcohol_cafe

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อยากทราบว่าตะกรุดแดงของ ลพ. นี่คาดเอวได้ปะครับ คูกับดำ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ตอบ: อยากถามเรื่องตะกรุดแดง ลพ.จำลองครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 พ.ย. 2552, 09:18:20 »
คาดเอวได้ครับผม คาดรวมกับตระกรุตอื่นๆๆได้ครับ แต่ผมขึ้นคออยู่ครับ :015:

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
ตอบ: อยากถามเรื่องตะกรุดแดง ลพ.จำลองครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 พ.ย. 2552, 10:24:31 »
ผมเคยได้ยินหลวงพ่อจำลองบอกว่าตะกรุดดำห้อยคอจะเป็นมหาอำนาจ  คาดเอวเป็นคงกระพันครับ

ส่วนตะกรุดแดง  ท่านให้ห้อยคออย่างเดียวครับ  ดีด้านเมตตาครับ  

ตะกรุดแดงเมื่อก่อนผมมีครับ  แต่ถวายพระเพื่อน(รัก)ของผมไปแล้วครับ   :008: :008:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พ.ย. 2552, 10:30:20 โดย ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞ »
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 พ.ย. 2552, 07:13:18 »
 ตะกรุดดอกสีดำน้องชายขอไปผมให้น้องชายไปใช้ไว้ป้องกันตัวแล้วครับผมก็กะจะไปเหมือนกันครับ จะไปบูชาตะกรุดดอกดำส่วนดอกสีแดงมีแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 พ.ย. 2552, 07:13:52 โดย kkkkkkkk »
รักและศรัทธา