ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องพานยักกกกก  (อ่าน 4333 ครั้ง)

ออฟไลน์ บีจ้า

• ปัญจมะ
  • เคารพอาจานทุกท่าน
    • MSN Messenger - wareebee@hotmail.com
เรื่องพานยักกกกก
« เมื่อ: 31 ม.ค. 2550, 08:34:20 »
 :017:เห็นได้ยินว่าเวลาสวดพานยักแล้วของจะขึ้นอะจิงรึปล่าว แล้วทำไมถึงขึ้นอะ แล้วขึ้นทุกคนรึปล่าว สุดท้ายสวดพานยักเค้าสวดกันยังไงเหรอ :043:

sitwat

• บุคคลทั่วไป
ตอบ:wat banpa present#####
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 ม.ค. 2550, 10:45:34 »
:053: :053: :053: :053: :053: :053: :053:

ออฟไลน์ ## chantra ##

• ศิษย์ยังคงเป็นศิษย์
  • สัตตมะ
  • **
ตอบ: เรื่องพานยักกกกก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 31 ม.ค. 2550, 04:22:35 »
? ? ? ? ? ? ? ? มันก็ขึ้นอยู่กับเราว่าจิตอ่อน จิตแข็งแค่ไหน จิตอ่อนก็ขึ้นง่าย เวลาที่วัดไหนมีพิธีสวดพานยักษ์ใหญ่ก็ลองเข้าไปฟังได้นะ จะได้รู้ว่าน่ากลัวมั้ย
? ? ? ? ? ? ? ?

AOY  RCP   [bgcolor=#FF2700][shake]ราชาปลั๊กไฟ[/shake][/bgcolor]

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - wareebee@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 02 ก.พ. 2550, 07:45:04 »
นั่นแหละที่อยากไป เพราะไม่เคยไปเลย เห็นเค้าบอกว่าน่ากลัว แล้วเวลาคนโดนของก็จะแสดงออกมาให้เห็น คนที่สักก็จะเป็นตามรอยสักก็เลยอยากเห็นกับตา อยากได้ยินกับหู อยากสัมผัสด้วยตัวเองดู

ออฟไลน์ NonG_B [e] E ~*

• สัตตมะ
  • **
  • [ ค ง รั ก แ ล ะ ศ รั ท ธ ร า]
    • MSN Messenger - B_KI51@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 02 ก.พ. 2550, 02:26:38 »
พี่บีลอง มาตำหนักหนูแดงแถวสวนส้มดูสิ หนูเคยได้ยินเขาบอกว่า ที่ตำหนักหนูแดงเขาก้อมีพิธี แบบนี้กัน

{{{{{{{{{{{{{{{{{{{{~ถ้าแน่ไม่ได้ดูที่ตัว แต่ดูที่ใจ~}}}}}}}}}}}}}}}}}}}}

ขออภัยหากคำที่ใช้ไปดูไม่เหมาะสม และก้าวร้าวค่ะ

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 02 ก.พ. 2550, 04:01:11 »
อ้าวเหรอ แล้วตำหนักอยู่ที่ไหนอะ

ออฟไลน์ เค็น

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 02 ก.พ. 2550, 10:22:25 »
การสวดภาณยักษ์จะจัดขึ้นตามสถานที่วัดทั่วไปครับ   :054: :054: :054:

............

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03 ก.พ. 2550, 11:56:22 »
สวดพานยัก แล้วของจะหลุดไหมครับ?

ออฟไลน์ ## chantra ##

• ศิษย์ยังคงเป็นศิษย์
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 05 ก.พ. 2550, 05:16:22 »
 :074: :074: :074:? ไม่หลุดจ้า..

ออฟไลน์ NonG_B [e] E ~*

• สัตตมะ
  • **
  • [ ค ง รั ก แ ล ะ ศ รั ท ธ ร า]
    • MSN Messenger - B_KI51@hotmail.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 05 ก.พ. 2550, 07:58:15 »
อ้าวเหรอ แล้วตำหนักอยู่ที่ไหนอะ

พี่เคยเข้ามาบางด้วนทางวัดสวนส้มมั้ยอ่ะคะ ถ้าเคยมา ตำหนักเขาจะอยุ่ แถวๆอนามัยบางด้วน จะเป็นตำหนักริมน้ำ แต่ตอนนี้ไม่รุ้ ว่าเขายังมีพิธีแบบนี้อยู่รึป่าวเพราะเคยได้ยินแต่เขาพูดมาอ่ะค่ะ แต่พิธีครอบครู อ่ะมีชัวร์ ค่ะเพราะป้าแถวบ้านพึ่งไปมาเมื่อ ปีใหม่  [แต่ครอบครูเขาคงไม่เกี่ยวกับของเรามั้งคะ] :-[ ???

ออฟไลน์ SKYLINE R33

• จตุตถะ
  • ของดีใครก็หาได้แต่การทำดีต้องมั่นเพียร
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 06 ก.พ. 2550, 01:07:31 »

พี่เคยเข้ามาบางด้วนทางวัดสวนส้มมั้ยอ่ะคะ ถ้าเคยมา ตำหนักเขาจะอยุ่ แถวๆอนามัยบางด้วน จะเป็นตำหนักริมน้ำ แต่ตอนนี้ไม่รุ้ ว่าเขายังมีพิธีแบบนี้อยู่รึป่าวเพราะเคยได้ยินแต่เขาพูดมาอ่ะค่ะ แต่พิธีครอบครู อ่ะมีชัวร์ ค่ะเพราะป้าแถวบ้านพึ่งไปมาเมื่อ ปีใหม่? [แต่ครอบครูเขาคงไม่เกี่ยวกับของเรามั้งคะ] :-[ ???
หลังนี่ค้นค้นนะ
วันนี้คุณทำบุญแล้วหรือยัง

บี่บี้

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 06 ก.พ. 2550, 02:31:19 »
อบต บางด้วนอะรู้จัก แต่ ตำหนักไม่รู้จัก ไม่เป็นไรหรอกเดี๋ยวไว้มีพานยักตามวัดแล้วค่อยไปก็ได้ ขอบใจมากนะจ๊ะน้องบี

ออฟไลน์ Inw_audition

• ตติยะ
  • เด็กเพชรบุรีคับ
    • MSN Messenger - dakzaakaadee@hotmail.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 02 มี.ค. 2550, 06:58:21 »
ของจะหลุดออกจากตัวมั้ยคับอยากรู้อ่ะคับที่สักมาอ่ะคับ
ชะตาฟ้าลิขิต ชีวิตคนกำหนด