หมวด ข่าวสาร.., คู่มือ.., แจ้งปัญหาและเสนอแนะต่างๆ > ข่าวสารจากทีมงาน

บุคคลทั่วไป ไม่สามารถตั้งหัวข้อหรือตอบกระทู้ได้ จะต้องลงทะเบียนเป็นสมาชิกก่อน!!!

(1/8) > >>

เว็บมาสเตอร์...:
สวัสดีครับคุณ <you/> :089:

เนื่องจากในช่วง ๑ เดือนที่ผ่านมา ได้มี Spam topic เป็นจำนวนมาก ทางทีมงานต้องตามลบทุกวัน และในบางครั้งอาจหลุดไปบ้าง

หลายคนที่เข้ามาใช้งานบ่อยๆ อาจจะได้เห็น Spam topic ดังกล่าวซึ่งสร้างความน่ารำคาญ บางทีเป็นเว็บโป๊อนาจาร ซึ่งสร้างความเสื่อมเสีย

หรืออาจสร้างความเสียหายให้กับคอมพิวเตอร์ดของท่านได้ เนื่องจากมีลิ้งค์ที่เป็นไวรัส โปรแกรมป้องกันไวรัสจะเตือนทันทีว่าเป็นไวรัส

ตัวกระทู้จะสร้างชื่อหัวข้อของตัวเอง และจะใช้ชื่อหัวข้อเหมือนๆ กันในการโพสต์หลายๆ กระทู้ ซึ่งก่อนหน้านี้ใช้วิธีบล็อค ip แต่ก็ไม่ได้ผล

เนื่องจากแต่ละกระทู้จะใช้ ip ไม่ซ้ำกัน หลังจากที่ลบกระทู้ดังกล่าว กระทู้นั้นก็จะกลับมาใหม่ สร้างความยุ่งยากที่ต้องตามลบกระทู้เป็นอย่างยิ่ง

มีตัวอย่างของ Spam topic ให้ดูครับ ==> http://www.bp-th.org/webboard/index.php/topic,1443.0

เพื่อป้องกัน Spam topic ในช่วงนี้ ทางทีมงานจึงจำเป็นต้องตั้งค่าการอนุญาตให้เฉพาะสมาชิกตั้งหัวข้อและตอบกระทู้ได้เท่านั้น

ซึ่งอาจจะสร้างความไม่สะดวกกับผู้ใช้งานที่เป็นบุคคลทั่วไป จึงขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย

ถ้าเมื่อไรบอร์ดมีระบบป้องกัน Spam topic เราจึงจะเปิดให้บุคคลทั่วไปได้ตั้งหัวข้อและตอบกระทู้ได้ตามปกติ

ขอบคุณครับ

ทีมงานผู้ดูแลเว็บ... :001:

พาหุง:
ขอบคุณครับ :-[ :-[ :-[ :-[ :-[ :-[ :-[ :-[

หนุ่ม อ่อนนุช:
เป็นกำลังใจให้ครับ

เซียนตุ่น:
สู้เขานะครับ :053: :053: :053:

เด็กเชียงใหม่:
ตั้งหัวข้อกระทู้ยังไงหรอคับบอกให้ทีคับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version