ผู้เขียน หัวข้อ: เล่าให้ฟังครับ (ไม่ได้ปั่นกระทู้นะ)  (อ่าน 2810 ครั้ง)

ออฟไลน์ akhundee

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
       วันนี้ผมไปวัดมาครับ (8 ก.พ.50) ไปถึง 0930  หลวงพี่ญาไม่อยู่ เลยสักกับหลวงพี่นัน พอเสร็จแล้ว ก็จะไปสักกับหลวงพี่ต้อยต่อเลย     พอไปถึงถามคนขายดอกไม้ เขาบอกว่าหลวงพี่ต้อยป่วย นอนอยู่  แกก็เลยบอกว่านี่สิ อาจารย์สมชาย แป๊บเดียวเสร็จ ผมก็ถามว่าคนเยอะไหม แกบอกคนไม่เยอะหรอก แป๊บเดียว ลายสวย คมชัด  ศิษย์ 5 อาจารย์นะ  ผมก็ซื้อดอกไม้ธูปเทียนขึ้นไป  พอขึ้นไปเจอผู้ชายคนนึง    นั่งอยู่กับพระองค์หนึ่ง มีอุปกรณ์สักด้วย (ไม่เห็นมีคนสักเลย)   ก็เลยลงมาถามคนขายดอกไม้ว่าอยู่ตรงไหนไม่เห็นมีเลย แกบอกว่าชั้นสองครับ   ผมก็เลยขึ้นไปใหม่ พอไปถึง ผู้ชายที่นั่งอยู่กับพระถามว่าสักหมึกหรือสักน้ำมัน ผมบอกสักหมึก แกก็เอาลายมาให้ดู บอกว่าดูไปก่อน แล้วอยากได้อะไรก็บอก ผมเปิดดูเห็นมีราคาบอกด้วยเหรอครับ  ผมก็เลยเดินลงมาเลย ไม่สักต่อแล้ว ขับรถกลับบ้านเลย  วันหน้าค่อยมาใหม่ดีกว่า     

ผมว่ามันไม่ค่อยจะถูกต้องสักเท่าไหร่นะ  (ในความคิดเห็นของผมนะครับ)   เล่าให้ฟังเฉย ๆ นะ ไม่ได้กล่าวโจมตีใคร

ออฟไลน์ levis

• อัฏฐมะ
ตอบ: เล่าให้ฟังครับ (ไม่ได้ปั่นกระทู้นะ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 ก.พ. 2550, 01:36:13 »
มีอย่างนี้ด้วยหรือครับ
ตามฝันกันต่อไป

ออฟไลน์ sira

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: เล่าให้ฟังครับ (ไม่ได้ปั่นกระทู้นะ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 ก.พ. 2550, 03:07:17 »
เจ้าอาวาสท่านรู้มั้ยนี่ เฮ้ออ มีอย่างนี้ด้วยเหรอ น่าจะแจ้งให้หลวงพ่อท่านทราบไว้นะครับ  :003:

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 ก.พ. 2550, 03:11:24 »
.............เรื่องนี้มีมาตั้งนานแล้วคราบ......สมาชิกใหม่ ทุกท่าน อาจจะพึ้งเคยอ่าน............อย่าไปใส่ใจคราบเรื่องนี้? มันอยู่ที่ ความ พอใจของคน มารับการ สักยันต์ คราบ.......ไม่ได้บังคับนิคราบ แล้วแต่ตัวคน สัก? จะเลือก สักกับใคร อาจารย์ ที่ วัดบางพระ ที่ ทำการ สักยันต์ มีตั้งเยอะแยะคราบ.......... :054: :054: :054:.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.พ. 2550, 03:31:01 โดย เปียกปูน(#####) »
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ เค็น

• สัตตมะ
  • **
  • หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ "เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 ก.พ. 2550, 03:20:31 »
25 บาท+ศักดิ์สิทธิ์ :054: :054: :054:
 อยู่ที่คุณเลือก!!!
:015:

ออฟไลน์ NaMaPaTa

• ปัญจมะ
  • { ลูกหลวงพ่อบ้านแหลม }.....(((ศิษฐ์หลวงพ่อเปิ่น)))
    • MSN Messenger - SIT1802@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 ก.พ. 2550, 08:42:18 »
อยากรู้จังว่า  ((( ศิษย์ 5 อาจารย์ )))  มีคัยเป็นอาจารย์บ้าง.....????   :049:
อิติปิโสวิเสเสอิ�� � � อิเสเสพุทธะนาเมอิ
อิเมนาพุทธะตังโสอิ� � � อิโสตังพุทธะปิติอิ

ออฟไลน์ ~EN13~

• สัตตมะ
  • **
  • รักและเคารพ ศิษย์วัดบางพระทุกคนครับ^ ^
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 ก.พ. 2550, 03:30:27 »
ผมก้อเคยสงสัยเรื่องนี้อยู่......แต่ผมว่าสักกะ อ. ที่คุณชอบหรือสักกะ อ.คนที่เคยสักมาแค่นั้ละจบ  มันไม่มีปัญหาดีคับ

สิ่งสำคัญที่สุดของชีวิต

ออฟไลน์ sonar

• จตุตถะ
  • มีหมาเป็นเพื่อน ดีกว่ามีเพื่อนหมาๆ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 ก.พ. 2550, 12:34:40 »
.............เรื่องนี้มีมาตั้งนานแล้วคราบ......สมาชิกใหม่ ทุกท่าน อาจจะพึ้งเคยอ่าน............อย่าไปใส่ใจคราบเรื่องนี้? มันอยู่ที่ ความ พอใจของคน มารับการ สักยันต์ คราบ.......ไม่ได้บังคับนิคราบ แล้วแต่ตัวคน สัก? จะเลือก สักกับใคร อาจารย์ ที่ วัดบางพระ ที่ ทำการ สักยันต์ มีตั้งเยอะแยะคราบ.......... :054: :054: :054:.....
เห็นด้วยครับใครทำไม่ดีผลกรรมจะตามสนองครับ (เชื่อมั่นในหลวงพ่อเปิ่น)
รักคุด� เเถมตุ๊ดยังเมิน