ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนด้วยคับ  (อ่าน 2281 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~~อ้วนซ่า~~

• ทุกสิ่งล้นเกิดมาจากใจ ดี ไม่ดี เราเลือกเอง
  • จตุตถะ
รบกวนด้วยคับ
« เมื่อ: 23 ก.พ. 2550, 04:57:02 »
ใครรู้ช่วยบอกผมทีนะคับ อยากได้คาถาเวลาถักตะกรุดอ่าคับ รบกวนด้วยหละกัน ขอบคุณคับ
ศรัทธา ไม่ได้อยู่ เหนือใจเรา
[shake]อำนาจมาพร้อมกับเงินตรา[/shake]

แต่อำนาจก็ทำให้คนอยู่ในบ้านเกิดของตัวเองไม่ได้

ออฟไลน์ ~~อ้วนซ่า~~

• ทุกสิ่งล้นเกิดมาจากใจ ดี ไม่ดี เราเลือกเอง
  • จตุตถะ
ตอบ: รบกวนด้วยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 ก.พ. 2550, 03:24:34 »
ตะกรุดข้อมือ กับตะกรุดเอวคับ จะเปนเมตตาส่วนมาก

ออฟไลน์ จอมเมฆินทร์

• ฉัฏฐะ
  • *
  • "บูรพา ไร้ พ่าย"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 ก.พ. 2550, 05:42:20 »
จะบอกหลัก ง่าย ๆ ให้  นะครับ  หลัก ง่าย แต่ ทำจริง ยากน่ะครับ

การทำ วัตถุมงคล  ที่สำคัญ คือ  ผู้ทำ  ต้องมี พลัง จิต ที่ แข็ง  สมาธิ สูง  ถ้ารักษา ศีล ได้ จะ ดี มาก

แนะนำ  ถ้า จะทำจริง ๆ ก็ ถือ ศีล 8 แล้ว กัน   ทำสมาธิ  ครับ    จนคิดว่า จิต ของ ตน นิ่งแล้ว มีสติ แล้ว

บท สวด ที่ ดี ที่สุด   คือ  "พุทธ คุณ "          (จากหนังสือ หลวงพ่อทวี ศักดิ์  วัดหนองแขม   - ตอนที่ ท่าน ทำ พระ รุ่นตอไม้ แห้ง แจก 

ท่าน เสก ด้วย พุทธ คุณ   แจก พลร่ม ค่ายพระนเรศวร มหาราช ที่หัว หิน   พลร่ม นำไป ลอง วาง กับ ตอไม้ แห้ง แล้ว ใช้ ปืนยิง

ปรากฏว่า ยิงไม่ ออก  )      ครับ  เป็น บท ที่ มีความ หมาย ดีที่ สุดแล้ว

ออฟไลน์ พาหุง

• สัตตมะ
  • **
  • ศรัทธา วัดบางพระ
    • MSN Messenger - athiphong90@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 มี.ค. 2550, 11:28:26 »
 ขอให้นำเสนอเรื่องดีๆ ศิษย์ใหม่  ไร้ ครู     

~ จอมเมฆินทร์ ~
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ� สูงต่ำอยู่ทำตัว

ออฟไลน์ จอมเมฆินทร์

• ฉัฏฐะ
  • *
  • "บูรพา ไร้ พ่าย"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 มี.ค. 2550, 05:17:21 »
ขอให้นำเสนอเรื่องดีๆ ศิษย์ใหม่? ไร้ ครู? ? ?

? ? ~ จอมเมฆินทร์ ~

<<   มันแปล ว่าอะไร อ่ะ คับ  งง   :D