ผู้เขียน หัวข้อ: ยันต์เสือครูหรือเสือใหญ่  (อ่าน 2422 ครั้ง)

ออฟไลน์ tomhuahin

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ยันต์เสือครูหรือเสือใหญ่
« เมื่อ: 07 ก.พ. 2553, 02:12:14 »
 เมื่อวันที่4ก.พ.53ได้ไปสักเพื่มมาคับอาจารย์ทุกรูปใจดีมากเลยคับ เรื่มที่อาจารยํต้อยวันนั้นได้สักคนแรกเลยคับท่านเมตตาให้พุฒซ้อนมาครับ แล้วจึงไปยกพานกันหลวงพี่นันท่านหัยยันต์ตะกร้อมาครับ จากนันไปสักกับหลวงพีญาท่านเมตตาให้เสือครูเลยครับชอบมากเลยครับ สุดท้ายไนไวตามิลไปถงายหลวงพี่แป่วท่านถามว่ามาสักมัย แต่เผอิญมี่พี่น้องรอสักกันเยอะเลยเกรงจัยนะคับแท่นบอกว่ามาสักเลยเป็นคนแรกเลยคับประทับใจมาก อยากถามพี่น้องว่าเดือนหน้าวันเกิดจะไปหาหลวงพี่แป๋วจะขอเป็นกรณีพิเศษจะขอพ่อฤาษีเดินดงที่ไหล่ไม่ทราบว่าท่านจะเมตาไม่ครับขอบคุณทุกกระทู้ที่ให้คำชี้แนะครับ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
ตอบ: ยันต์เสือครูหรือเสือใหญ่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 ก.พ. 2553, 06:38:43 »

ยินดีที่ได้รับเมตตาจากหลวงพี่นะครับ  ในวันเกิดลองกราบเรียนขอหลวงพี่เลยครับบอกว่าวันนี้วันเกิด (ขอนะได้ครับ แต่ท่านจะเมตตาให้หรือไม่นี่ผมคงตอบไม่ได้นะครับ)แต่ถ้าท่านอยากได้ต้องลองขอดูครับ ขอให้โชคดีในวันเกิดนะครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ derbyrock

• สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 ก.พ. 2553, 10:14:17 »
ยินดีที่ได้ของดีน่ะครับ หลวงพี่แป๊วท่านให้ยันต์ที่เป็นรูปยากมากๆน่ะครับ ขอให้สมหวีงน่ะครับ
ปล.หลวงพี่แป๊วครับไม่ใช่หลวงพี่แป๋วน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ tomhuahin

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 ก.พ. 2553, 12:19:53 »
ขอบคุณพี่น้องมากคับที่ให้คำแนะนำ ไปเดือนหน้าจะขอความเมตตาท่านนะครับ ลองขอดู

ออฟไลน์ tong_lomsak

• อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 ก.พ. 2553, 01:41:13 »
ยินดีด้วยครับที่ได้รับความเมตตาจากหลวงพี่  วันนั้นผมก็ไปด้วยเหมือนกันได้เกาะเพชรมาจากหลวงพี่นัน แล้วก็หมูมากจากหลวงพี่หนึ่งครับ
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ acoustic.song

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 ก.พ. 2553, 10:23:55 »
ไม่ลองไปกราบหลวงพี่หมีดูล่ะครับ
ท่านเมตตาลูกศิษย์เสมอ
ท่านสักที่หอสวดมนต์ครับ :025:

ออฟไลน์ kaineverdie

• ตติยะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 ก.พ. 2553, 01:18:29 »
ขออภัยนะครับ ไม่ทราบที่วัดบางพระ มีพระอาจารย์สักยันต์อยู่กี่รูปครับ ?