ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้ขอบคุณคณะจัดทำเสื้อวัดบางพระ ได้รับเสื้อวัดบางพระรุ่น2เรียบร้อยแล้วครับ  (อ่าน 5316 ครั้ง)

ออฟไลน์ AoF_zA

• สัตตมะ
  • **
  • เ ม ต ต า เ ป็ น ธ ร ร ม อั น ป ร ะ เ ส ริ ฐ์
    • MSN Messenger - off_1928@hotmail.com
ผมได้รับเสื้อเว็ปวัดบางพระรุ่น 2 เรียบร้อยแล้วครับ

ส่งเป็นEMS ให้ซะด้วย ได้แบบรวดเร็วทันใจเลย

ขอขอบคุณคณะจัดทำเสื้อวัดบางพระรุ่น2มากๆครับ

เสื้อของจริงสวยงามและดูเข้มขลังมากๆครับ

ขอให้บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองศิษย์วัดบางพระทุกท่านครับ ขอให้มีแต่ความสุข ความเจริญยิ่งๆขึ้นไป

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ !!!โบ เด็กป่า!!!

• สัตตมะ
  • **
ผมก็ได้รับเสื้อแล้ววครับ
สวนมากเลยครับ

ออฟไลน์ พ่อขุนผาเมือง

• สัปปิติโย วินัสตูมาเต๊
  • จตุตถะ
  • ร่วมกันเชิดชูธง เพื่อเสรีภาพและประชาธิปไตย
    • อีเมล
ใครได้เสื้อแล้วรายงานตัวด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 ก.พ. 2553, 12:02:16 »
ผมได้แล้วครับกราบขอบคุณหลวงพี่เว็ปและที่ยังไม่ได้ออกชื่อด้วยนะครับที่จัดส่งมาให้ EMS ด้วยเร็วจริงๆ
ความสุขจงเกิดกับคนทั้งประเทศเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
กราบนมัสการ...หลวงพี่นรินทร์และหลวงพี่เก่งทั้ง2 ได้รับเสื้อเว็ปวัดบางพระรุ่น 2 เรียบร้อยแล้วครับ
เมื่อกี้นี่เอง รวดเร็วทันใจครับ...สวยงามมากครับ
ขอบพระคุณครับ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ได้รับเรียบร้อยแล้วครับ กราบขอบพระคุณอย่างสูง

ออฟไลน์ makantong

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - makantong@hotmail.com
    • อีเมล
ได้รับเสื้อเรียบร้อยครับ ส่งเร็วทันใจมากเลยครับ
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ อิศวรน้อย

• จตุตถะ
  • สิงห์จ้าวทุ่ง
ได้รับเสื้อเรียบร้อยแล้วครับ

ออฟไลน์ chok yala

• ตติยะ
ได้รับเสื้อเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ณ.อยุธยา

• "รักแม่มากครับ"
  • สัตตมะ
  • **
  • "ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"
    • อีเมล
ได้รับเสื้อแล้วครับผม มาส่งไวมากเลย  อิอิ ขอบคุนครับ :015:

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
กระผมได้รับเสื้อแล้วเช่นกันครับ

กราบนมัสการขอบคุณพลวงพี่เว็ป และหลวงพี่เก่ง ตลอดจนทีมงานจัดทำเสื้อวัดบางพระ รุ่น2นี้ครับ
ที่เสียสละแรงกาย และแรงใจ จนทำให้การจัดทำสำเร็จลุล่วงไปด้วยดี และออกมาสวยงามมากๆครับ

ขอเป็นกำลังใจให้หลวงพี่และทีมงาน สร้างสรรค์สิ่งดีๆให้กับพวกเราลูกศิษย์วัดบางพระ ตลอดไปครับ

...กราบนมัสการครับ...
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมได้รับเสื้อ เเล้ว ครับวันนี้เอง
สวยมากๆ เลยครับ
ขอบพระคุณทีมงานทุกท่านมากๆ ครับ  :054:

ออฟไลน์ MasterT

• จตุตถะ
    • อีเมล
ผมได้รับเสื้อ ถูกต้องเรียบร้อยแล้วครับผม
เสื้อสวยมากคับ  :054:

ออฟไลน์ tinamas

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณมากครับ ได้รับเสื้อแล้ว สวยดีครับ ชอบๆๆ

ออฟไลน์ first_android

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
วันนี้ผมก็ได้รับเสื้อแล้ว สวยมาก ขอบคุนมากครับ

ออฟไลน์ ทราย บางเลน

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
วันนี้ไปรับที่วัดมาแล้ว..สวยครับ
... :054:ขอบคุณหลวงพี่และทีมงานทุกท่านครับ :054:..
ถือ "นะโม" โตเต็มโลก.

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพี่เก่ง หลวงพี่เว็บและหลวงพี่และทีมงานทุกท่านครับกราบนมัสการหลวงพ่อทุกท่านครับ :054: :054: :054:กะผมได้รับเสื้อแล้วครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ۞เณรน้อยเส้าหลิน۞

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่สู้ ไม่หนี ทําดีเรื่อยไป
กราบขอบพระคุณหลวงพี่นรินทร์ หลวงพี่วรวัชร์  และทุกท่านที่มีส่วนร่วมในการจัดทำเสื้อครั้งนี้ด้วยครับ   :054: :054:

สาธุ สาธุ  อนุโมทามิ
ครูผู้บริสุทธิ์ ครูผู้หมดกิเลสเครื่องเศร้าหมอง
ครูผู้มี"พระปัญญาธิคุณ พระมหากรุณาธิคุณ พระบริสุทธิคุณ" อย่างประมาณมิได้
บรมครูผู้นั้นคือ "สมเด็จพระพุทธเจ้า"
ขอนอบน้อมกราบกรานพระบรมศาสดา

ออฟไลน์ DAENG

• ปัญจมะ
กราบนมัสการ...หลวงพี่นรินทร์และหลวงพี่เก่งทั้ง2 ได้รับเสื้อเว็ปวัดบางพระรุ่น 2
แล้วผมไปรับเองที่วัด20/02/2553 :047:
สวยมากครับผม

ออฟไลน์ ชินฺนปญฺชร

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - chinapat_a@hotmail.com
ได้รับเสื้อ แล้วนะครับ เมื่อเช้านี้เอง กราบขอบพระคุณมากนะครับ
นะเมตตา โมกรุณา พุทปราณี ธายินดี ยะเอ็นดู แก่ข้าพเจ้าที่แท้จริง นะมะพะทะ ทะพะมะนะ

ออฟไลน์ bm rongmuang

• นวมะ
    • อีเมล

ได้รับเสื้อแล้วครับเมื่อเช้า สวยและถูกต้องครับ ขอบคุณทีมงานด้วยครับรวดเร็วมาก

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ผมใด้แล้วครับ  ขอบพระคุณ ผู้จัดส่งด้วยครับ :054:

แล้วพบกันครับ ทุกๆท่าน วันไหว้ครู :050:

ออฟไลน์ tom2007

• สัตตมะ
  • **
  • ออแอ อออา เมตตา พุทโธ
    • MSN Messenger - autotom2007@hotmail.com
    • อีเมล
ได้รับเสื้อแล้วครับ  ขอบคุณมากครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ  สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

ออฟไลน์ lazyboy

• ปัญจมะ
ผมก็ได้รับแล้วครับ ตั้งแต่เมื่อวานแล้ว
รวดเร็วทันใจดีจริงๆ ครับ

ออฟไลน์ wolfpack

• สัตตมะ
  • **
กราบขอบพระคุณ หลวงพี่และทีมงานครับ

ไปรับที่วัดวันเสาร์ครับ สวยดีครับ

ออฟไลน์ toa

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ไปสัมมนาเพิ่งกลับถึงบ้านครับ
มาถึงก็เห็นซองวางอยู่ที่โต๊ะครับ
รวดเร็วทันใจจริงๆครับ
ขอขอบพระคุณหลวงวพี่และทีมงานทุกท่านครับ

ออฟไลน์ protong

• จตุตถะ
    • อีเมล
กราบนมัสการ...หลวงพี่นรินทร์และหลวงพี่เก่งทั้ง2 ได้รับเสื้อเว็ปวัดบางพระรุ่น 2
ไปรับมาวันสาร์ สวยมาคับ :016: :015: :016: :015: :016: :015: :016: :015: :016: :015:

ออฟไลน์ ตามพรลิงค์

• สัตตมะ
  • **
  • ชาวนคร ก่อกรรมดี มีมานะภาคเพียร ไม่เบียดเบียนผู้ใด
    • MSN Messenger - minivet27@hotmail.com
    • อีเมล
ได้รับเสื้อเรียบร้อยแล้วครับ
กราบขอบพระคุณมากครับ

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
 :054: :054: :054:กราบขอบพระคุณหลวงพี่นรินทร์ หลวงพี่วรวัชร์  

:001: เสาร์ที่20ไปวัดมาเปลี่ยนใจอยากได้เสื้อเร็วต้องการไปรับเสื้อเอง...ทีมงานจัดทำเสื้อสุดยอดจริงๆครับแจ้งส่งไปแล้ว(รวดเร็วมากๆ)
 :053: :053: :053: อาทิตย์21เช้าได้รับเสื้อที่บ้านแล้วจริงๆ...  :053: :053: :053:

:054:กราบขอบพระคุณหลวงพี่นรินทร์ หลวงพี่วรวัชร์  และทุกท่านที่มีส่วนร่วมในการจัดทำเสื้อครั้งนี้ด้วยครับ  :054:  

ออฟไลน์ ...ปราณจิต...

• ที่ปรึกษา
ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมเป็นส่วนหนึ่งของเว็ปบอร์ดวัดบางพระกันครับ
เจอกันวันงานทักทายกันน่ะครับผม
-๐ความเชื่อที่ดี มักก่อเกิดสิ่งที่ดีตามมา
       ปาฏิหารเกิดได้ถ้าใจยึดมั่น๐-

-๐พระดีไม่บูชาก็ไม่ต่างอะไรกับก้อนดิน
   สักแล้วไม่รักษาถึงเวลาใครเล่าจะช่วย
      หมั่นทำกรรมดีคุณพระคุ้มครอง๐-

-๐ปราณจิต๐-

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
ผมได้รับเสื้อเว็บ วัดบางพระ รุ่น2 แล้วครับ

สวยมาก ชอบมากเลยครับ

ขอขอบพระคุณคณะผู็จัดทำ พร้อมส่งด้วยครับ

อดยิ้มไม่ได้เลย^^ ส่วนหนึ่งของเว็บวัดครับ...
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ be_ning

• สัตตมะ
  • **
ได้รับเสื้อแล้วครับ แล้วเจอกันวันไหว้ครูนะครับ :002: :027: :053: :003:

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ chatsmm

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
  ขอขอบคุณทางทีมงานทุกท่านนะครับ .....ได้รับเรียบร้อยแล้วครับ (วันนี้ 13.45 น.)
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าสอน

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
เสียดายครับที่สั่งไม่ทัน หากมีบุญและได้รับเมตตาบารมี จากหลวงพ่อเปิ่น ผมคงได้บูชาเสื้อ จากในงานไหว้ครู/หลวงพี่ทำเพิ่มบ้างก็จะเป็นกุศลแก่ตนเองมากครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ พุงโต

• ปัญจมะ
ขอบคุณครับ ได้รับเสื้อเรียบร้อยครับ เสื้อสวยใส่พอดีตัว  :114: :114: :114:
ตายแน่ ตายแน่ สักวันหนึ่งฉันต้องตาย กลายเป็นผี เหมือนพวกนี้แน่ ๆ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ได้รับแล้วเช่นกันครับ

เพื่อนๆ บอกสวยดี
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ thong.yong

• โกรธคือโง่ โมโหคือบ้า โกรธเขาอาฆาตเขาก็เหมือนจุดไฟเผาตัวเราเอง
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • "เวร" ย่อมระงับด้วยการไม่จอง "เวร"
    • MSN Messenger - thong.yong@hotmail.com
    • อีเมล
ได้รับแล้วเหมือนกันครับ เสื้อสวยมากเลย
ยังขอขอบคุณทุกๆท่านที่มีส่วนเกี่ยวข้องด้วยละกันครับ

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
ได้รับเสื้อแล้วเช่นกันสวยครับ ใส่แล้วหล่อมากกกกกกกกก!ครับพี่น้อง
  ขอบคุณคณะผู้จัดทำ ผู้ส่งให้ และที่จะลืมเสียมิได้คือผู้ออกแบบ ครับ
       .................................ลุงต้อคนแก่ขี้เหงา....................
                      05; 05; 05; 05; 05; 05;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ก.พ. 2553, 09:56:45 โดย tor.20 »

ออฟไลน์ ag

• สัตตมะ
  • **
ได้รับเสื้อแล้วครับ
ขอบคุณทีมงานทุกท่านครับ

ออฟไลน์ *Tato*

• ปัญจมะ
  • * บุญนั้นจะนำมาซึ่งความสุขใจ *
กราบขอบพระคุณมากค่ะ

ได้รับเสื้อเรียบร้อยแล้ว

สวยงามมากค่ะ
 :016: :015:

:002: :002:
มิตรแท้จะทำดีโดยไม่หวังสิ่งตอบแทนใดๆจากคุณเลย

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
ได้รับแล้วครับ กราบขอบคุณมา ณ.ที่นี้ครับท่าน  :054: :054: :054:

เสื้อผลิตออกมาได้สวยงามไม่แพ้เสื้อรุ่นแรก เลยครับ  :015:

ออฟไลน์ wit-gearbin

• ปัญจมะ
ได้รับแล้วคับ ขอบคุณคณะจัดทำครับ

ออฟไลน์ seka

• สัตตมะ
  • **
กราบขอบพระคุณหลวงพี่นรินทร์ หลวงพี่วรวัชร์  และทุกท่านที่มีส่วนร่วมในการจัดทำเสื้อครั้งนี้ด้วยครับ 
ผมก็ได้มาแล้วเหมือนกัน ได้มาวันแรกใส่นอนเลยครับ เสื้อสวยมาก ดีใจมากสมกับที่รอคอย

ออฟไลน์ เพชรบางสะแกนอก

• ตติยะ
ผมได้รับเสื้อแล้วครับ ขอบพระคุณมากครับ สวยสมการรอคอย

ออฟไลน์ nuttawadee

• ตติยะ
    • อีเมล
นมัสการหลวงพี่ค่ะ

ณัฐวดียังไม่ได้ไปรับเสื้อ กะว่าวันเสาร์วันไหว้ครูจะไปแต่เช้ามืด ครอบเศียร พร้อมกับรับเสื้อด้วย   ขอถามนิดนึงนะค่ะรับเสื้อได้ที่ตรงไหนค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ หนึ่งดาวคนอง

• ฉัฏฐะ
  • *
  • เกิดเป็นคนทั้งที่ หาดีให้ได้
ได้รับเสิ้อเรียบร้อยแล้วครับ สวยมากๆ กะไว้ว่าจะใส่ไปวันเสาร์นี้ อย่าลืมทักกันบ้างนะครับ ขอบคุณครับ