ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพี่นันเมตตามาคับ  (อ่าน 3413 ครั้ง)

ออฟไลน์ HiDe

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
หลวงพี่นันเมตตามาคับ
« เมื่อ: 23 ก.พ. 2553, 06:43:41 »

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: หลวงพี่นันเมตตามาคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 ก.พ. 2553, 07:02:59 »
งดงามมากครับ ลายเส้นหลวงพี่นัน ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม  :015:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 ก.พ. 2553, 07:04:39 »
หลวงพี่ญาครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 ก.พ. 2553, 07:06:44 »
หลวงพี่ญา

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 ก.พ. 2553, 07:08:35 »
สุดยอดเลยครับ ได้สิงห์ กับเสือ จากหลวงพี่ญาด้วย  :015:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 ก.พ. 2553, 07:09:43 »
หลวงพี่หนึ่ง

ออฟไลน์ prathomsak

• สัตตมะ
  • **
  • โอม หนุมานะ
    • MSN Messenger - prathomsak-pong@hotmail.com
    • www.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 ก.พ. 2553, 07:21:04 »
มีแต่ของดีๆทั้งนั้นเลยครับ รักษาให้ดีๆครับ บารมีหลวงพ่อคุ้มครองครับ
เวลาของเรามีน้อยนัก หมั่นทำบุญทำกุศลกันเถิด จักเกิดผล

ออฟไลน์ hondac65

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - nongmyc65@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 ก.พ. 2553, 08:02:37 »
โอ๊ยสุดยอดครับ.....ได้เเต่ยันต์ดีๆมาทั้งนั้นเลยครับ พระอาจารย์ญา หลวงพี่หนึ่ง หลวงพี่นันท์ ท่านเมตตาศิษย์เสมอครับ เสียดายครับผมยังไม่เคยกับพระอาจารย์ญาเลยครับ เเค่เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาท่านเมตตาเป่าเสือครูให้ผม ผมก็ดีใจมากๆเเล้วครับ ขอให้พระอาจารย์ญา สุขภาพเเข็งเเรง ไม่เจ็บไม่ไข้ เป็นพระอาจารย์ที่ศิษย์รักเเละเคารพตลอดไปนะครับ  :D
รักพ่อ รักเเม่ ให้เหมือนรักตัวเอง

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 ก.พ. 2553, 08:11:46 »
โอ้ๆๆๆๆโห สวยงามมากครับลายสักของหลวงพี่นัน แล้วของหลวงพี่รูปอื่นก็สวยเหมือนกันครับ :005:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 ก.พ. 2553, 09:37:58 »
ยินดีด้วยครับ :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 ก.พ. 2553, 01:44:36 »
ลายเส้น พระอาจารย์ นัน เข้มดีนะครับ

ของ พระอาจารย์ญา ก็ ชัดเจนเช่นกันครับ

สวยดีครับ

ขอบคุณที่นำมาให้ชมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ก.พ. 2553, 01:45:18 โดย หนอน-*ณ.ลำปาง »
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ SCMU

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 24 ก.พ. 2553, 02:35:21 »
ลายจุดไข่ปลาดูแล้วเป็นเอกลักษณ์ดีค่ะ
ปกติไม่ชอบการสักยันต์
ไม่เคยคิดว่าการสักจะช่วยอะไรได้
แต่พอศึกษาไป...ปรากฎว่าได้ พระเจ้าห้าองศ์ และกระทู้เจ็ดแบกมา
แต่ไม่กล้าให้ใครรู้
เราเป็นผู้หญิง เรียนวิทยาศาสตร์
สังคมวิทยาศาสตร์ไม่ค่อยยอมรับเรื่องอย่างนี้
เคยโดนว่าเหมือนกันว่าสักแล้วน่ากลัว
แต่มันเป็นสิทธของเรา
ใช่มั๊ยค่ะ เราศรัทธาเราก็สัก
ไม่ศรัทธาก็ไม่รู้ว่าสักทำไม่
ตอนแรกว่าจะสักนำมัน
แต่ไปดูหลวงพี่นันสักแล้ว
อยากได้หมึก...เป็นจุดไข่ปลาสวยมากค่ะ
หลักสักมา จะสวดมนทุกวัน
และไปวัดบางพระเกือบทุกอาทิตย์
และจะไปครอบครู และไหว้ครูค้วย
.........ช่วยแสดงความคิดเห็นด้วยนะค่ะ....

ออฟไลน์ นาย วัชรพล น้ำใจดี(###เปียกปูน###)

• อัฏฐมะ
  • ***มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุระนารี***
    • MSN Messenger - w_nai2525@hotmail.com
    • http://www.sut.ac.th/sutweb/index.html
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 24 ก.พ. 2553, 03:13:47 »
***ที่บอกว่า วิทยาศาสตร์ ไม่ยอมรับ คงเป็นเหตุผลเดียวคราบ คือ วิทยาศาสตร์ ที่ ทันสมัยต่าง ยังไม่มีเครื่องมือใด ที่จะมาใช้ตรวจสอบ ได้ วิทยาศาสตร ถึงไม่ยอมรับ...

***แต่มีเรื่องราวหลายเรื่อง ที่ โดยเฉพาะคำสั่งของ  ศาสนาพุทธ นำหน้า วิทยาศาสตร์ ไปหลายปี ซึ่งคนทั้งโลก ต่างให้การยอมรับ ...
***ผมก็เรียน มาทางด้าน วิทยาศาสตร์ เช่นกัน ผมยังเชื่อเลย ของแบบนี้มันต้องได้ทำด้วยตังเอง ถึงจะรู้ว่าความจริงเป็นอย่างไร
***จะทำอะไรมันเป็นสิทธิ์ ของเรา แต่ทำลงไปแล้ว ทุกอย่างต้องตั้งอยู่บนหลักที่ว่า ทำไปแล้ว ตัวเรา ไม่เดือดร้อน และ ที่สำคัญ คนอื่น ต้อง ไม่เดือดร้อนด้วย ถึงจะดี
***สักหมึกก้ดีคราบ แต่ต้องคิดถึง วัน ข้างหน้า บ้างก็ดี เพราะเราเป็นผู้หญิง ยังต้องอยู่ในสังคม และต้องมี หน้าที่การงาน อะไรอีกหลายๆ อย่างตามมา ...จะสักน้ำมัน ก้ไม่เสียหายคราบ เพราะ ถ้าลงหมึกไปแล้ว มันจะอยู่ติดตัวจนตาย ยากที่ลบออกได้ (คิดให้ดีคราบ)...
***ของทุกอย่างที่เราได้มา ต้องแรก กับ สิ่งอื่น ที่เราต้องเสียไปด้วยเช่นกันคราบ
*** คิดดี ทำดี พูดดี สิ่งดีๆ ต่างๆ ก็จะทำให้เราได้ดี***
     คนเราจะดีได้...ต้องทำที่ชั่วให้ดีก่อน
     ที่ดีอยู่แล้ว อย่าไปทำราย...

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 25 ก.พ. 2553, 09:30:06 »
สุดยอดครับท่าน  :015:

• เด็กวัด
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 25 ก.พ. 2553, 09:45:33 »
ลายจุดไข่ปลาดูแล้วเป็นเอกลักษณ์ดีค่ะ
ปกติไม่ชอบการสักยันต์
ไม่เคยคิดว่าการสักจะช่วยอะไรได้
แต่พอศึกษาไป...ปรากฎว่าได้ พระเจ้าห้าองศ์ และกระทู้เจ็ดแบกมา
แต่ไม่กล้าให้ใครรู้
เราเป็นผู้หญิง เรียนวิทยาศาสตร์
สังคมวิทยาศาสตร์ไม่ค่อยยอมรับเรื่องอย่างนี้
เคยโดนว่าเหมือนกันว่าสักแล้วน่ากลัว
แต่มันเป็นสิทธของเรา
ใช่มั๊ยค่ะ เราศรัทธาเราก็สัก
ไม่ศรัทธาก็ไม่รู้ว่าสักทำไม่
ตอนแรกว่าจะสักนำมัน
แต่ไปดูหลวงพี่นันสักแล้ว
อยากได้หมึก...เป็นจุดไข่ปลาสวยมากค่ะ
หลักสักมา จะสวดมนทุกวัน
และไปวัดบางพระเกือบทุกอาทิตย์
และจะไปครอบครู และไหว้ครูค้วย
.........ช่วยแสดงความคิดเห็นด้วยนะค่ะ....

คิดดี ทำดี เชื่อมั่นและศรัทธาดีแล้วครับ ผลดีจะตกอยู่กับตัวเราเอง
ขอให้บารมีหลวงปู่เปิ่น วัดบางพระ และครูบาอาจารย์ คุ้มครอง นะครับ โชคดีครับ
ขอบคุณสำหรับความคิดเห็น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.พ. 2553, 09:46:45 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ speedart

• ตติยะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 28 ก.พ. 2553, 02:25:19 »
ยินดีด้วยครับ ของผมก็เหมือนกันครับ :052: พระอาจารย์หลวงพี่นันท่านเมตตา :054: :054: :054:สักเก้ายอดกับแปดทิศให้ครับ

ออฟไลน์ eakthai14

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ความดีไม่มีขาย อยากได้ทำเอาเอง
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 10 มี.ค. 2553, 05:56:57 »
สวย เข้ม ขลัง สุดยอดครับ แจ่มทุกยันต์เลย :015:
ขยันให้ถูกที่ ทำดีให้ถูกทาง ทำบุญกันไว้บ้าง เสริมสร้างบารมี

ออฟไลน์ boonsing

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 11 มี.ค. 2553, 02:55:46 »
อยากทราบว่าอ.สมชาติที่อยู่ซอยท่าอิฐ
นนทบุรีใช่ศิษย์สายวัดบางพระหรือเปล่าคะ
ใครรู้ช่วยตอบหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ alibaba

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 23 มี.ค. 2553, 04:53:08 »
อยากทราบว่าอ.สมชาติที่อยู่ซอยท่าอิฐ
นนทบุรีใช่ศิษย์สายวัดบางพระหรือเปล่าคะ
ใครรู้ช่วยตอบหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ผมยังรอคำตอบอยู่ด้วยครับ