ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามคะ ช่วยตอบหน่อยนะคะ  (อ่าน 862 ครั้ง)

ออฟไลน์ natdy

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
สอบถามคะ ช่วยตอบหน่อยนะคะ
« เมื่อ: 27 ก.พ. 2553, 09:31:02 »

คืออยากทราบว่าพระอาจารย์ ที่สักที่วัดบางพระ ทีกี่รูปคะ แบบ ชื่ออะรัยบ้างหน่ะคะ

คือนู๋เพิ่งปัยสักน้ำมัน ห้าแถวมาอ่ะคะ แต่ไม่รุ้ว่าพระอาจารย์ชื่ออะรัย

แระก้ออยากสักสาริกาด้วยอ่ะคะ มีอะรัยช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

ออฟไลน์ barbie_sine

• barbie_sine
  • ตติยะ
ตอบ: สอบถามคะ ช่วยตอบหน่อยนะคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 ก.พ. 2553, 09:39:13 »
นั่นสิ อยากรู้เหมือนกัน :010:

รอพี่ๆ ผู้รู้ค่ะ  :016:
[shake]ูู^^[/shake]

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: สอบถามคะ ช่วยตอบหน่อยนะคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 ก.พ. 2553, 10:08:40 »
http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,4508.html

ดูได้จากกระทู้นี้นะครับ เครดิตท่านโองการยันนะรังสี  ครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ก.พ. 2553, 10:09:30 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 ก.พ. 2553, 10:13:35 »
นั่นสิ อยากรู้เหมือนกัน :010:

รอพี่ๆ ผู้รู้ค่ะ  :016:

วัดบางพระมีพระอาจารย์อยู่กี่รูป มี  7 รูป หลวงพ่อต้อย หลวงพ่อยา หลวงพี่หมี หลวงพี่นัน หลวงพี่มาร์ค หลวงพี่แป๊วและหลวงพ่อติ่งท่านสักน้ำมันครับ ผมก็จำได้เท่านี้ครับ รอผู้รู้นะครับว่าท่านมีกี่รูปที่สัก :045:
รักและศรัทธา