ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับ น้องใหม่ครับขอคำแนะนำครับผม  (อ่าน 759 ครั้ง)

ออฟไลน์ speedart

• ตติยะ
 :054: :054: :054:กราบนมัสการองค์หลวงพ่อเปิ่นและคณะครูบาอาจารย์วัดบางพระ หลวงพี่ทุกท่านครับ ด้วยจิตใจที่เคารพและเลื่อมใสศรัทธาในบุญบารมีของหลวงพ่อเปิ่นครับ :054: :054: :054:

:001:สวัสดีครับ น้องใหม่ครับเพิ่งสมัครเป็นสมาชิกครับ ขอคำชี้แนะ/แนะนำด้วยครับผม  :001:
คือ มีเรื่องสอบถามหน่อยครับ
-ข้อห้ามสำหรับคนสักยันต์สำนักวัดบางพระมีอะไรบ้างครับผม
ตอนนี้ที่ผมสักอยู่ มียันต์ครู เก้ายอดและยันต์แปดทิศครับสักกับพระอาจารย์หลวงพี่นันครับ ไปที่วัดมา 2 ครั้งแล้วครับผมรู้สึกสรัทธาและเลื่อมใสมากครับ
 :054: :054: :054:

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

ยินดีต้อนรับครับ ลองใช้แถบค้นหาเลยนะครับ อยากหาอะไรลองดูนะครับ คำตอบมีให้ในเวปหมดนะครับ ถ้าไม่มีพี่ๆน้องๆและเพื่อนจะมาช่วยกันตอบครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ยินดีต้อนรับสู่ครอบครัวชาวเวปบอร์ดวัดบางพระครับ
ข้อห้ามต่างๆค้นหาได้จากแถบค้นหาข้อมูลในหน้าเวปได้เลยครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ speedart

• ตติยะ
ขอบคุณครับ :054: