ผู้เขียน หัวข้อ: @X-FILE@งานไหว้ครูบูรพาจารย์วัดบางพระ ปี53 (บรรยากาศวันงานไหว้ครู)  (อ่าน 7310 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
เริ่มบวงสรวงสิ่งศักดิ์ต่างๆบริเวณหน้ากุฏิพระอาจารย์ ตอนประมาณตี5 ครับ

จากนั้นนิมนต์พระฉันภัตราหารเช้า เตรียมพิธีครอบเศียรครูในช่วงเช้า

...เริ่มครอบเศียรช่วงประมาณ6.30 น...

....ช่วยกันจัดคิวครอบเศียร และดูแลคิวบูชาวัตถุมงคลกันอย่างขยันขันแข็งทุกคนครับ....

....นำโดยทีมพี่ต้อม และพี่ยุ้ย ครับ....

หลวงพี่พิจิตร ครอบเศียรต่อจากพระอาจารย์ญา ครับ...ลูกศิษย์ของขึ้นกันเป็นแถว :073:

หลวงพี่เอ วัดตะโน มาช่วยสักให้กับลูกศิษย์ก่อนวันงานทั้งวันทั้งคืนครับ ที่ศาลาหน้ากุฏิ คู่กับหลวงพี่มาร์ค ครับ...

บรรยากาศพิธีบวงสรวง บริเวณหน้ารูปปั้นปู่ฤาษี ก่อนงานพิธีไหว้ครูครับ...

บรรยากาศในงานไหว้ครูบูรพาจารย์ที่ลานพิธี...คนเยอะครับ

บรรยากาศพิธีครอบเศียรที่หน้ากุฏิพระอาจารย์ญา ในช่วงบ่ายครับ....

พระอาจารย์โด่งมา กราบลาพระอาจารย์ญา กลับวัดทุ่งเว้า มุกดาหาร และเมตตาเป่ากระหม่อมให้พี่ต้อม ครับ

....ขอบคุณภาพสวยๆจากพี่จาตุรงค์นะครับ....

....พบกันตอนต่อไปในหัวข้อวัตถุมงคล ที่ได้รับจากในงานไหว้ครูนะครับ....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.พ. 2553, 05:49:09 โดย ack01 »

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ขอบคุณพี่เอ็กซ์ด้วยครับ ที่เก็บภาพบรรยากาศมาใ้ห้ชมกัน

ขอกราบนมัสการพระคุณเจ้าทุกรูปครับ  :054:

พระอาจารย์ท่านเมตตามากๆ เลย เหนื่อยแต่เมตตาลูกศิษย์เสมอ ไม่มีหยุดพัก ทราบซึ้งมากๆเลยครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.พ. 2553, 06:02:25 โดย ขุนแผน »

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ขอบคุณพี่เอ๊กซ์มากครับ สำหรับอีกหนึ่งบรรยากาศในงานครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ คุณนู๋กิ๊ฟ >.<"

• ตติยะ
  • ช้านก้อเป็นแบบเนี้ยแหละ
    • MSN Messenger - kissme_jung@hotmail.com
ขอบคุณพี่ x มากน่ะค่ะที่นำภาพบรรยากาศมาให้ดูกัน เสียใจไปไม่ทันได้ดูของจิง  :070: :063: :070:

ออฟไลน์ gottkung

• จะหมึกหรือน้ำมันไม่สำคัญ จงตั้งมั่นให้อยู่ในความดี
  • เด็กวัด
  • "จะลูกใครนั้นไม่สำคัญ เป็นศิษย์ฉันเท่ากันทุกคนไป "
    • www.gottkung.multiply.com
ขอบคุณพี่เอ๊กซ์มากครับสำหรับภาพบรรยากาศตอนครอบเศียร
คนเยอะมากมายครับ
เราเป็นศิษย์คิดมีครูดูก่อนเถิด อย่าละเมิดคำครูที่พร่ำสอน
ปุถุชนคนธรรมดาพึงสังวรณ์ ครูท่านสอนมอบสิ่งดีแก่เราๆ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
ขอบคุณพี่เอ็กคะ

ยอมรับน้ำใจพี่มากมาย ช่วยงานดี เสียงเพราะ   :095:
เยี่ยมคะ
  :015:

What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ midnightguy

• สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น สายตลาดพลู
ขอบพระคุณมากครับ
ทำดีได้ดี - ทำชั่วได้ชั่ว
ทำดีอย่าหวังผล ทำแล้วตัวเราสบายใจก็เพียงพอแล้ว!!
รับวาง Server - Webboard ทุกชนิด เว็บวัด ติดต่อทำให้ฟรีจ้า
PIN:21770489

ออฟไลน์ job@love

• เด็กวัด
ชอบน้องคนนี้ จัง โตขึ้นท่าจะเท่ห์ไม่เบา (ถ้ายังไว้ทรงผมนี้นะ)

ปล. ขนาดเด็กน้อยยังร่วมทำบุญผ้าป่า วัดต่างจังหวัดกับหลวงพี่ญา เลยครับ
      "สุญญตา"  "มีชีวิตโดยไม่มีตัวตน หรือ การมีตัวตนซึ่งมิใช่ตน"

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ขอบคุณภาพบรรยากาศมากครับ บุญกุศลจะนำพาให้เราสุขใจ

ออฟไลน์ t@o

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับ ภาพสวยๆนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ขอบคุณภาพบรรยากาศนะครับพี่ X นำมาให้ชมเช่นเคย ...  :016:

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณพี่เอ็กคะ

ยอมรับน้ำใจพี่มากมาย ช่วยงานดี เสียงเพราะ   :095: :095:
เยี่ยมคะ

เห็นด้วยครับ เจอเอ๊กซ์วันงาน เสียงเอ๊กซ์เพราะมากๆครับ :007: :007: :007:  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มี.ค. 2553, 09:53:39 โดย derbyrock »

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ขุนกระบี่

• ฉัฏฐะ
  • *
ขอบคุณที่นำภพมาให้ชมครับ

ออฟไลน์ kaineverdie

• ตติยะ
ชมภาพแล้วสบายใจจัง

ออฟไลน์ ธรรมะรักโข

• มีสติ...กำหนดรู้...อยู่ที่จิต
  • อัฏฐมะ
  • ผู้รักษาธรรม
ขอบคุณที่นำภาพบรรยากาศมาให้ชมนะครับ