ผู้เขียน หัวข้อ: ผมจะมาบอกกล่าว ผู้ที่จะไปสักแล้วจะนำเข็มสักไปเองน่ะคับ  (อ่าน 2096 ครั้ง)

ออฟไลน์ -'๑'- C a e S a R -'๑'-

• ปัญจมะ
  • << เซียน หรือ เกรียน >>
ปล.ไม่รู้เหมือนกันทุกอาจานหรือป่าวนะคับ? แต่ที่ผมถามผมถามที่กุฎิอาจานต้อย? เพราะผมสักอยู่ที่นั้น

:075: คือว่าวันนี้ ผมได้เดินทางไปสักมา ที่กุฏิอาจารย์ต้อย? ก่อนสักผมเหงมี? คนในเวปบอร์ดบอกว่าจานำเข็มสักไปเอง?

ผมเลยลองถามอาจานดู? อาจานบอกว่า เอามาอะเอามาได้? แต่อาจานจะไม่สักให้  ถ้ากัวก้อไปสักที่อื่น  อาจานไม่ได้ห้าม

ผมเลยเงียบ แล้วยิงไปอีกคำถามว่า? เข็มนี่อาจานต้องลงของไว้ด้วยใช่ไหมคับ?

อาจานท่านบอกว่า ใช่แล้ว? ละ

เท่านี้? เพื่อนๆที่จาเอาเข็มไปเองคงรู้แล้วน่ะคับว่า? เหตุผลอารัยที่อาจานไม่ยอมสักให้

ปล. นี่แหละคับที่ผมจาเอามา บอกเพื่อนๆสำหรับคนที่จาเดินทางไปสัก? แต่จานำเข็มสักไปเองน่ะคับ? กัวเพื่อนๆจาไปเสียเที่ยวอะ? :008:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ม.ค. 2549, 12:22:10 โดย -'๑'- ศ รั ท ธ า!! ใ น บ า ร มี ห ล ว ง พ่ อ -'๑'- »
ศิ ษ ย์ เ ท พ เ จ้ า ... แ ห่ ง ลุ่ ม น้ำ น ค ร ชั ย ศ รี ! ! 

B e l i e v e  i n  o n l y  t o  h e l p  u s

B e c a u s e   B e l i e v e   i n  t o  o n l y   c a u s e  m i r a c l e . 

giant

• บุคคลทั่วไป
 :059: เท่าที่ทราบมา เข็มสัก หมึก น้ำมันสัก จะต้องผ่านการทำพิธีมาก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ม.ค. 2549, 05:23:29 โดย เว็บ... »

KenJanG108

• บุคคลทั่วไป
ผมสักมาหลายปีและยังไม่เห็นต้องกลัวเลย ถ้ากลัวนะคุณอย่าสักเลยครับ มันน่าเกลียดอ่ะเอาเข็มปัยสักเองไม่ไหวๆๆ :069: