ผู้เขียน หัวข้อ: ชีวิตคู่ขนาน...น่าคิดดีนะครับ  (อ่าน 1497 ครั้ง)

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ชีวิตคู่ขนาน...น่าคิดดีนะครับ
« เมื่อ: 18 มี.ค. 2553, 09:52:51 »
ชีวิตคู่ขนาน...น่าคิดดีนะครับ

เพื่อนๆพี่ๆน้องๆว่าระหว่างคน2คนนี้ ใครจะมีความสุขมากกว่ากันครับ

ป.ล. ที่มาจากFWmailครับ ขออภัย ภาพใหญ่ไปเยอะเลยครับ เล็กๆแล้วมันมองไม่ชัดอ่ะครับ
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ชีวิตคู่ขนาน...น่าคิดดีนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 มี.ค. 2553, 11:53:42 »
ชีวิตของสุธีและเด่น มีข้อดีและข้อเสียต่างกัน หากเราประยุกต์ข้อดีของทั้งสองคนมาได้  ก็น่าจะทำให้ชีวิตมีความสุขได้ครับ
เอาข้อดีของสุธี เรื่องการศึกษา อาชีพ รายได้ การแต่งกาย บ้านพัก ยานพาหนะ เครื่องมือทำงาน ความสามารถ
เอาข้อดีของเด่น เรื่องครอบครัว การดูแลสุขภาพ กิจกรรมในวันหยุด เพื่อนบ้าน ความปลอดภัยในชีวิต
หากนำข้อดีของคนทั้งสองมาประยุกต์ใช้คำตอบข้อท้ายๆก็จะมีความสุขมากๆครับ
ปล.ขอบคุณที่นำมาให้อ่านให้คิดกันน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ตอบ: ชีวิตคู่ขนาน...น่าคิดดีนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 มี.ค. 2553, 01:57:53 »
ขอบคุณพี่ตั้มมากครับ สำหรับข้อมูลดีๆ ที่นำมาให้อ่านกัน  :015: