ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ชื่อยันต์และพุทธคุณครับ  (อ่าน 5364 ครั้ง)

ออฟไลน์ ขุนกระบี่

• ฉัฏฐะ
  • *
เมื่อวันเสาร์ไปสักที่กุฏิหลวงพี่นันไม่ทราบว่าท่านใดพอรู้บ้างว่ายันต์นี้มีชื่อว่าอะไรครับและมีพุทธคุณด้านใดครับ

จากนั้นไปสักกับหลวงพี่ที่นั้งติดกับหลวงพี่นัน  ไม่ทราบว่าชื่ออะไรครับใส่จีวรสีเข้ม  ท่านให้ดอกบัวมา  ผมเคยเห็นบางคนมี2ดอก  ดังนั้นผมต้องไปสักเพิ่มใช่หรือไม่ครับ  ขอบคุณครับ

จากนั้นเป็นรอยสักที่ผมภูมิใจมากครับ  อยากให้ใครหลายๆคนให้สักติดตัวครับ  หลวงพ่อที่สักอยู่ที่กุฏิหลวงพ่อต้อยสักให้ครับ  ไม่ทราบชื่อ  เพราะหลวงพ่อต้อยมือเจ็บ  ท่านเลยไม่ได้สักให้

ออฟไลน์ eakthai14

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ความดีไม่มีขาย อยากได้ทำเอาเอง
ตอบ: อยากรู้ชื่อยันต์และพุทธคุณครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 มี.ค. 2553, 08:49:49 »
สวยทุกยันต์เลยครับ ผมก็ไม่รู้ครับ แต่ได้เหมือนยันต์ที่1กับ2 หลวงพี่นันให้มาครับ ต้องผู้รู้บอกครับ :095: :015:
ขยันให้ถูกที่ ทำดีให้ถูกทาง ทำบุญกันไว้บ้าง เสริมสร้างบารมี

ออฟไลน์ ตั้นคนเมืองโอ่ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ตอบ: อยากรู้ชื่อยันต์และพุทธคุณครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 มี.ค. 2553, 03:00:43 »
ขึ้นไหล่ พ่อ แม่ ด่วยหรอครับ ^O^

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 มี.ค. 2553, 08:53:09 »
พุทธคุณของยันต์นั้นส่วนใหญ่ก็จะเป็นคงกระพัน แคล้วคลาด เมตตามหานิยม นะครับ
ชื่อยันต์รูปที่ 1 และ 2 ลายมือหลวงพี่นันไม่รู้จักชื่อยันต์เหมือนกันครับ
รูปที่ 3 บัวแก้ว ลายมือหลวงพี่หนึ่งครับ เท่าที่สังเกตถ้าสักแนวกระดูกสันหลังอาจจะได้แค่ 1 ถ้าสักออกมาทางด้านข้างอาจจะได้เป็นคู่อันนี้ไม่เสมอไปนะครับ รูปที่ 4 และ 5 คงเป็นยันต์พ่อ ยันต์แม่
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 มี.ค. 2553, 10:30:14 »
ยันต์รูปแรกผมได้จากหลวงพี่นัน ท่านเมตตาให้มาวันไหว้ครู ไม่รู้ว่าชื่อยันต์อะไร รู้แต่ว่าตั้งแต่ได้มาชีวิตหน้าที่การงานก็ดีขึ้นๆ  :016:
ยังไม่มีเวลาไปกราบท่านครับ  :054: ผมอยู่ศรีราชา ต้องดูวันว่างๆถึงได้ไป  :065:

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 30 มี.ค. 2553, 06:10:30 »
ที่หัวไหล่

พ่อ แม่

พระอาจารย์ท่านใดเมตตาให้มาเหรอครับ

ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 มี.ค. 2553, 11:40:47 »
หลวงพี่ที่นั่งถัดจากหลวงพี่นันคือหลวงพี่หนึ่งครับ
ส่วนยันต์ที่ได้นั้นคือบัวแก้วครับ
พุทธคุณด้านเมตตาครับผม  :050:

ส่วนยันต์แรกไม่แน่ใจเหมือนกันคล้ายๆ ยันต์เฑาะว์
รอคนต่อๆ ไปดีกว่าครับ  :075:

ออฟไลน์ ขุนกระบี่

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 31 มี.ค. 2553, 06:36:20 »
ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความรู้ครับ