ผู้เขียน หัวข้อ: ยันต์ 5 แถวแต่เป็นแนวนอนคือยันต์??  (อ่าน 5194 ครั้ง)

ออฟไลน์ ข้าวหลามตัด

• ผู้ดูแล
เพื่อนผมไปสักที่วัดมาได้ยันต์เป็นเหมื่อน 5 แถวแต่เป็นแนวนอน
ผมเลยอยากทราบว่าเป็นยันต์อะไร รบกวนด้วยนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: ยันต์ 5 แถวแต่เป็นแนวนอนคือยันต์??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 เม.ย. 2553, 11:21:38 »
บอกยากนะท่านจ๊อบ แล้วแต่ว่าพระอาจารย์ท่านลงอักขระ คาถาอะไรลงไปนะ

...น่าจะเป็นพวกกระทุ้ 7แบก ประมาณนี้แหละ....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ยันต์ 5 แถวแต่เป็นแนวนอนคือยันต์??
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 เม.ย. 2553, 09:14:31 »
คือเมื่อวานเห็นน้องคนนึงสักแบบนั้นเหมือนกันเลยเป็นแนวนอนก็เลยถามหลวงพี่ท่านก็บอกว่าก็ห้าแถวแหล่ะก็เลยจำเอามาบอกค่ะ

ออฟไลน์ wongrad

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 เม.ย. 2553, 10:30:35 »
หนูกินน้ำนมแมวมั้งครับ
.......เจ้าเมืองเจียงใหม่......

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 เม.ย. 2553, 11:30:10 »
ผมเคยเห็นนะ   น่าจะเป็นกระทู้ 7 แบกนะ หรือ ฝนเสน่ห์ห่านะครับ

ดูจากอักขระที่ใช้ลงแล้ว  :001:

ของวัดบางพระที่เรียกกัน 5 แถวๆ  แต่จริงๆไม่ใช่ 5 แถวหลอกครับ
ถ้า 5 แถว นู้นครับ สายปทุมเลย
อักขระและคาถาที่ลงใช้ต่างกันคนละเรื่องเลย  ของวัดบางพระเราเป็นของโบราณมีมานานแล้ว อิอิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 เม.ย. 2553, 11:34:09 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 เม.ย. 2553, 12:01:31 »
ผมเคยเห็นนะ   น่าจะเป็นกระทู้ 7 แบกนะ หรือ ฝนเสน่ห์ห่านะครับ

ดูจากอักขระที่ใช้ลงแล้ว  :001:

ของวัดบางพระที่เรียกกัน 5 แถวๆ  แต่จริงๆไม่ใช่ 5 แถวหลอกครับ
อักขระและคาถาที่ลงใช้ต่างกันคนละเรื่องเลย  ของวัดบางพระเราเป็นของโบราณมีมานานแล้ว อิอิ

น้องเอ็มเมื่อวานพี่ก็เห็นที่กุฏิแหล่ะก็เลยถามหลวงพี่เพราะที่ไหล่ขวายังมีที่เหลืออยู่ไงเผื่อได้แต่ก็ได้ที่บอกมาแทนอ่ะค่ะ^^

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 เม.ย. 2553, 01:06:36 »
ผมเคยเห็นนะ   น่าจะเป็นกระทู้ 7 แบกนะ หรือ ฝนเสน่ห์ห่านะครับ

ดูจากอักขระที่ใช้ลงแล้ว  :001:

ของวัดบางพระที่เรียกกัน 5 แถวๆ  แต่จริงๆไม่ใช่ 5 แถวหลอกครับ
อักขระและคาถาที่ลงใช้ต่างกันคนละเรื่องเลย  ของวัดบางพระเราเป็นของโบราณมีมานานแล้ว อิอิ

น้องเอ็มเมื่อวานพี่ก็เห็นที่กุฏิแหล่ะก็เลยถามหลวงพี่เพราะที่ไหล่ขวายังมีที่เหลืออยู่ไงเผื่อได้แต่ก็ได้ที่บอกมาแทนอ่ะค่ะ^^

ครับพี่ปุ๋ย ที่กุติหลวงพี่แป้วใช่ใหมครับ  ตามนั้นอะครับ อิอิ
จะเรียกว่า 5 แถว ก็ได้ไม่ว่ากันครับ เพราะอักขระก็มี 5 เส้น 5 แถว อิอิ
แต่คือน้องอธิบายให้ฟังอะครับ  ว่าอักขระที่ลงไม่เหมือนกับสำนักของปทุมธานีเท่านั้นเอง

เมื่อวานได้ความเมตา และของเมตตามา ยินดีด้วยนะครับ  :001:

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 เม.ย. 2553, 01:16:34 »

ครับพี่ปุ๋ย ที่กุติหลวงพี่แป้วใช่ใหมครับ  ตามนั้นอะครับ อิอิ
จะเรียกว่า 5 แถว ก็ได้ไม่ว่ากันครับ เพราะอักขระก็มี 5 เส้น 5 แถว อิอิ
แต่คือน้องอธิบายให้ฟังอะครับ  ว่าอักขระที่ลงไม่เหมือนกับสำนักของปทุมธานีเท่านั้นเอง

เมื่อวานได้ความเมตา และของเมตตามา ยินดีด้วยนะครับ  :001:

ใช่ค่ะน้องเอ็ม ตามนั้นเลยค่ะ แต่พี่ปุ๋ยเองก็ ไม่ได้อะไรนะคะ แต่ที่จริงน่าจะมีรูปเนอะ จะได้รู้เลยว่าคืออะไร^^"

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 เม.ย. 2553, 04:08:33 »

อย่ามองกันที่รูปลักษณ์ของยันต์ที่มีลักษณะ เป็นแถวเลยครับ....

...มองกันที่พุทธคุณของยันต์ที่ได้รับดีกว่าครับ...
:001:

ออฟไลน์ Jakkrit

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 เม.ย. 2553, 06:54:59 »
เห็นอักขระไม่ค่อยชัดเลยครับ เลยไม่รู้เป็นยันต์อะไร :075:
แต่ยังก็ของดีแน่นอนครับผม :002:
นิราศวัดบางพระ
ถึงวัดบางพระเรามีพระอยู่ในจิตสุจริตสถิตดั่งสรวงสรรค์มีพระธรรมเลิศล้ำนำชีวันสุขนิรันด์พลันสว่างกระจ่างใจ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21 เม.ย. 2553, 11:01:37 »
หลวงพี่แป๊วเมตตาให้จะเป็นยันต์นี้น่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 23 เม.ย. 2553, 03:14:24 »
หนูกินน้ำนมแมวมั้งครับ

มันมีสี่แถวใช่หรือเปล่าคะคุณ