ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้ช่วยดูทีครับ พระผง-เหรียญหลวงปู่  (อ่าน 1140 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
เหรียญหล่อกับเหรียญฉีดสวยดีครับ...

...พระผงองค์นี้ไม่ค่อยชอบครับ...

ลองดูเทียบพิมพ์นะครับ....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
เข้ามาเก็บความรู้ครับ ขอบคุณพี่เอ็กซ์ที่ลงพระเครื่องหลวงพ่อเปิ่นของแท้ให้เปรียบเทียบกัน

แต่องค์แรกของท่านเด็กบ้านไร่ ของปลอมพิมพ์ตื้นมาก เจอกันมาเยอะจริงๆ ครับ   ส่วนเหรียญดูไม่เป็นแต่ชอบครับ  :015:

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
เหรียญหล่อฉีด และ เหรียญเสือคู่
ออกวัดหัวลำโพง ปลุกเสก 2 วาระ
ครั้งแรก เสกเดี่ยว ที่วัดบางพระ
ครั้งที่สอง เสกหมู่ โดยพระเกจิดังยุคนั้น รวมถึงหลวงพ่อเปิ่น ด้วย ที่วัดหัวลำโพง :015:
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ ตั้นคนเมืองโอ่ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
เข้ามาส่อง ครับ

ขอบคุณสำหรับ ความรู้ ครับ ^O^

ออฟไลน์ รัช สุทธิสาร

• ฉัฏฐะ
  • *
เข้ามาชมครับ :054: