ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอสอบถามและขอความคิดเห็นหน่อยครับ  (อ่าน 953 ครั้ง)

ออฟไลน์ J600

• ทุติยะ
  • **
ก่อนอื่นผมสมัครเป็นสมาชิกใหม่ด้วยคนนะครับ
ประมาณต้นเดือนเมษายน ผมนั่งใส่สายกีต้าร์อยู่ แล้วอยู่ดีๆ ความรู้สึกเหมือนเห็นซุ้มประตูวัด
อยู่ตรงข้างหน้า แล้วผมเห็นลางๆว่ามีชื่อคำว่าพระอยู่ข้างหลัง เห็นมีรูปปั้นเสือ ผ่านมาหลายวันผมก็ยังนึกถึงตลอด เหมือนภาพอยู่ติดตา ผมเลยสอบถามตามที่กล่าวมาก เพื่อนเลยบอกว่าใช้วัดบางพระหรือเปล่า ผมเลยหาข้อมูลทางเน็ต แล้ว สมัครเป็นสมาชิก
ผมอยากสอบถาม เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ว่าสิ่งที่ผมเห็นคล้ายกับวัดบางพระหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ต้องไปดูที่วัดแล้วจะกระจ่างครับ :004:

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
 :063: 1.ท่านมีสติในขณะนั้นสมบูรณ์หรือ...เปล่า.เปล่า.เปล่า
 :063: 2.ดูหนัง/ดูละคร/ท่องเว็ป...มากไปหรือ...เปล่า.เปล่า.เปล่า

:058: ปล.ถ้าแน่จริงก็เชิญมาคลายปมด้วยตัวเองที่วัดเลยครับ...ยินดีต้อนรับ

ออฟไลน์ siksaka

• ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ
  • จตุตถะ
  • ...ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ...
    • MSN Messenger - alfamale_5698@hotmail.com
    • อีเมล
ลองไปดูด้วยตัวเองดีกว่าครับ  ว่าใช่ตามที่เห็นมาหรือไม่...
แต่ขอบอกครับว่า ไปครั้งหนึ่งแล้ว จะต้องมีครั้งต่อไป.....เชิญครับ
ชีวิตที่สันโดษ....เรียบง่าย....ย่อมมีความสุขเสมอ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
หากยังจำได้ แม่นยำ
ก็ลองมาเห็นกับตาที่วัดบางพระ จ. นครปฐม ดูนะครับ
เผื่ออาจจะใช่ สิ่งที่เราเห็น

ปล. ซุ้มประตูวัดที่ลงท้ายด้วยพระ ก็ไม่ได้ที่เดียวนะครับ