ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนด้วยครับ  (อ่าน 1242 ครั้ง)

ออฟไลน์ siksaka

• ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ
  • จตุตถะ
  • ...ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ...
    • MSN Messenger - alfamale_5698@hotmail.com
    • อีเมล
รบกวนด้วยครับ
« เมื่อ: 26 เม.ย. 2553, 04:54:14 »
พอทราบไหมครับว่าเป็นพระสมเด็จวัดไหน รุ่นไหน??
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 เม.ย. 2553, 04:56:51 โดย siksaka »
ชีวิตที่สันโดษ....เรียบง่าย....ย่อมมีความสุขเสมอ

• ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ
  • จตุตถะ
  • ...ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ...
    • MSN Messenger - alfamale_5698@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 เม.ย. 2553, 05:14:46 »

เมื่อกี้ภาพไม่ขึ้นครับ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 เม.ย. 2553, 01:29:14 »
ต้องขอชมข้างหลังด้วยครับ เพื่อบางวัดที่สร้างจะมีสัญลักษณ์ประจำวัดที่สร้างครับ เช่นสมเด็จวัดระฆัง ข้างหลังจะมีรูประฆังเป็นต้นครับ  :114:

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 เม.ย. 2553, 02:02:34 »
ต้องขอชมข้างหลังด้วยครับ เพื่อบางวัดที่สร้างจะมีสัญลักษณ์ประจำวัดที่สร้างครับ เช่นสมเด็จวัดระฆัง ข้างหลังจะมีรูประฆังเป็นต้นครับ  :114:

1.ขอชมภาพถ่ายด้านหลัง
2.ขอชมภาพถ่ายด้านข้าง
คร่าวๆพิมพ์องค์พระน่าจะเป็น..พิมพ์เกศทะลุซุ้ม..นะครับ(ผิดถูกอภัยไว้ ณ. ที่นี้ครับ)

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01 พ.ค. 2553, 12:13:26 »
ขอบคุณมากครับที่แนะนำ
ตอนนี้กำลังหากล้องตัวใหม่อยู่ครับ
 :001: :001: