ผู้เขียน หัวข้อ: อยากมอบถามเรื่องสัก วัด บางพระ  (อ่าน 1808 ครั้ง)

ออฟไลน์ never_justice

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
มีข้อ ห้ามอะไร มั่งครับ

ผมมีสงสัยอยู่นิดหนึ่งว่า สักมาแล้ว ให้แฟนขึ้นอยู่บนตัวทำธุระบนเตียงได้รึเปล่าครับ(มีคนเคยบอกมา)

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
ตอบ: อยากมอบถามเรื่องสัก วัด บางพระ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 พ.ค. 2553, 01:35:54 »
ข้อห้ามต่างๆลองค้นหาดูนะครับน่าจะมีเพื่อนๆตอบไว้เยอะแล้ว
ส่วนเรื่องบนเตียงนั้นไม่ควรให้ผู้หญิงขึ้นคร่อมอ่ะครับ ท่ามีตั้งร้อยแปดก็เลือกใช้ตามสะดวกครับ
หรือเท่าที่เคยเห็นข้อมูลมาลูกศิษย์อาจารย์อ๊อดผ้าขาวก็เคยถามเรื่องนี้กับท่าน ท่านก็ว่าผู้หญิงอยู่บนได้ไม่เป็นไรเพราะเป็นภรรยาเรา

ผิดถูกประการใดก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ
น้องใหม่ร้ายบริสุทธิ์

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: อยากมอบถามเรื่องสัก วัด บางพระ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 พ.ค. 2553, 03:25:58 »
หรอครับ

ออฟไลน์ ~กระจกเงา~

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 พ.ค. 2553, 01:47:02 »
ไม่เป็นไรนะครับผู้หญิงขึ้นคร่อมอะครับ อาจารย์ญา วัดนางเหลียว ลำปาง ท่านบอกมาครับ :016:

ออฟไลน์ linlin

• ตติยะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 พ.ค. 2553, 06:44:01 »
เรื่องนั้นผมว่าอย่าไปคิดเลย

แค่รักษา 5 ข้อ ของวัดบางพระ ก็พอแล้วครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 พ.ค. 2553, 01:42:53 »
ขอบคูณมาก ครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 พ.ค. 2553, 05:20:48 »
ผมอยากได้ทาง สายการงานอ่าครับ

ควรจะสัก อะไรดีครับ

ออฟไลน์ acoustic.song

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 พ.ค. 2553, 05:39:54 »
ไม่ผิดครับเพราะเราไม่ได้เจตนาลบหลู่ครูบาอาจารย์(ทำบ่อย)

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 พ.ค. 2553, 06:21:03 »
ผมอยากได้ทาง สายการงานอ่าครับ

ควรจะสัก อะไรดีครับ

พุฒซ้อนเลยค่ะดีนักแล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พ.ค. 2553, 06:21:37 โดย nayfertity »