ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้คาถาออกรถใหม่ครับ  (อ่าน 16383 ครั้ง)

ออฟไลน์ noom_ae101

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อยากได้คาถาออกรถใหม่ครับ
« เมื่อ: 10 พ.ค. 2553, 08:43:31 »
พอดีว่าจะเตรียมตัวออกรถใหม่  จึงอยากให้พี่ๆ ช่วยเรื่องในการออกรถใหม่หน่อยครับ
1. คาถาออกรถใหม่
2. ต้องใช้อะไรในการประกอบพิธีบ้าง  เช่น ธุปกี่ดอก  พวกมาลัยกี่พวง
3. ฤกษ์วันไหนดีในการออกรถครับ (แบบว่าทะเลาะกับพ่อนิดหน่อย) พ่อดูฤกษ์ของพ่อเอง  แต่ผมเป็นคนขับรถอะ(พ่อซื้อให้) ก็เลยบอกพ่อเอาฤกษ์สะดวกดีกว่า

ขอบคุณครับ  

ปล.ผมตั้งใจว่าออกรถวันแรกจะ ไปเจิมรถที่วัดบางพระด้วยน่ะครับ (อาจจะเที่ยงๆ บ่ายๆ)  พาพ่อกับแม่ไปโชว์รูมรถด้วยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พ.ค. 2553, 08:50:29 โดย noom_ae101 »

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
ตอบ: อยากได้คาถาออกรถใหม่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 พ.ค. 2553, 08:49:30 »
หลังจากให้พระอาจารย์ท่านเจิมนำฤกษ์ให้แล้ว อยากให้เชิญพ่อและแม่มาเจิมอวยพร พรพ่อแม่นี่แหละครับยิ่งกว่าคาถาปลุกเสกใดๆทั้งปวง รับรองครับ......ยิ่งกว่าสุดยอดคาถาใดในโลกหล้าครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 พ.ค. 2553, 09:04:06 »
พอดีว่าจะเตรียมตัวออกรถใหม่  จึงอยากให้พี่ๆ ช่วยเรื่องในการออกรถใหม่หน่อยครับ
1. คาถาออกรถใหม่
2. ต้องใช้อะไรในการประกอบพิธีบ้าง  เช่น ธุปกี่ดอก  พวกมาลัยกี่พวง
3. ฤกษ์วันไหนดีในการออกรถครับ (แบบว่าทะเลาะกับพ่อนิดหน่อย) พ่อดูฤกษ์ของพ่อเอง  แต่ผมเป็นคนขับรถอะ(พ่อซื้อให้) ก็เลยบอกพ่อเอาฤกษ์สะดวกดีกว่า

ขอบคุณครับ 

ปล.ผมตั้งใจว่าออกรถวันแรกจะ ไปเจิมรถที่วัดบางพระด้วยน่ะครับ (อาจจะเที่ยงๆ บ่ายๆ)  พาพ่อกับแม่ไปโชว์รูมรถด้วยครับ

คาถาออกรถใหม่เท่าที่เคยหาข้อมูลก็ยังไม่เคยเจอนะครับ
ฤกษ์สะดวกดีกว่าครับ  มีตังค์อยู่ในกระเป๋าซื้อเมื่อไหร่ก็ได้ที่โชว์รูมเปิดบริการ  และมีสีที่เราต้องการ
ถ้าไม่มีตังค์ถึงฤกษ์จะดีแค่ไหนก็ไม่มีทางได้รถ อิอิ

ออกรถวันแรกจะ ไปเจิมรถที่วัดบางพระด้วยน่ะครับ  ดีแล้วครับถือโอกาสพาพ่อแม่ไปทำบุญด้วย
ขับรถไม่ประมาท เมาไม่ขับ ขับไม่โทร ดีที่ซู๊ด

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 พ.ค. 2553, 10:46:05 »
คุณพ่อซื้อให้ ก็เอาฤกษ์ตามที่คุณพ่อเลือกดีกว่าน่ะครับ อาจจะช้าไปก็ไม่กี่วัน จะขัดใจคุณพ่อทำไมครับ ทดแทนคุณของพ่อโดยตามใจพ่อ แค่นี้ทำไม่ยากน่ะครับ อย่าตอบแทนพ่อที่ออกรถใหม่ให้โดยขัดใจคุณพ่อเลยน่ะครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์กวาง~

• ไม่ใช่คนแรกของหัวใจ..แต่ก็เป็นคนสุดท้ายของชีวิต ^^โฮ๊ะๆ^^
  • อัฏฐมะ
  • เพื่อนกัน..ตลอดกาล..
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 พ.ค. 2553, 11:39:21 »
เงินพ่อ...ก็รอฤกษ์พ่อ..

..ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือดวงตะวัน..
..ไม่เคยมีให้ฉันในวันที่มองไม่เห็นใคร..
.ที่โลกนี้ไม่มี..ก็คือความรักยิ่งใหญ่..
..ไม่มีคนห่วงใย..หวังดีและผูกพันธ์..

ออฟไลน์ Jued

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 พ.ค. 2553, 12:58:16 »
ถูกต้องแล้วครับ พ่อแม่ดี่ทีสุดแล้วครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 พ.ค. 2553, 01:54:49 »
ออกรถใหม่ก่อนอื่นต้องแกะพลาสติกที่เกะกะก่อนครับ

จากนั้นเข้านั่งในตัวรถ / บนรถ เริ่มบิดกุญแจและดูเกจน้ำมัน

ถ้ามีน้ำมันพอก็กลับบ้านครับ หาฤกสะดวกดีดีไปเจิมที่วัดบางพระ ก็ได้ครับ ...  :089:

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 พ.ค. 2553, 02:48:32 »
ก็ทำตามที่เพื่อนๆพี่ๆบอกกันหละครับ เอารถไปเจิมจะได้เป็นสิริมงคล

ส่วนคาถามีอยู่ว่า

วันนี้วันดี  ไม่ว่าวันไหนๆก็ดี  ขับรถก็ดีมีสติอย่าประมาท  ทำตามกฏหมาย มีน้ำใจอย่าใจร้อน

แนะนำ ก่อนขับรถออกไปไหนทุกครั้ง ยกมือไหว้แม่ยานางท่านก่อน บอกขอให้เดินทางปลอดภัยละกันนะครับ   :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พ.ค. 2553, 02:49:27 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ noom_ae101

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 พ.ค. 2553, 03:09:07 »
เอาฤกษ์พ่อ แต่ผมเป็นคนขับ(คนเดียว) แล้วจะซื้อให้ผมทำไมละ??? มันต้องดูฤกษ์ผมไม่ใช่หรอ หรือไม่ก็ฤกษฺ์สะดวก(ดีสุด)

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 พ.ค. 2553, 04:23:59 »
ไม่หรอกครับท่านคาถาออกรถใหม่อะครับ มีแต่ ฤกษ์ ครับว่า ออกรถอะไรดี วันอะไร สีอะไร เดือนไหน ครับ ส่วนข้อมูลเรื่องฤกษ์อะลองไปหาซินแซ เก่งๆดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พ.ค. 2553, 04:25:45 โดย dangerous »
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 พ.ค. 2553, 06:15:59 »
เอาฤกษ์พ่อ แต่ผมเป็นคนขับ(คนเดียว) แล้วจะซื้อให้ผมทำไมละ??? มันต้องดูฤกษ์ผมไม่ใช่หรอ หรือไม่ก็ฤกษฺ์สะดวก(ดีสุด)
ต้องถามคุณพ่อก่อนว่า ตอนท่านหาฤกษ์ให้ ท่านใช้วันเดือนปีเกิด คุณหรือของท่าน ที่ถูกต้องควรเป็นของคุณเพราะคุณเป็นคนขับ
แต่ฤกษ์ของคุณพ่อคุณ อาจรวมถึงความพร้อมของท่านด้วย ทั้งนี้คุณใช้เงินของท่านออกรถใช่ไหม...
ยังไงผมว่าเชื่อคุณพ่อดีที่สุด นะครับ