ผู้เขียน หัวข้อ: ถามผู้รู้หน่อยคับ ผมจะไปสักที่วัดบางพระ  (อ่าน 4778 ครั้ง)

ออฟไลน์ นัท~สันโดษ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - kamisky001@hotmail.com
คือผมอายุ 17 อยากไปสักน้ำมันที่วัดบางพระ ได้มั้ยคับ

แล้วถ้าสักได้ ผมบอกหลวงพี่สักลายที่ต้องการได้เลยมั้ยคับ

คือผมศรัทธามานานเเล้วอ่ะคับ พอรู้ว่ามีเว็ปของทางวัดเลยเข้ามาถาม

แล้วค่าครูรวมหมดในครั้งแรกต้องใช้เงินประมาณเท่าไหร่ครับ

แล้วเดินทางจากเดอะมอลล์บางกะปิไปที่วัดบางพระ เดินทางยังงัยคับ

รบกวนผู้รู้ทุกท่านช่วยตอบผมหน่อยนะคับ รออ่านอยู่คับผม ขอบคุณล่วงหน้าคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 พ.ค. 2553, 11:42:16 โดย kamisky001 »
ส่วนหนึ่งของชีวิต อุทิศให้สังคม มูลนิธิ กู้ภัย ร่มไทร

ออฟไลน์ black123

• ตติยะ
http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,16807.msg148241.html#msg148241

อ่านดูเรื่อยๆครับน้อง  น้องเรียนอยู่ต้องทำใจเรื่องคนเยอะนะวันหยุดอ่ะ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - kamisky001@hotmail.com
http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,16807.msg148241.html#msg148241

อ่านดูเรื่อยๆครับน้อง  น้องเรียนอยู่ต้องทำใจเรื่องคนเยอะนะวันหยุดอ่ะ

ครับผม ขอบคุณพี่ๆที่ให้ความรู้นะคับ แต่อายุ 17 สักน้ำมันได้เเล้วใช่มั้ยครับ ขอบคุณอีกทีครับ

ออฟไลน์ tong_lomsak

• คณะกรรมการ
  • อาจาริโย เม ภันเต อายัส์มา ฐิตคุโณ นาม
อายุ17สักน้ำมันก็ได้ครับ
อยู่บางกระปิขึ้นรถตู้แถวน้อมจิตนะมาลง
เซ็นทรัลปิ่นเกล้าขึ้นรถตู้หน้าห้างไปลงนครชัยศรี
ตรงหน้าแฟมิลี่ รอขึ้นรถเมล์สีส้มไปลงบางพระหน้าวัดเลย
จงอย่าเชื่อเพียงแค่ได้รู้ ได้ยิน ได้เห็น ได้อ่าน มา

ออฟไลน์ Jued

• ตติยะ
    • อีเมล
เดินทางปลอดภัยครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
ขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่ให้ความรู้นะคับ ขอบคุนคับ

ออฟไลน์ pongsakorn

• ฉัฏฐะ
  • *
    • ICQ Messenger - 86
    • MSN Messenger - apyon_123@hotmail.com
อายุเท่ากันเลยครับ ศิษย์วัดเดียวกัน

ออฟไลน์ tola

• จตุตถะ
    • อีเมล
ลงแยกท่านาก็ได้ครับข้ามสะพานลอยเดินไปใต้สะพานยก ระดับรอรถเข้าบางพระ
แต่ถ้ารถดอนตูมมาก็ไปได้ครับบอกกระเป๋าลงวัดละมุดจากนั้นต่อมอเตอร์ไซค์20บาท

• ฉัฏฐะ
  • *
คือผมอยากทราบอีกเรื่องนึงนะครับ

ว่าผมจะขอเมตตาจากพระอาจารย์ท่านใดได้บ้าง

เนื่องจากบ้านผมอยู่ไกล และสะดวกนานๆไปที

คือผมอยากจะสักยันต์ครูให้ครบทั้งสามยัตน์

มีเก้ายอด แปดทิศ แล้วก้องบน้ำอ้อย

จากนั้นก้อมหาอุตม์อีกหนึ่งยันต์ ผมอยากทราบว่า

ผมจะขอเมตตาจากพระอาจารย์ท่านใดได้บ้างครับ

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
ใจเย็น ๆ ก็ได้ จะรีบไปไหนจ๊ะ

• ฉัฏฐะ
  • *
คือว่าผมอยู่ไกลมากอ่ะครับ เลยกะว่าจะสักครั้งเดียวให้ครบยันต์ครูไปเลย

แล้วอีกหนึ่งยันต์คือ มหาอุตม์ เพราะว่าผมไม่รู้ว่าจะได้ไปอีกวันไหนอ่ะครับ

ออฟไลน์ bamisak

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมอายุ 16 ครับ ไปสักมากับหลวงพี่แป๋ว ท่านก็เมตตาสักให้ครับ

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
ตอนครั้งแรกที่พี่ไป พี่เองก็อยากได้ครบ แต่ตอนนี้ยังไม่ครบเลย บางคนไปตั้งแต่เช้า กว่าจะกลับก็มืดค่ำ พี่เองบ้านก็ไกลจ๊ะ

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอนครั้งแรกที่พี่ไป พี่เองก็อยากได้ครบ แต่ตอนนี้ยังไม่ครบเลย บางคนไปตั้งแต่เช้า กว่าจะกลับก็มืดค่ำ พี่เองบ้านก็ไกลจ๊ะ

แล้วตอนนี้พี่ได้ยันต์ครูครบหมดยังอ่ะคับ

แล้วพี่มียันต์อ่ะรัยบ้างตอนนี้อ่ะครับ

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ได้เก้ายอดค่ะ นอกนั้นก็อื่น ๆ แล้วแต่หลวงพีท่านจะเมตตาให้ ขอบ้างบางทีที่ท่านถามค่ะ

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: ถามผู้รู้หน่อยคับ ผมจะไปสักที่วัดบ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 26 พ.ค. 2553, 05:56:47 »
ได้เก้ายอดค่ะ นอกนั้นก็อื่น ๆ แล้วแต่หลวงพีท่านจะเมตตาให้ ขอบ้างบางทีที่ท่านถามค่ะ

อ๋อ ครับผม ขอบคุณสำหรับความรู้และคำแนะนำนะครับ ขอบคุณทุกๆท่านครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 พ.ค. 2553, 05:59:45 โดย kamisky001 »

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
พี่เป็นผู้หญิงไม่ได้ไปสู้รบกับใครเขา แค่เก้ายอดกับกระทู้ ๗ แบก พุทธคุณก็ช่วยพี่แคล้วคลาดไปแล้วนับครั้งไม่ถ้วน -ขอบคุณค่ะ-

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: ถามผู้รู้หน่อยคับ ผมจะไปสักที่วัดบ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 26 พ.ค. 2553, 06:05:48 »
พี่เป็นผู้หญิงไม่ได้ไปสู้รบกับใครเขา แค่เก้ายอดกับกระทู้ ๗ แบก พุทธคุณก็ช่วยพี่แคล้วคลาดไปแล้วนับครั้งไม่ถ้วน -ขอบคุณค่ะ-

ขอบคุณพี่ๆทั้งหลายอีกครั้งครับ สำหรับคำแนะนำและความรู้ทุกๆอย่าง ขอบคุณครับ ผมว่าจะเข้าสักที่วัดพรุ้งนี้อ่ะครับ ^^

พี่ๆพอจะมีคำแนะนำอ่ะรัยกันบ้างมั้ยครับ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 พ.ค. 2553, 06:16:58 โดย kamisky001 »

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
น้องบ้านอยู่ที่ไหนเหรอคะ

• ฉัฏฐะ
  • *
แถวๆเดอะมอลล์บางกะปิครับผม 

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
อ่ะใกล้ๆ กัน

• ฉัฏฐะ
  • *
พี่อยู่แถวไหนอ่ะ แล้วเวลานั่งรถไปประมาณกี่ชั่วโมงถึงหรอครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ขอให้โชคดีครับ :002:
รักและศรัทธา

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เมเจอร์รัชโยธิน

• ฉัฏฐะ
  • *

• ฉัฏฐะ
  • *
เมเจอร์รัชโยธิน

ครับพี่ปุ๋ย  :001: :001:

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพและสมปรารถนากับสิ่งที่หวังไว้นะคะ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 พ.ค. 2553, 09:24:54 โดย nayfertity »

ออฟไลน์ charlie

• ปัญจมะ
    • อีเมล
น้องคับ พี่อยู่ จ.ระนอง ยังไปกราบขอหลวงพี่ ที่ละ ยันต์เลย ไม่ต้องรีบ จะได้ไปกราบท่านบ่อยๆ เข้าวัดบ่อยๆ ดีน๊ะคับ

• ฉัฏฐะ
  • *
ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพและสมปรารถนากับสิ่งที่หวังไว้นะคะ^^

น้องคับ พี่อยู่ จ.ระนอง ยังไปกราบขอหลวงพี่ ที่ละ ยันต์เลย ไม่ต้องรีบ จะได้ไปกราบท่านบ่อยๆ เข้าวัดบ่อยๆ ดีน๊ะคับ

ขอบคุณพี่ ๆ ทั้งสองท่านครับผม

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
วันนี้เดินทางปลอดภัยค่ะ
ถ้าไปตรงไหนยังไงไปไม่ถูก
โทรถามพี่โต้งได้เลยค่ะพี่โต้งใจดี

ออฟไลน์ ตั้นคนเมืองโอ่ง

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ง่า ไม่้ต้อง รีบ หลอกครับ กทม แค่นี้ เอง สี่ห้าสิบกิโลเอง ไปบ่อยๆ ก็ดีครับ เข้าวัดบ่อยๆ ดีครับๆ

เิดินทาง สวัสดิภาพ ครับ ^^

• ฉัฏฐะ
  • *
วันนี้เดินทางปลอดภัยค่ะ
ถ้าไปตรงไหนยังไงไปไม่ถูก
โทรถามพี่โต้งได้เลยค่ะพี่โต้งใจดี

ขอบคุณครับพี่ปุ๋ย แต่ตื่นสายอีกแล้วอ่ะ ขนาดตั้งนาฬิกาปลุกแล้วนะเนี่ย

เพราะฉะนั้นวันนี้ต้องนอนไว ๆ จะได้ตื่นเช้า ๆ ได้หน่อย ขอบคุณครับ

ง่า ไม่้ต้อง รีบ หลอกครับ กทม แค่นี้ เอง สี่ห้าสิบกิโลเอง ไปบ่อยๆ ก็ดีครับ เข้าวัดบ่อยๆ ดีครับๆ

เิดินทาง สวัสดิภาพ ครับ ^^

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับพี่ๆทั้งหลาย :001:

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
ไปตามสเตปเลย มาบ่อยๆเดียวก็ได้ของดีๆเอง พี่ได้สัตว์หลายอย่างแล้ว ก็ยังไม่ได้แปดทิศเลย แล้วแต่หลวงพี่ท่านจะให้ดีกว่า ใจเย็นแล้วจะได้ของดีๆเอง ต้องขยันและอดทนหน่อยนะ เป็นกำลังใจให้ พี่เองยังมาวันเว้น วันเลย ตื่นนอนตั้งแต่ ตีสี่ครึ่งเลย

ออฟไลน์ pongsakorn

• ฉัฏฐะ
  • *
    • ICQ Messenger - 86
    • MSN Messenger - apyon_123@hotmail.com
อายุ 17 เท่ากันเลย ศิษย์วัดเดียวกัน ขอให้บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุมครองลูกศิษย์ทุกคน

แต่ผมจะก็ไปสักเหมือนกันครับ แต่ต้องรอจบ ม.6 ก่อน

ถ้าสักแล้วเอามาให้โชว์ด้วยนะครับ (อยากเห็นจัง)