ผู้เขียน หัวข้อ: มาฝากตัวเป็นลูกศิษได้2อาทิตเอง ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ  (อ่าน 3147 ครั้ง)

ออฟไลน์ il2oKJiT

• ตติยะ
    • MSN Messenger - il2oKJiT@hotmail.com
    • อีเมล

อันนี้หลวงพี่นันเมตาให้มาครับ

• ตติยะ
    • MSN Messenger - il2oKJiT@hotmail.com
    • อีเมล
งบน้ำอ้อยหลวงพี่หมีเมตาให้มาครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
อันสุดท้ายแต่ยังไม่ท้ายสุด  หลวงพี่ยาแทงให้ครับ   :005: :005:

มีข้อผิดพลาดประการใด  ต้องขออะภัยมานะที่นี้ด้วยนะครับ     :100: :100:

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
ยินดีต้อนรับครับ
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ

ยินดีต้อนรับครับ 2อาทิตย์นี้ ไวจริงๆนะครับ สงสัยไม่เกินสิ้นปีคงเต็มแน่ๆเลยครับ สวยมากครับ ได้ความเมตตามาแล้วเก็บรักรักษาให้ดีนะครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ Ogofmayas

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - gofmaruhi_as@hotmail.com
    • อีเมล
ดีมากเลย ครับ แน่นอน จิงๆๆ :015:  ชอบๆ

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
2อาทิตย์นี้....ได้หลายอย่างแล้วนะครับ

ดีใจดด้วยครับ
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สองอาทิตย์ได้เท่านี้ ไม่ถึงสิ้นปีก็เต็มหลังแน่ๆเลย ยินดีด้วยครับ  :050:

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
เยี่ยมค่ะ  ยินดีด้วยนะคะ 

ชื่นชมในความมุ่งมั่น พร้อมกับศรัทธาเต็มเปี่ยม
เร็ว ๆ นี้ รับรองเลยคะ เต็มหลังแน่ ๆ   :016:

ขอบคุณที่นำมาแบ่งปันกันชม :054:
Good LucK
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
เร็วจริงๆ อย่างที่คนอื่นว่าๆ มา

อีกไม่นานคงล่ามเต็มหลัง

รักษาศีล เคารพครูอาจารย์ด้วยนะครับ  :050:

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
ดีใจด้วยครับ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
นี่แค่ 2 อาทิตย์ได้ขนาดนี้ถือว่าเยอะแล้วครับ สมัยผมกว่าจะได้ภาพเสือ พ่อแก่ ต้องรอฤกษ์ รอโอกาสดีๆ กว่าท่านจะเมตตาต้องไปอย่างน้อยเกือบ 2 เดือนครับ

ออฟไลน์ tola

• จตุตถะ
    • อีเมล
อีกไม่นานเต็มหลังแน่ๆเอาใจช่วยครับ
 21;

ออฟไลน์ oz

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เดี่ยวนี้ ลงฤษี ก่อนได้เลยหรือครับ :010:
ไม่ลงเก้ายอดก่อนหรือครับ

ออฟไลน์ เสือเดือนแปด

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่มีความล้มเหลว มีแต่บทเรียนของชีวิต
เดี๋ยวก็เต็มหลังแล้ว  เอาใจช่วย

ติดเข็มแล้วละ่สิ  หู  หู

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
โหไปมาสองอาทิตย์ได้เท่านี้เยี่ยมค่ะ :053:

• ตติยะ
    • อีเมล
อิอิ  โทดคับ ฤาษีเป็นยันครูของที่อื่นอะคัฟ โทษที :054: :054:

ออฟไลน์ ~แห้งคุง~

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
พุฒซ้อนของหลวงลุงญาใช่มั้ยครับ 
ผมกับเพื่อนท่านเมตตาให้มาเหมือนกัน

ออฟไลน์ butterfly

• อย่าจำว่าเราทำดีกับใคร แต่ให้จำไว้ว่าใครทำดีกับเรา
  • สัตตมะ
  • **
ยินดีด้วยนะค่ะ สำหรับความมุ่งมั่น  :016:
ความรักเปรียบเหมือนรอยสัก เจ็บปวดแต่ก็งดงาม[shake][/shake]

ออฟไลน์ นามมงคล

• บางคนฝันที่จะประสบความสำเร็จอย่างสวยหรู ในขณะที่บางคนกำลังลงมือกระทำ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • ดีชั่ว อยู่ที่ตัวทำ
อิอิ  โทดคับ ฤาษีเป็นยันครูของที่อื่นอะคัฟ โทษที :054: :054:

ผมว่าไม่จำเป็นนะครับ เพราะขึ้นอยู่กับวิจารย์ญาณของครูบาอาจารย์ ว่าจะประสิทธิ์ประสาทให้แบบไหน

ปล.เพราะผมเองก็ได้พ่อแก่ก่อนเก้ายอด

ด้วยความเคารพ

เขา..ผู้สูญสิ้นทรัพย์สินไป           เขา..สูญเสียมากเหลือเกิน
เขา..ผู้สูญสิ้นเพื่อนไป               เขา..สูญเสียมากกว่า
เขา..ผู้สูญสิ้นความศรัทธา           เขา..ผู้นั้น.. สูญเสียยิ่งกว่าใครๆ