ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องสักน้ำมันครับ  (อ่าน 3517 ครั้ง)

ออฟไลน์ black123

• ตติยะ
ขอถามเรื่องสักน้ำมันครับ
« เมื่อ: 30 พ.ค. 2553, 01:31:18 »
แฟนไปสักน้ำมันมาเป็นเดือนแล้ว ปัญหาคือหลังเขาจะมีรอยฝีเข็มขึ้นไม่ยอมหายครับ เหมือนเป็นสิวที่หลังและพระอาจารย์ท่านให้ยันมาใหญ้มาก
เลยเหมือนมีสิวเต็มหลัง (ผู้หญิงอ่ะนะครับ เรื่องสวยเรื่องงามว่าเขาไม่ได้)
อยากทราบว่าจะหายไหมครับ  เขากลัวไม่หายครับ ถ้าหายสนิทจะใช้เวลากี่วันกี่เดือน ถ้าไม่หายต้องซื้อยาอะไรมาทาไหมครับ

แต่เรื่องศรัทธาเนี่ยแฟนผมเขาได้อะไรดีๆจากการไปสักมาแล้วครับ เห็นผลกับตัวเขาเลย  ไม่ว่าจะหายหรือไม่หาย ศรัทธาไม่เปลี่ยนแปลง
มีแต่มากขึ้นๆๆ เพราะจะไปสักอีก  แต่อย่างว่าแหละครับ ผู้หญิงจะมากระด่างกระดำแบบชายเราได้อย่างไร :043:

ขอขอบพระคุณไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
ตอบ: ขอถามเรื่องสักน้ำมันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 พ.ค. 2553, 04:39:08 »
แฟนไปสักน้ำมันมาเป็นเดือนแล้ว ปัญหาคือหลังเขาจะมีรอยฝีเข็มขึ้นไม่ยอมหายครับ เหมือนเป็นสิวที่หลังและพระอาจารย์ท่านให้ยันมาใหญ้มาก
เลยเหมือนมีสิวเต็มหลัง (ผู้หญิงอ่ะนะครับ เรื่องสวยเรื่องงามว่าเขาไม่ได้)
อยากทราบว่าจะหายไหมครับ  เขากลัวไม่หายครับ ถ้าหายสนิทจะใช้เวลากี่วันกี่เดือน ถ้าไม่หายต้องซื้อยาอะไรมาทาไหมครับ

แต่เรื่องศรัทธาเนี่ยแฟนผมเขาได้อะไรดีๆจากการไปสักมาแล้วครับ เห็นผลกับตัวเขาเลย  ไม่ว่าจะหายหรือไม่หาย ศรัทธาไม่เปลี่ยนแปลง
มีแต่มากขึ้นๆๆ เพราะจะไปสักอีก  แต่อย่างว่าแหละครับ ผู้หญิงจะมากระด่างกระดำแบบชายเราได้อย่างไร :043:

สักน้ำมันที่ผมเห็นมาก็ไม่น่าเกิน2อาทิตย์นะครับ ก็น่าจะจางหายไปแล้ว น่าจะหายนะครับลอยเข็มที่หลวงพี่ท่านเมตตามาให้ ไม่ทราบว่าโดนพวกโลชั่นที่เป็นกรดหรือเปล่า เลยไม่หายนะครับ ลองหลีกเลี่ยงพวกโลชั่นดูนะครับ แต่ถ้าไม่หายจริงๆ อาจจะต้องไปขอความเมตตาเพิ่มนะครับ ขอให้หายไวๆนะครับ

ขอบคุณครับ

ขอขอบพระคุณไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ black123

• ตติยะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 พ.ค. 2553, 06:19:59 »
ไม่ได้ทาโลชั่นอะไรเลยครับ ครีมอะไรก็ไม่ได้ทา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 พ.ค. 2553, 11:56:21 »
ผมว่าห้อยวัตถุมงคลดีกว่าครับ

สักน้ำมัน ถึงแผลหาย ยังไงมันก็ยังเห็นรอยจุดๆสีน้ำตาลอยู่บ้างแหละครับ

จะให้เนียนใสเป็นปกติ คงจะไม่ได้หรอกครับ...

...บางคนที่ขาวๆ รอยสักน้ำมันอยู่ถึง4เดือนยังเห็นชัดก็มีครับ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 31 พ.ค. 2553, 09:13:37 »
ผมว่าห้อยวัตถุมงคลดีกว่าครับ

สักน้ำมัน ถึงแผลหาย ยังไงมันก็ยังเห็นรอยจุดๆสีน้ำตาลอยู่บ้างแหละครับ

จะให้เนียนใสเป็นปกติ คงจะไม่ได้หรอกครับ...

...บางคนที่ขาวๆ รอยสักน้ำมันอยู่ถึง4เดือนยังเห็นชัดก็มีครับ...

เห็นด้วยค่ะ
เพราะขนาดตั้งแต่ปีที่แล้ว
ก็ยังเป็นรอยจุด ๆ เหมือนกระอยู่เลยค่ะ
แต่ถ้าไม่สังเกตก็ไม่เห็นหรอกค่ะเพราะขนที่หลังเยอะ

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 มิ.ย. 2553, 10:53:59 »
ผมก็สักน้ำมันอยู่ครับ อาทิตย์กว่าๆก็จางแล้ว ไม่เห็นเป็นไรเลย ผมไปสัก วันเว้นวัน

ออฟไลน์ seechomphu

• ตติยะ
    • MSN Messenger - artart_p@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2553, 11:47:57 »
ของผมก็สักน้ำมันครับเพิ่งไปครั้งแรกและสักครั้งแรกวันนี้เองครับ ไม่กี่ ชม ไม่เห็นรอยแล้วครับ

ออฟไลน์ รวี สัจจะ...

• รองประธาน
  • รวี สัจะ-สมณะไร้นาม-วจีพเนจร
    • รวี สัจจะ สมณะไร้นาม (เคลื่อนไหวดุจสายลม)
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 มิ.ย. 2553, 08:57:06 »
            :059:กรณีนี้อาจจะเกิดจากอาการน้ำมันไม่เดิน ทำให้น้ำมันแข็งตัวอยู่กับที่
จึงมองดูเป็นตุ่มคล้ายหัวสิว ซึ่งมีวิธีแก้ไขได้ดังนี้ก็คือใช้การประคบร้อนเพื่อให้น้ำมันเดิน
โดยไปซื้อลูกประคบสมุนไพรที่มีขายตามร้ายขายยา มานึ่งประคบไปให้ทั่วบริเวณที่สัก
จะทำให้ตุ่มยุบลง แต่ยังจะมีรอยเข็มจางๆปรากฏอยู่ ซึ่งรอยสักนั้นจะขึ้นอยู่กับสีผิวด้วย
ถ้ารอยเข็มยุบแล้วแต่ยังเป็นจุดขาวๆอยู่ ก็ให้ใช้โลชั่นบำรุงผิวแก้ฝ้าทาไปเรื่อยๆ ไม่นาน
รอยเข็มก็จะหายไป(กรณีที่สักน้ำมันแล้วเป็นตุ่ม เป็นรอยเข็มจุดขาวๆ ไม่เกี่ยวกับการสักหมึก)
ใช่หวังจะดังเด่น  จึงมาเป็นสมณะ
เพียงหวังจะลดละ  ซึ่งมานะและอัตตา
เร่ร่อนและรอนแรม ไปแต่งแต้มแสวงหา
สัญจรร่อนเร่มา  ผ่านร้อยป่าและภูดอย
ลาภยศและสรรเสริญ  ถ้าหลงเพลินจิตเสื่อมถอย
พาใจให้เลื่อนลอย  จิตเสื่อมถอยคุณธรรม
       ปณิธานในการปฏิบัติธรรม