ผู้เขียน หัวข้อ: คาถาถอนคุณไสย์+++  (อ่าน 10049 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
คาถาถอนคุณไสย์+++
« เมื่อ: 11 มิ.ย. 2553, 08:25:50 »
นะโม 3 จบ นึกถึงพระรัตนตรัยเป็นที่ตั้ง และ พระคุณบิดามารดา ครูบาอาจารย์ทุกท่าน

สะมุหะเนยยะ สะมุหะคะติ สะมุหะคะโต สีมาคะตัง พัทธะเสมายัง

สะมุหะนิตัพโพ เอวัง เอหิ นะเคลื่อน โมคลอน พุทถอน ธาเลื่อน ยะเลื่อนหลุดลอย

ตั้งจิตอธิฐานขอบมารมี แด่คุณพระศรีรัตนตรัย พระคุณบิดามารดา ครูบาอาจารย์ และสิ่งศักสิทธิ์ทั้งหลายที่เรานับถือ
โปรดเมตตา ล้าง ถอดถอน คุณไสย์มนต์ดำ คุณผีทั้งหลาย คุณคนทั้งหลาย คุณยาแฝด ฝังรูปฝังรอย ออกสิ้น ณะ บัดนนี้เถิด
สาธุสาธุ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มิ.ย. 2553, 08:26:09 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ นายธรรมะ

• ดีชั่วอยู่ที่ตัวทํา สูงต่ำอยู่ที่ทําตัว
  • สัตตมะ
  • **
  • เหนื่อย ได้แต่อย่า ท้อ
ตอบ: คาถาถอนคุณไสย์+++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 มิ.ย. 2553, 08:34:39 »
ขอบคุณสำหรับคาถาดีๆ
[shake]ศรัทธา ไม่ใช่ ไสยศาสตร์ ศรัทธา เพื่อ ศักดิ์สิทธิ์ เมื่อมีความ ศักดิ์สิทธิ์ ย่อมเกิด ปาฏิหาริย์[/shake]

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 มิ.ย. 2553, 01:35:10 »
พอสวดตาม..เหมือนจะอยากหาวๆๆ ยังไงไม่ทราบ มันรู้สึกดันๆตื้นๆ แปลกกกกกก
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

ออฟไลน์ yout

• อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2553, 02:32:40 »
ขอบคุณครับ....... :090: :090: :114: :090: :090:......

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2553, 01:56:02 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2553, 12:57:47 »
ช่วงนี้ตามกระทู้ท่านเอ็ม มีแต่ของดีๆมาแจก  :002:
ขอก๊อปอีกหนึ่งคาถานะครับ   :009:

ออฟไลน์ siksaka

• ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ
  • จตุตถะ
  • ...ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ...
    • MSN Messenger - alfamale_5698@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2553, 01:30:31 »
สมัยที่ยังบวชเรียนอยู่ ท่านเจ้าคุณบอกว่า....
ถ้าหากโดนคนทำ ให้ตั้งจิตให้มั่น บริกรรมคำถอนพัทธเสมา....
.....ท่านว่ากันได้ ถอนได้ทุกอย่าง...... :001:
ชีวิตที่สันโดษ....เรียบง่าย....ย่อมมีความสุขเสมอ

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2553, 05:07:08 »
สมัยที่ยังบวชเรียนอยู่ ท่านเจ้าคุณบอกว่า....
ถ้าหากโดนคนทำ ให้ตั้งจิตให้มั่น บริกรรมคำถอนพัทธเสมา....
.....ท่านว่ากันได้ ถอนได้ทุกอย่าง...... :001:

http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=12915

ทุกอย่างล้วนแต่ชื่อมั่นศรัทธา สมาธิ ไม่แครงใจ ก็ทำให้ขลังได้ทุกบทหละครับ อิอิ
แนะนำพระคาถา มงกุฎพระพุทธเจ้า ก็ใช้ได้เหมือนกันอยู่ที่จะอธิฐานและกำลังจิตไปด้านไหน ครอบจักรวาลจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มิ.ย. 2553, 05:07:39 โดย เอ็มเมืองไร่ขิง »

ออฟไลน์ siksaka

• ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ
  • จตุตถะ
  • ...ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ...
    • MSN Messenger - alfamale_5698@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2553, 12:50:44 »
ขอบคุณ คุณเอ็มเมืองไร่ขิง ด้วยนะครับที่แนะนำสิ่งดีๆให้ผม :027:
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ snowwhite

• ตติยะ
    • MSN Messenger - snowwhite_1808@hotmail.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 18 มิ.ย. 2553, 05:27:26 »

แล้วคาถามงกุฎพระพุทธเจ้าอยู่ตรงไหนอะคะ  เพิ่งมาใหม่รบกวนด้วยนะคะ

http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=12915

ทุกอย่างล้วนแต่ชื่อมั่นศรัทธา สมาธิ ไม่แครงใจ ก็ทำให้ขลังได้ทุกบทหละครับ อิอิ
แนะนำพระคาถา มงกุฎพระพุทธเจ้า ก็ใช้ได้เหมือนกันอยู่ที่จะอธิฐานและกำลังจิตไปด้านไหน ครอบจักรวาลจริงๆ

คิดดี ประพฤติดี พระคุ้มครอง

ออฟไลน์ wiriyai

• ผมรักพ่อแม่ ชาติศาสนารักในหลวงบูชาครู คือพ่อแก่
  • จตุตถะ
  • เป็นลูกคนที่2 ของแม่
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 19 ก.ค. 2553, 03:36:24 »
เคยได้ยินเมื่อกันครับสำหรับพระคาถาบทนี้  รู้ว่าจะเป็นตอนพระอาจาร์ถอนของและบรรจุของให้ใหม่ครับสวยไม่ครับ
อย่าอยู่อย่างสิ้นหวังถ้ายังมีพรุ้งนี้เสอม

ออฟไลน์ wiriyai

• ผมรักพ่อแม่ ชาติศาสนารักในหลวงบูชาครู คือพ่อแก่
  • จตุตถะ
  • เป็นลูกคนที่2 ของแม่
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 19 ก.ค. 2553, 03:46:24 »
ก็ดีครับเรียนรู้เอาเพื่อป้องกันตัว  แต่ถ้าจะให้ดีนะครับถ้าเรารู้ว่าโดนของครวไปหาครูบารอาจาร์ให้ท่านแก้ให้จะดีกว่าครับ เพราะว่าของแบบนี้เวลาถ้ามันออกแล้วเราไม่รู้วิธีสะกดมันจะเป็นอันตรายกับผู้อื่นนะครับ แต่ถ้าให้อาจาร์ผู้ประสิทธิ์ประสาวิชาให้เราเป็นผู้ถอนให้ดีกว่าครับท่านจะได้ทำให้ถูกวิธีและส่งกับไปหาเจ้าของครับ ถ้าแนะนำผิดประการใดต้องขออภัยด้วยครับ

ออฟไลน์ ArDET

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 20 ก.ค. 2553, 07:44:18 »
ขอบคุณสำหรับคาถาดีๆ :054:

ออฟไลน์ mang_pong

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 03 ส.ค. 2553, 08:58:31 »
ขอบคุณมากๆค่ะทีแบ่งปันคาถาดีๆ :114: :025: