ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบความหมายค่ะ  (อ่าน 1976 ครั้ง)

ออฟไลน์ pom_mp11

• ช่วยแนะด้วยค่ะ
  • สัตตมะ
  • **
  • อยู่ที่ใจค่ะ
    • MSN Messenger - pom_mp@msn.com
    • อีเมล
อยากทราบความหมายค่ะ
« เมื่อ: 15 มิ.ย. 2553, 12:51:10 »
อยากทราบความหมาย
พรุ่งนี้ว่างค่ะอยากจะไปสักไม่ทราบว่าอาจารย์แป๊วอยู่รึเปล่า ใครทราบช่วยบอกหน่อยค่ะ

ออฟไลน์ สุวรรณปักษี

• เด็กวัด
ตอบ: อยากทราบความหมายค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2553, 12:26:55 »
คิดว่าอยู่ครับเท่าที่ทราบคือ   

อาจารย์แป๊วท่านเพิ่งกลับมาจากเยี่ยมบ้านที่ต่างจังหวัดครับ

---------------------  โ ช ค ดี ค รั บ ----------------------

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2553, 12:40:50 »
อยู่ครับ มาเช้าๆหน่อยนะครับ ช่วยนี้คนเยอะ โดยเฉพาะผู้หญิง วันจันทร์มากันหลายคนมาก แล้วเจอกันครับ ผมจะไปวันพุธ กุฏีหลวงพี่ท่านอยู่ใกล้ๆกับโบสถ์ครับ

ออฟไลน์ Vet_Max

• ปัญจมะ
  • จงตั้งมั่นในความดี
    • MSN Messenger - koranum_max@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2553, 06:05:05 »
ผมก้ได้ยันนี้มาเหมือนคับจากหลวงพี่แป้ว

ท่าใครรุว่ายันอะไร

มีความหมายว่าอย่างไร

พุทธคุณด้านไหน

ช่วยหน่อยนะคับ

ขอบคุนคับ
คนกตัญญูกตเวที ไม่มีวันอดตาย

ออฟไลน์ Vet_Max

• ปัญจมะ
  • จงตั้งมั่นในความดี
    • MSN Messenger - koranum_max@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 มิ.ย. 2553, 10:28:48 »
จะขึ้นป่าวน๊อรุป

ออฟไลน์ Ronaldo 2007

• .....ขออภัยในความบันเทิงบางลีลา.....
  • นวมะ
  • ...รักนะจุ๊บๆ...รักดอกจึงหยอกเล่น...
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2553, 06:53:19 »
 :058:หลวงพี่ท่านอยู่สักปกติครับ..ช่วงนี้ท่านใดไปที่กุฎิหลวงพี่..
...แล้วประสงค์จะทำบุญเลี้ยงเพลพระ..แล้วแต่กำลังศรัทธา..
...หลวงพี่แป๊วท่านจะแจกเหรียญหลวงพ่อเปิ่นด้านหลังเป็นพระเจ้าตาก..ให้ท่านละ..1เหรียญ :114:

ขอให้........เจริญด้วย  อายุ วรรณะ  สุขะ  พละ..ขอรับ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - pom_mp@msn.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2553, 04:05:27 »
แล้ววันศุกร์นี้ไม่รู้อาจาร์อยู่ไหม๊ ว่าจะไปตอนเช้า
อยากจะไปขออาจารย์เพิ่ม แต่ยังไม่มีเพื่อนไปเ :054:ลย

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2553, 07:32:30 »
น่าจะอยู่นะครับ ผมไปมาวันนี้หลวงพี่ท่านไม่เห็นพูดว่าจะไปไหน ผมไปเป็นเพื่อนก็ได้ แล้วเจอกันนะครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2553, 09:52:09 »
ขอบคุณนะค่ะ
ศุกร์ที่แล้วไปไม่ได้ดูวันเป็นวันพระ
ก็เลยแต่ได้ขึ้นไปไหว้หลวงพ่อ
บนกุฎิใหญ่อย่างเดียว
แล้วลงนะ นี่ลงบ่อยๆได้รึป่าวค่ะ

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2553, 09:59:59 »
:058:หลวงพี่ท่านอยู่สักปกติครับ..ช่วงนี้ท่านใดไปที่กุฎิหลวงพี่..
...แล้วประสงค์จะทำบุญเลี้ยงเพลพระ..แล้วแต่กำลังศรัทธา..
...หลวงพี่แป๊วท่านจะแจกเหรียญหลวงพ่อเปิ่นด้านหลังเป็นพระเจ้าตาก..ให้ท่านละ..1เหรียญ :114:

หลังจากกลับจากเยี่ยมโยมแม่ ของหลวงพี่แล้ว สักปกติ ทุกวันนะครับ แต่ช่วงนี้ หลวงพี่ท่านไม่ค่อยสบาย ผมไปสักมาวันจันทร์ที่ 14.06.53 เห็นแก สั่งน้ำมูกตลอดเวลา

ผม ได้ร่วมทำบุญ กับหลวงพี่แป๊วแล้วครับ 500 บาท หลวงพี่แจกเหรียญ1เหรียญขอรับ  เชิญทุกท่านร่วมสบทบด้วยนะขอรับ ตามกำลังศรัทธา

กุฏิหลวงพี่แป๊ว ผมไปทุกอาทิตย์ ขอรับ ท่านใดเจอผม ( โยมเพชร ) ทักทายนะขอรับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มิ.ย. 2553, 10:01:50 โดย โยมเพชร »

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 16 มิ.ย. 2553, 10:20:18 »
ขอบคุณนะค่ะ แล้วไปลงนะบ่อยๆเป็นอะไรรึป่าวค่ะ
อยากทราบ

ออฟไลน์ siksaka

• ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ
  • จตุตถะ
  • ...ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ...
    • MSN Messenger - alfamale_5698@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2553, 01:01:03 »
ลง นะ บ่อยๆ.....ผมคิดว่าไม่น่าจะเป็นอะไรนะครับ
แฟนผมไปลงมาหลายรอบแล้ว ....ยิ่งดีวันดีคืน :016:
ทำกิจการก็ราบรื่น ลูกค้ามากมาย เจรจาก็มีคนเชื่อถือ.......แต่ต้องอยู่ในศีลนะครับ :001:
...อีกอย่างไปลงนะบ่อยๆ ก็ได้กราบหลวงพ่อบ่อยๆ ท่านได้เจอหน้าเราบ่อยๆ  ดีครับ
......สู้ๆครับ :015:
ชีวิตที่สันโดษ....เรียบง่าย....ย่อมมีความสุขเสมอ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 17 มิ.ย. 2553, 10:34:10 »
 :054:ขอบคุณนะค่ะ :054:
พรุ่งนี้ว่าจะไปขอหลวงพี่เพิ่มซะหน่อย