หมวด มิตรไมตรี > บทความ บทกวี

สักยันต์กันทำไม.? ทำไมต้องสักยันต์.? สักยันต์แล้วได้อะไร.?

<< < (3/9) > >>

Lizm Club:
กราบนมัสการพระอาจารย์ ศิษย์น้อมรับคำสั่งสอน............... :054: :054: :054:

wahava:
ขอบคุณน่ะคับที่คำตอบนี้โดนจริงๆแล้วเตือนสติของคนทุกๆคน 25;

gottkung:
กราบขอบพระคุณพระอาจารย์ที่เมตตาสั่งสอนครับ :054:

wiriyai:
กราบนมัสการครับพระอาจารย์ สำหรับเหตุและผลในเรื่องนี้ครับ เห็นด้วย  ผมสักยันต์เพราะมีความเชื่อและศรัทธาในพุทธคุณที่เจอมากับตัวที่สำคัญครูหรืออาจารณ์ที่ประสิทธิประสาทวิชาให้เราก็สอนให้เราเป็นคนดีมีน้ำใจครับ  ให้เคารพพ่อแม่ครูบาอาจารณ์และผู้มีพระคุณยึดถือศีล5เหมือนกันครับ

ปีระกา:
สักยันต์เพราะศรัทธา ไว้เป็นสิ่งคุ้มครองทั้งร่างกายและจิตใจ

วันนี้มีประสบการณ์ครับ
ขึ้นบันได(เหล็ก)ไปทำงานตัดกิ่งไม้ พอลงมาถึงพื้นปรากฏว่าบันไดล้มลงมาทับ
เหล็กแทงหลัง โดนตรงยันต์หนุมาน ทั้งที่น่าจะถึงขั้นส่งโรงพยาบาล
แต่กลับได้แผลเล็กน้อย กราบขอบพระคุณหลวงพ่อครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version