ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้เพิ่งไปสักยันต์ที่วัดบางพระมาครับ ครั้งแรกครับ  (อ่าน 2774 ครั้ง)

ออฟไลน์ The_Club

• จตุตถะ
สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน
ผมเป็นน้องใหม่ครับ วันนี้ได้มีโอกาสเดินทางไปสักยันต์ที่วัดบางพระ ยังไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรเลยครับ เพิ่งเคยไปวัดบางพระครั้งแรกด้วย
ได้ไปสักกับพระอาจารย์ต้อยมาครับ พอสักเสร็จก็กลับบ้านกันเลย

ทีนี้พอดีเพิ่งมาอ่านเจอที่หน้าเว็บบอกว่า

ในปัจจุบันผู้ที่สักยันต์ เมื่อสักเสร็จแล้วมากราบที่หน้าศพของหลวงพ่อเปิ่น แล้วให้พระครูอนุกูลพิศาลกิจ (หลวงพ่ออางค์) เจ้าอาวาสองค์ปัจจุบันที่หลวงพ่อเปิ่นให้ทำหน้าที่แทนท่านมานานเป่าครอบให้ อีกที

แต่ว่าผมไม่ได้ไปทำตรงจุดนี้ ไม่ทราบว่าจะเป็นอะไรหรือเปล่าครับ
รบกวนช่วยตอบให้หายสงสัยด้วยครับผม ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ไม่เป็นไรครับผม

แต่หากมีโอกาสก็ลองแวะเข้าไปนะครับ  :050:

ปีระกา

• บุคคลทั่วไป
ไม่เป็นไรหรอกครับ

รักษาศีล หมั่นสวดมนต์ด้วยนะครับ

ไว้คราวหน้าค่อยไปกราบสังขารหลวงปู่แล้วให้หลวงพ่อเป่าครอบให้ก็ได้ครับ (มั่นใจว่าต้องมีครั้งต่อไป)

ออฟไลน์ snowwhite

• ตติยะ
    • MSN Messenger - snowwhite_1808@hotmail.com
ไม่เป็นไรหรอกครับ

รักษาศีล หมั่นสวดมนต์ด้วยนะครับ

ไว้คราวหน้าค่อยไปกราบสังขารหลวงปู่แล้วให้หลวงพ่อเป่าครอบให้ก็ได้ครับ (มั่นใจว่าต้องมีครั้งต่อไป)

ใช่แล้วค่ะ มั่นใจว่าต้องมีครั้งต่อไป :052: :052:

2 อาทิตย์ที่ผ่านมานี้ไปมา 2 ครั้งแล้วค่ะ

สวดคาถาบูชาหลวงปู่เปิ่นด้วยนะคะ

คิดดี ประพฤติดี พระคุ้มครอง

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน
ผมเป็นน้องใหม่ครับ วันนี้ได้มีโอกาสเดินทางไปสักยันต์ที่วัดบางพระ ยังไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรเลยครับ เพิ่งเคยไปวัดบางพระครั้งแรกด้วย
ได้ไปสักกับพระอาจารย์ต้อยมาครับ พอสักเสร็จก็กลับบ้านกันเลย

ทีนี้พอดีเพิ่งมาอ่านเจอที่หน้าเว็บบอกว่า

ในปัจจุบันผู้ที่สักยันต์ เมื่อสักเสร็จแล้วมากราบที่หน้าศพของหลวงพ่อเปิ่น แล้วให้พระครูอนุกูลพิศาลกิจ (หลวงพ่ออางค์) เจ้าอาวาสองค์ปัจจุบันที่หลวงพ่อเปิ่นให้ทำหน้าที่แทนท่านมานานเป่าครอบให้ อีกที

แต่ว่าผมไม่ได้ไปทำตรงจุดนี้ ไม่ทราบว่าจะเป็นอะไรหรือเปล่าครับ
รบกวนช่วยตอบให้หายสงสัยด้วยครับผม ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

ท่านโชคดีแล้วครับ  หลวงพี่ต้อย ท่านเป็นหลาน หลวงพ่อเปิ่น แท้ๆเลยครับ  ท่านใด้วิชา ครอบครูมาจาก หลวงพ่อเปิ่น เต็มๆเลยครับ  ไม่ต้องกังวล ไปครับ

แต่การที่ไปวัด  ก็สมควร ไปกราบร่าง  หลวงพ่อเปิ่น  นั่นละครับ  สิ่งที่ควรทำเลยครับ  เวลาสักเสร็จ ไม่จำเป็นครับ ที่จะให้ หลวงพ่ออางค์ เป่าครอบ  แค่ผ่านหลวงพี่ต้อย ก็ สุดยอดแล้วครับ

สบายใจใด้เลยครับ

คราวหน้า ก็แวะ กุฏิใหญ่ ไปกราบร่าง หลวงพ่อเปิ่น บ้างน๊ะครับ อย่าลืมบอกท่านด้วยละ ให้ท่านคุ้มครอง  แวะไปกราบ  หลวงพ่ออางค์  บ้างก็ดีครับ  ลง นะ หน้าทอง เพื่อเป็น ศิริมงคล :054:

ออฟไลน์ The_Club

• จตุตถะ
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านสำหรับคำแนะนำครับ
พอดีว่าเพิ่งเคยไปวัดบางพระครั้งแรกครับ อะไรอยู่ตรงไหนก็ไม่ทราบเหมือนกัน
ไปถึงก็เดินหาที่เขาสักยันต์กันก่อนเลยครับ พอดีเดินไปเดินมา ไปเจอกุฏิหลวงพ่อเปิ่นเข้า
ก็เลยแวะเข้าไปกราบสักการะสังขารของท่านก่อนเลยครับ เห็นหลวงพ่อที่นั่งข้างๆ ไม่ทราบว่าใช่หลวงพ่ออางค์หรือเปล่า
ก็เห็นมีแต่คนเข้าไปให้ท่านลงนะหน้าทองให้ครับ

ครั้งแรกยังไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ ไว้ไปคราวหน้าคงได้ทำอะไรให้ถูกต้องมากกว่านี้ครับ ขอบคุณพี่ๆทุกท่านอีกครั้งนะครับ
มีอะไรก็แนะนำได้นะครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ออฟไลน์ praw007

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
คนเราทุกคนต้องมีครั้งเเรกเสมอ :057:
ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น[/font]

ออฟไลน์ addydesign

• ตติยะ
  • คนทำไม่พูด คนพูดไม่ทำ
     หมั่นรักษาศีล สวดมนต์ ภาวนาคับ โอกาศหน้าคุณต้องมาอีกในไม่ช้าคับ

ออฟไลน์ theclub69

• ตติยะ
    • MSN Messenger - the__club@hotmail.com
    • Facebook
    • อีเมล
คิดดี ทำดี ทุกอย่างจะดีครับ ...โอกาสหน้าค่อยเข้าไปกราบสังขารหลวงปู่ก็ได้ครับ  :050: