ผู้เขียน หัวข้อ: ประสบการของ ชานนท์  (อ่าน 1933 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ประสบการของ ชานนท์
« เมื่อ: 28 มี.ค. 2550, 12:18:52 »
เพื่อนของผมชื่อชานนท์  มันเป็นคนดี เปนคนรักเพื่อนเปนมิตรที่ดีมากมาก  มันได้มาสักที่วัดบางพระ  ยันต์ที่มันได้ยันต์แรกคือยันต์ ตะกร้อ มันดีใจมาก

เมื่อนานมาแล้ว(วันสงกรานณ์ที่ผ่านมา)  มันก็ได้ไปดิ้นที่งาน....ขออนุญาตไม่ระบุ... มันก็โดนกลุ่ม อื่น ที่เขาเมามา เข้ามาทำร้ายใช้มีด รุมฟัน แต่ก็ไม่มีเล่มไหนฟันเข้า

สักพักหนึ่ง ชานนท์ได้พูดขึ้นมาว่า   "บิดาคุณตายหรอ"  เท่านั้นล่ะครับ หลายของเพื่อนผมชานนท์ แหวะเลยขอรับ แต่มันก็รอดมาได้ เข้าโรงบาลอาการสาหัส

:095: หลังจากนั้นผมได้ถามว่า แล้วมืงไปด่าพ่อมันทำไมว่ะ  มันก็ตอบมาว่า "กุเหนว่ามันฟันไม่เข้ากุเลยหมั่นใส้เมนเลย"  เจริญไงครับนี่ล่ะครับ ไปด่าพ่อแม่เขา

อ่ะนะ ใครจะเชื่อไม่เชื่อไงพิจารณาเองนะครับ ผมเจอมาแบบนี้ก็เล่ามาแบบนี้ขอรับ  :005: (ผมไม่ได้เจอเอง เพื่อนผมมันโดนถ้าผมโดนผมจะไม่ด่าง่ะ)  :043: :043:

:054:  "  ด้วยความเคารพ ศิษย์ปู่ยะ " :054:

ออฟไลน์ เด็กลำปาง

• สดุดีความจน
  • สัตตมะ
  • **
  • แอนนิเมชัน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
    • MSN Messenger - zmclan@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ประสบการของ ชานนท์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 มี.ค. 2550, 01:27:24 »
นั้นแหละครับ ข้อห้าม ห้ามด่าบุพการีผู้อื่น แต่ในความเป็นจริงถ้าเป็นผมมันก็อดไม่ได้เหมือนกัน 5555  ;D
"ภาษาไทยภาษาของชาติ !!"

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: ประสบการของ ชานนท์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 มี.ค. 2550, 11:33:33 »
อิอิ นั่นสินะ  ;D