ผู้เขียน หัวข้อ: มีอาการแปลกๆหลังจากสักมา 4 เดือนแล้ว  (อ่าน 7217 ครั้ง)

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมมีอาการแปลกๆกับยันต์ที่ พระอาจารย์นัน และหลวงพี่หนึ่ง ท่านสักให้มา 2 ถึง 3 วันแล้ว
หรือ เพราะใกล้วันงานบุญหลวงปู่ สิ้นเดือนนี้ เพราะตอนใกล้จะไหว้ครูที่ผ่านมาก็เป็น
เกิดอาการ ร้อนๆ ตึงๆบอกไม่ถูก ถามเพื่อนๆพี่ๆครับ ตอนนี้ มีอะไรแปลกๆกันหรืิอเปล่า
หรือ จิตผมมันปรุงแต่งไปเอง  :075:

ออฟไลน์ pom_mp11

• ช่วยแนะด้วยค่ะ
  • สัตตมะ
  • **
  • อยู่ที่ใจค่ะ
    • MSN Messenger - pom_mp@msn.com
    • อีเมล
ตอบ: มีอาการแปลกๆหลังจากสักมา 4 เดือนแล้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2553, 01:45:51 »
ยังไม่เห็นเป็นอะไรเลยอ่ะ สิ้นเดือนนี้วันที่ 30 หรอค่ะ :086:

ออฟไลน์ praw007

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: มีอาการแปลกๆหลังจากสักมา 4 เดือนแล้ว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2553, 02:42:05 »
อาการของผมคือวันที่30ต้องไปวัดให้ได้ครับ :050:
ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น[/font]

ออฟไลน์ nuttawadee

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2553, 03:21:18 »
วันที่ 30 มิถุนายน นี้หรือค่ะ เค้ามีอะไรกันน่ะ ใครทราบช่วยตอบหน่อยนะค่ะ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2553, 03:50:48 »

วันครบรอบมรณะภาพของหลวงพ่อเปิ่นครับ

ขอบคุณครับ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ pom_mp11

• ช่วยแนะด้วยค่ะ
  • สัตตมะ
  • **
  • อยู่ที่ใจค่ะ
    • MSN Messenger - pom_mp@msn.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2553, 04:00:43 »
งั้นคงต้องหาเวลาไปแล้วละ

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2553, 05:34:14 »
ไปกันเยอะ ๆ  นะค่ะ ทำบุญด้วยกัน

และจะได้ถือโอกาสพบเจอสมาชิกในบอร์ด้วย
ใครเป็นใคร รู้จักกันไว้ พูดคุยทักทาย
พบหน้าตา และเจอตัวจริง ๆ  กันสักครั้ง
หากตัวท่าน ไม่ติดขัดอะไรนะคะ

:077:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 มิ.ย. 2553, 05:35:21 โดย ตาหวาน »
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple

ออฟไลน์ siksaka

• ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ
  • จตุตถะ
  • ...ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ...
    • MSN Messenger - alfamale_5698@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2553, 11:06:54 »
จะพยายามเคลียร์งานให้เสร็จ จะได้ไปทำบุญที่วัดด้วยครับ :001:
ชีวิตที่สันโดษ....เรียบง่าย....ย่อมมีความสุขเสมอ

ออฟไลน์ orangepare

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2553, 12:35:05 »
เราก้มีอาการแปลกๆๆค่ะ พึงไปสักมาเมื่อเดือนที่แล้ว พอสักไปได้สัก 5วันแผลรอยสักก็เริ่มหายไปค่ะ

แต่ตอนนี้มีอาการแปลกๆเกิดขึ้นกับลอยสักซึ่งก็ผ่านไป1เดือนแล้ว เกิดอาการคันหลังมากๆ

ตอนแรกคิดว่าเป้นลมพิษ แต่พอเอามือไปลูบๆ ดู มันเป้นผื่นขึ้นตรงลอยสัก ไอเราก้ไม่ค่อยแอ๊ะใจเท่าไร

เมื่อวานไปกินข้าวกับเพื่อน แล้วใส่สายเดียวไปเราเลยให้เพื่อนดูที่หลังให้ว่าเป็นผื่นมากไหมเพราะมันคันมากๆแต่ไม่กล้าเกา

เพื่อนบอกว่า เป็นผื่นขึ้น แต่มันขึ้นเป็นรูปอะไรไม่รู้ เราก็เลยให้เพื่อนของเอานิ้ววาดหลังเราว่ามันขึ้นเป็นรูปอะไร

เพื่อนๆ เชื่อไหม ว่าขึ้นเป็นรูป บัวแก้วของหลวงพี่หนึ่ง ที่หลวงพี่ได้เมตตาให้ เราก็คิดว่าคงไม่ชัด มาก

แต่ที่ไหน ได้ ผื่นที่ขึ้น มันขึ้นเป็นจุดๆ ตามลอยสักเลย เหมือนเป็นลอยพึงสักมาใหม่ๆเลย ต่างกันตรงที่ สักเเรก จะเจ็บ แต่ตอนนี้คันค่ะ

***เพื่อนๆ มีใครมีอาการ แบบเราบางค่ะ ****

ออฟไลน์ siksaka

• ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ
  • จตุตถะ
  • ...ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ...
    • MSN Messenger - alfamale_5698@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2553, 12:51:03 »
ยันต์บัวแก้ว จากอาจารย์หนึ่ง.....
ตอนได้มาแรกๆ พอแผลหายแล้ว คัน นูน เจ็บจี๊ดๆ เป็นครึ่งเดือนเลยครับ
...แล้วก็เมื่อ3วันก่อน คันและเจ็บทั้งหลังเลยครับ....
หลังจากอาการเกิดขึ้นไม่กี่นาที ก็เกิดอุบัติเหตุทางรถยนต์.....แต่ทั้งรถทั้งคนก็รอดมาได้อย่างหวุดหวิดครับ
....ปล. ยันต์ทุกยันต์ อักขระทุกอักขระ อาจารย์หนึ่งท่านเมตตาให้มาครับผม :090:

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2553, 10:02:14 »
ตอนนี้ก็ต้องระวังตัวมากขึ้นครับ มีสติ ไม่ประมาท  :075:  วันที่ 30 ไปวัดคงต้อง ออกแต่เช้า เพราะอยู่แถวๆปลวกแดง ชลบุรี
จะได้ไม่ขับรถเร็ว
ปล.ทางชลบุรีใครจะไปด้วย PM ได้นะครับ ขับรถคนเดียว จะได้มีเพื่อนร่วมทาง  :050: 

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 25 มิ.ย. 2553, 10:44:58 »
หนูเพิ่งไปสักกับหลวงพี่แป๊วมาค่ะเมื่อวันศุกร์ตอนนี้ยังเจ็บหลังไม่หายเลย
ตอนนี้ก็ต้องระวังตัวมากขึ้นครับ มีสติ ไม่ประมาท  :075:  วันที่ 30 ไปวัดคงต้อง ออกแต่เช้า เพราะอยู่แถวๆปลวกแดง ชลบุรี
ปล.ทางชลบุรีใครจะไปด้วย PM ได้นะครับ ขับรถคนเดียว จะได้มีเพื่อนร่วมทาง  :050:  

เดินทางปลอดภัยนะคะพี่ หลวงพ่อคุ้มครองค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มิ.ย. 2553, 10:46:12 โดย nayfertity »

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 26 มิ.ย. 2553, 02:33:16 »
ตอนนี้ก็ต้องระวังตัวมากขึ้นครับ มีสติ ไม่ประมาท  :075:  วันที่ 30 ไปวัดคงต้อง ออกแต่เช้า เพราะอยู่แถวๆปลวกแดง ชลบุรี
ปล.ทางชลบุรีใครจะไปด้วย PM ได้นะครับ ขับรถคนเดียว จะได้มีเพื่อนร่วมทาง  :050: 

จริงดิครับ..ปลวกแดง..

ตอนนี้กระผมก็มาอยู่ที่ปลวกแดง...(บริษัทส่งมาคุมการตกแต่งภายใน...อยู่โรงงาน LG )
อยากจะไปด้วยจัง..ทำงัยดี..แจ้งกลับด้วยนะครับ...เติ้ง...ช่วนนี้พักที่ คูเพ็ญอพารเมนต์ นี้เองครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 27 มิ.ย. 2553, 12:30:52 »

จริงดิครับ..ปลวกแดง..

ตอนนี้กระผมก็มาอยู่ที่ปลวกแดง...(บริษัทส่งมาคุมการตกแต่งภายใน...อยู่โรงงาน LG )
อยากจะไปด้วยจัง..ทำงัยดี..แจ้งกลับด้วยนะครับ...เติ้ง...ช่วนนี้พักที่ คูเพ็ญอพารเมนต์ นี้เองครับ
ครับผมอยู่แถวๆห้วยปราบ ห่างกันประมาณ 30 กิโลครับ ผมออกประมาณ 04.30 ครับ ยังไง PM เบอร์โทรมานะครับ เดี๋ยวผมโทรหา