ผู้เขียน หัวข้อ: เจอม้าสีดำ 1 ตัว ผู้รู้เกี่ยวกับลางสังหรณ์ ช่วยบอกทีครับ ด่วนมาก  (อ่าน 1544 ครั้ง)

ออฟไลน์ pongsakorn

• ฉัฏฐะ
  • *
    • ICQ Messenger - 86
    • MSN Messenger - apyon_123@hotmail.com
อยากให้ท่านผู้รู้เกี่ยวกับลางสังหรณ์ ช่วยบอกที่ครับ ผมและครอบครัวเดินทางกลับจากโลตัส ชลบุรี ระหว่างทางพบเจอม้าสีดำ 1 ตัว ในที่มืดและเป็นสถานที่อยู่ในตัวเมือง ผมคิดว่าม้าตัวนี้ไม่ใช่

ของชาวบ้านคนใดคนหนึ่ง แต่เป็นม้าที่ปรากฎตัวให้ครอบครัวผมเห็นโดยเดินผ่านหน้าจากขวาไปซ้าย ผมอยากจะทราบว่าม้าตัวนี้จะมาเตือนอะไร? จะมีเรื่องร้ายเกิดขึ้นในครอบครัวหรือเปล่า?

เพราะผมไปเปิดหนังสือดูสัตว์สีดำ เช่น แมวดำตัดหน้าจะไม่ดี ถ้าใครรู้ช่วยตอบผมด่วนครับ เพราะ น้องสาวผมมีปัญหากับครูที่โรงเรียนอนุบาลแห่งหนึ่ง น้องผมถูกทำร้ายร่างกาย โดนครูด่าและจิ้ม

ตา เพราะผูกใจเจ็บเรื่องย้ายห้อง เพราะคุณพ่อ คุณแม่ ของผมได้ไปจัดการด่าทอครูคนนั้นและแจ้ง ผอ. ช่วยบอกทีครับ น้องผมอยู่ในอันตราย

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ไม่ทราบเหมือนกันครับ
แต่เอาใจช่วย ขอให้ปลอดภัยนะครับ

ออฟไลน์ นัท~สันโดษ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • MSN Messenger - kamisky001@hotmail.com
เข้ามาเอาใจช่วยอีกแรงครับ

ยังไงก็ขอให้ปลอดภัยนะครับผม

เป็นกำลังใจให้ครับ
ส่วนหนึ่งของชีวิต อุทิศให้สังคม มูลนิธิ กู้ภัย ร่มไทร

ออฟไลน์ pongsakorn

• ฉัฏฐะ
  • *
    • ICQ Messenger - 86
    • MSN Messenger - apyon_123@hotmail.com
ขอบคุณที่ให้กำลังใจนะครับทุกท่าน

ออฟไลน์ A_hatyai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
เป็นกำลังใจให้..ย่าคิดมากครับ

ออฟไลน์ bird13342

• ตติยะ
เป็นกำลังใจให้อย่างแรงจ๊ะ

ออฟไลน์ siksaka

• ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ
  • จตุตถะ
  • ...ชีวิตที่สันโดษ เรียบง่าย ย่อมมีความสุขเสมอ...
    • MSN Messenger - alfamale_5698@hotmail.com
    • อีเมล
วันก่อนฝนตกหนัก ระหว่างขับรถ วัวตัวใหญ่มากวิ่งตรงมาทางรถอย่างเร็ว
พลันนึกถึงหลวงปู่ ตั้งสติได้หักหลบอย่างหวุดหวิด หันกลับไปดู ...อ๊าว  ไหนล่ะวัว???
จอดรถตั้งสติคิดไตร่ตรองอีกที บางครั้งวัวมันตกใจอะไรสักอย่าง เลยวิ่งหายเข้าไปในป่าแล้วมั้ง...
.......
ปล.  อยากให้คุณ pongsakorn ตั้งสติให้ดีครับ ทำใจให้สบาย สวดมนต์ไหว้พระเป็นประจำครับ
....เอาใจช่วยอีกแรงครับ

ชีวิตที่สันโดษ....เรียบง่าย....ย่อมมีความสุขเสมอ

ออฟไลน์ psa005007

• ความศรัทธาและเชื่อมั่น
  • ฉัฏฐะ
  • *
    • www.psa005007@hotmail.com
    • อีเมล
อยากให้ท่านผู้รู้เกี่ยวกับลางสังหรณ์ ช่วยบอกที่ครับ ผมและครอบครัวเดินทางกลับจากโลตัส ชลบุรี ระหว่างทางพบเจอม้าสีดำ 1 ตัว ในที่มืดและเป็นสถานที่อยู่ในตัวเมือง ผมคิดว่าม้าตัวนี้ไม่ใช่

ของชาวบ้านคนใดคนหนึ่ง แต่เป็นม้าที่ปรากฎตัวให้ครอบครัวผมเห็นโดยเดินผ่านหน้าจากขวาไปซ้าย ผมอยากจะทราบว่าม้าตัวนี้จะมาเตือนอะไร? จะมีเรื่องร้ายเกิดขึ้นในครอบครัวหรือเปล่า?

เพราะผมไปเปิดหนังสือดูสัตว์สีดำ เช่น แมวดำตัดหน้าจะไม่ดี ถ้าใครรู้ช่วยตอบผมด่วนครับ เพราะ น้องสาวผมมีปัญหากับครูที่โรงเรียนอนุบาลแห่งหนึ่ง น้องผมถูกทำร้ายร่างกาย โดนครูด่าและจิ้ม

ตา เพราะผูกใจเจ็บเรื่องย้ายห้อง เพราะคุณพ่อ คุณแม่ ของผมได้ไปจัดการด่าทอครูคนนั้นและแจ้ง ผอ. ช่วยบอกทีครับ น้องผมอยู่ในอันตราย
[/quoteทำบุญ อุทิศส่วนกุศลให้เจ้ากรรมนายเวรและหมั่นสวดมนต์ภาวนา นึกถึงหลวงปู่เปิ่น และครูบาอาจารย์ทุกท่าน
แล้วเรื่องร้ายๆๆจะกลายเป็นดีครับ ขอเอาใจช่วยอีกแรงครับ

ขอบคุณครับ