ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อโต  (อ่าน 1131 ครั้ง)

ออฟไลน์ wiriyai

• ผมรักพ่อแม่ ชาติศาสนารักในหลวงบูชาครู คือพ่อแก่
  • จตุตถะ
  • เป็นลูกคนที่2 ของแม่
    • อีเมล
หลวงพ่อโต
« เมื่อ: 09 ก.ค. 2553, 11:42:26 »
 สวัสดีครับวันนี้มีพระมาฝากครับ ชมกันเลย มีใคร่พอที่จะได้ยินแลเคยเห็นไม่ครับ พุทธคุณ ไม่ต้องบรรยายครับ เจอมากับตัว แล้วจะเหล่าให้ฟังทีหลังครับ  
รุ่นกรุดแตกครับ ออกจากวัด 100 บาท พอหลุดออกพ้นวัด 3 วัน 800 บาท ตอนนี้3000 บาท มีคนขอเช่าต่อครับ แต่ไม่ปล่อยครับ อย่างที่บอกครับพุทธคุณด้านเมตตาโชคลาบ สุดยอดเหมือนกับองค์ใหญ่ที่วัด  ถ้าใคร่มีโอกาสผ่านมา จ.สมุทรปราการ  อย่าลืมไปนมัสการองค์ลูกพ่อโต ที่วัดบางพลีใหญ่นะครับ จะได้ทราบประวัติความเป็นมาครับ  ท่านรอยน้ำมา 3 องค์ครับ....... :003: :003: :090:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.ค. 2553, 11:43:35 โดย wiriyai »
อย่าอยู่อย่างสิ้นหวังถ้ายังมีพรุ้งนี้เสอม

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: หลวงพ่อโต
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 ก.ค. 2553, 07:40:19 »
เมื่อก่อนก็อยู่สมุทรปราการนะครับ

แต่ตอนนี้มาเรียน ลำปางได้3ปีแล้ว

ตอนนั้นไม่มีเงิน บูชาครับ

รุ่นพี่เขามีกัน...ตจ้องหาเก็บไว้แล้ว
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ wiriyai

• ผมรักพ่อแม่ ชาติศาสนารักในหลวงบูชาครู คือพ่อแก่
  • จตุตถะ
  • เป็นลูกคนที่2 ของแม่
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ก.ค. 2553, 10:15:27 »
 ตอนนี้หายากมากครับ  พอคนเริ่มรู้ก็เริ่มหามาเก็บกันครับส่วนตัวผมมีอยู่องค์เดียวครับ :003: :003:

ออฟไลน์ yung

• อยู่แบบมีสติ
  • ฉัฏฐะ
  • *
  • เกิดจากความศรัทธา
    • MSN Messenger - samphan_Y@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 ก.ค. 2553, 02:23:57 »
สวยมากเลยนะครับ
พอใจในสิ่งที่เรามีอยู่

ออฟไลน์ berth1999

• แม้จะล้มก็จะคลานไปให้ถึงที่หวัง
  • ก้นบาตร
  • เจอกันไม่ต้องหลบ จะขอเลี่ยงหลบไปเอง
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 ก.ค. 2553, 01:12:54 »
โชคดีได้มาองค์นึง ตอนที่กรุแตกพระทะลักออกมาจากฐานชุกชีเองเลย เขาว่ากันว่า พุทธคุณเต็มเปี่ยมจึงแสดงปาฏิหาร ทะลุฐานออกมาให้บูชา